Jump to content

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องเข็มขัดนิรภัยครับ

Recommended Posts

รถใช้งานมา 6 ปี เข็มขัดที่คาดตอนขับรถพอใช้ไปนานๆ เวลาเราถอดออกมันไม่ดึงกลับอ่ะครับ ต้องค่อยๆไสกลับเข้าไปครับ อยากสอบถามว่าต้องเปลี่ยนอะไรครับ ถึงจะมีอาการเข็มขัดดึงกลับคืนเหมือนรถใหม่ๆอ่ะครับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่เลยครับ ตัวดึงกลับของเข็มขัดอ่ะครับ

สอบถามพี่ๆเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องนี้ด้วยครับ

เปลี่ยนใหม่ทั้งชุดล่ะครับ

เบื้องต้น ดึงสายเดิมออกมาให้สุดก่อน ดูว่า มีตรงไหนพับงอ ทำให้ติดขัดหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็ เปลี่ยนทั้งเส้น น่าจะ 3 พันกว่าบาทครับ

เท่าที่เคยเช็คมาประมาณที่ด้านบนบอกเลยครับ 3 พันกว่าๆ/ชุด

จะมีมาทั้งชุดเลยครับ พวกตัวดึงกลับ สายเบลท์

พอดีเคยคิดจะเปลี่ยนแต่สาย(เพราะมันดำทำความสะอาดไม่ออก) แต่ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนทั้งชุด ราคาจุกเลยทีเดียว T_T

กะว่าจะเปลี่ยนทั้งชุดตรงฝั่งคนขับอ่ะครับ เพราะส่วนมากผมใช้รถคนเดวครับ ส่วนเหลือเปลี่ยนแค่สายอ่ะครับ สอบถามเพิ่มเลยแล้วกันครับ ราคาสายเบลท์สีดำ(เฉพาะสายสีดำ)ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งชุดหน้า+หลังเลยครับ ใครทราบรบกวนแจ้งราคาให้ทีครับ

เท่าที่ดูจะภาพ ไม่มี Part No. เฉพาะสายให้เบิกนะครับ จะมีแต่แบบมาทั้งชุดดึงกลับ ทั้งคู่หน้า และคู่หลังเลยครับ

CDF5A31B-0FB0-4B4B-87BA-718485C4D149_zps

จากภาพข้างต้น คู่หน้าหมายเลข 1 และ 5

คู่หลัง หมายเลข 8 และ 10

เลขPart No. ตามด้านล่างนี้ครับ ส่วนสีลองสอบถามกับทางศูนย์อีกที ทางศูนย์ สามารถตรอจสอบจากเลขตัวถังรถเราได้ครับ

5D7FB7DD-034C-4DC2-B70B-BACB57B2573A_zps

C96EE4C6-2CED-406F-A3C8-465542C27AE1_zps

• 3 years later...

https://www.facebook.com/colorfulseatbelt/
รับเปลี่ยนสายเบลท์เป็นสีสวยหรู ซึ่งมีในOptionบางรุ่นของSuper car แต่ตอนนี้ติดตั้งได้แล้วทุกรุ่นทุกยี่ห้อ สวย สปอร์ต เหนือระดับสุดๆครับ