Jump to content

เปลี่ยนผ้าเบรทที่ศูนย์ ราคาประมาณเท่าไหร่?

Recommended Posts

civic 2010 ครับ เวลาเบรทมีเสียงดัง อี๊ดๆๆ แสดงว่าผ้าเบรทหมดใช่ไหมครับ

วันเสาร์นี้กะจะเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์ฮอนด้ารัตนาธิเบส 

ถ้าต้องเปลี่ยนผ้าเบรทใหม่ทั้งชุด ราคาตกประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จัดร้านด้านนอกเอายี่ห้ออื่นดีกว่าคับ เบรกดีกว่าอีก แถมราคาถูกกว่าด้วย

ของศูนย์แค่คู่หน้าก็ประมาณ 1,8XX บาทแล้วครับ  ค่าแรงเปลี่ยนผ้าเบรคคู่หน้า 3XX บาท  คู่หลัง 3XX บาท

แนะนำให้ซื้อด้านนอก คุณภาพดีกว่า และราคาไม่แรงเท่าของศูนย์ครับ

ผมได้ในห้องซื้อขายมา คู่หน้า-หลัง  ราคา 2,XXX บาท  เบรคดีกว่าผ้าเบรคเดิมๆของศูนย์มากเลยครับ   ;)

รบกวนแนะนำร้านข้างนอกด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

อยู่แถวไหนครับ

เปลี่ยนร้านข้างนอกถูกกว่า  0 เยอะ (ศูนย์ รวมค่าแรงรวมแวต คู่ละ 2,000 กว่า และเราสามารถเลือกชนิดผ้าเบรค และคุณภาพได้ตามต้องการ ตามกำลังทรัพย์ ถ้าจะใช้คุณภาพเกรดเท่าๆ กับ 0 ราคาคู่ละไม่น่าจะถึง 1,000

ผมเพิ่งเปลี่ยน ทั้ง 4 ล้อไปเดือนก่อน เบนดิก เมทัลท คิง  4 ล้อ  ประมาณ 3,6XX  

เปลี่ยนที่ ร้านสงวนชัยผ้าเบรค แถวแยกวงศ์สว่าง

เบรคหน้า 1950 ลด 15% เบรคหลัง 1750  ลด 15 %  เงินสด  ถ้ารูดบัตรเครดิด จะไม่ลดราคาผ้าเบรค 15% ค่าแรง คู่ละ 250 บาท หน้าหลัง ตก 500 บาท

ร้านนี้มีผ้าเบรคหลายยี่ห้อให้เลื่อกเกือบทุกยี่ห้อ  เช่น MU SPEC เฟอร์ราโด้  อะคีโมโน ... ฯลฯ 

(ลองเอาชื่อร้านค้นอากู๋ดู ครับ)

แนะนำร้านคุณหนุ่ม อยู่แถวบางซื่อ หลัง สน.เตาปูน

มีให้เลือกหลายแบรนด์ บริการดีมากครับ

พึ่งไปจัด Mu Spec คู่หน้ามาเหมือนกัน หาข้อมูลในห้องซื้อขายได้เลยครับ

ราคาไม่แรง แถมเปลี่ยนให้ฟรีอีกต่างหาก

คู่หน้าศูณย์ประมาณ 2000 บาทผมเลยสั่งผ้่าเบรคเบรมโบในห้องซื้อขายไป 950 บาท สองวันได้ให้ช่างแถวบ้านใส่ให้แป้ปเดียว 200บาทจบครับ

ผมเจอร้านข้างนอก ค่าแรง 400 บาท ตอนนี้เสียงดังทุกครั้งที่เบรค ผ้าเบรค MU SPEC วันก่อนช่างถอดมาเจียรจานเบรค ผ้าเบรคร้าวทั้งสองข้าง ต่อไปก็จะลองยี้ห้อใหม่บ้าง แต่ถ้าขับไม่เร็วมาก ผมว่าของ0 ก็โอนะ อีกอย่างเขาแก้งานให้ด้วย ก่อนที่จะเปลี่ยนผ้าเบรคที่ไม่ใช่ของ0  เสียงไม่เคยดัง

ถ้าเน้นเงียบ เบรคพอใช้ ยังไงก็ต้องของศูนย์ล่ะครับ

แต่ถ้าเอาประสิทธิภาพ คงต้องเบรคข้างนอกครับ เลือกได้ตามงบเลยครับ

• 2 years later...

ผมว่า ผ้าเบรกศููนย์

ประสิทธิภาพสูู้ งานของ After market ไม่ได้เลยอ่ะครับ แถมยังราคาแพงกว่า

ดีอย่างเดียวคือผ้าเบรคหมดช้า คหสต. นะครับ

เพิ่มเติมเปลี่ยนผ้าเบรก

ย้ำช่างให้ใส่ลงเดือยล็อค ไม่งั้นผ้าเบรกจะเอียง จับไม่เต็มหน้า สึกไม่เท่ากัน 

(เคยเจอมาแล้ว)