Jump to content

มีเรื่องกลุ้มใจอยากปรึกษาพี่ Tommie หน่อยครับ

Recommended Posts

เนื่องจากได้ฝากพี่ทอมมี่ซื้อน้ำยาทาพลาสติกดำมาใช้ ผลที่ออกมาดีมากๆๆๆๆผมเลยกลุ้มใจว่าถ้ามันหมดผมจะทำยังไงเนี่ย :D :D :D

ดูกันแบบเต็มๆรถเงาๆแต่ยางขอบกระจกเน่ามาก เดาว่าคงเนื่องจากผมใช้น้ำยาล้างรถที่ผสม WAX ด้วยเลยเป็นอย่างที่เห็น

พอทาไปปล่อยไว้ให้ซึมแป๊บนึงออกมาแจ่มมว๊ากกกกกกกกก

ปล.จริงๆกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออยากที่จะขอบคุณพี่ทอมมี่ที่เอาของดีๆมาแบ่งบันให้ใช้ครับ ขอบคุณครับ

:0145::0012::0009::0043::0136::0084: :0084: :0051::0048::0062::0124:

อุ้ย ผมยังไม่ได้ลองใช้เลย  แจ่มว้าวจริงๆ เดี๋ยวต้องลองเอามาทาบ้างละ  :0019:

หมดก็รวมๆกันสั่งใหม่ได้ครับ  :D

ทาล้อก็แจ่มเด้อ ลูบไม่ดำติดมือเลย

(ถ้าจะให้ผลดี ให้หาน้ำยาทำความสะอาดบริเวณที่จะทาให้สะอาดเสียก่อนเด้อ)

ทาล้อก็แจ่มเด้อ ลูบไม่ดำติดมือเลย

(ถ้าจะให้ผลดี ให้หาน้ำยาทำความสะอาดบริเวณที่จะทาให้สะอาดเสียก่อนเด้อ)

จริงๆที่ผมใช้ทาภายในและพลาสติก ขอบยางนอกรถที่ไม่ทาล้อเพราะกลัวเปลืองครับ เลยไปซื้อน้ำยาทายางเป็นซิลิโคนมาใช้ทายางแทนครับ รบกวนแนะนำน้ำยาทำความสะอาดขอบยางให้หน่อยได้ไหมครับ ของอะไรดีเพราะตอนนี้ล้างรถทุกครั้งต้องทาตลอดไม่งั้นจะเป็นสภาพแบบที่เห็นครับ

จริงๆที่ผมใช้ทาภายในและพลาสติก ขอบยางนอกรถที่ไม่ทาล้อเพราะกลัวเปลืองครับ เลยไปซื้อน้ำยาทายางเป็นซิลิโคนมาใช้ทายางแทนครับ รบกวนแนะนำน้ำยาทำความสะอาดขอบยางให้หน่อยได้ไหมครับ ของอะไรดีเพราะตอนนี้ล้างรถทุกครั้งต้องทาตลอดไม่งั้นจะเป็นสภาพแบบที่เห็นครับ

น้ำยาทำความสะอาดผิว พลาสติก,หนัง,และยาง ผมใช้อยู่ 2 ตัว NON SENSE ของ CG และ All purpose cleaner plus D103 ของ Meguiar's

ลองหาซื้อดูในห้องซื้อขายครับ

น้ำยาทำความสะอาดผิว พลาสติก,หนัง,และยาง ผมใช้อยู่ 2 ตัว NON SENSE ของ CG และ All purpose cleaner plus D103 ของ Meguiar's

ลองหาซื้อดูในห้องซื้อขายครับ

ขอบคุณครับ ไว้จะลองดูครับตอนนี้น้ำยาเต็มบ้านเลย CG มี 408,109, P40 และของยี่ห้ออื่นอีกครับ

แหมๆ นึกว่าโดนซะแล้วผม 555

ยินดีนะคับ เห็นได้ผลดีแบบนี้ก้อดีใจคับ จริงๆมันใช้ได้หลายที่อย่างปู่ว่าเลย

ผมเอามาผสมน้ำพ่นเช็ดคอนโซลมั่งเบาะมั่ง เพลินไป555 ใช้ให้หมดได้สั่งใหม่

ยินดีนะคับ เห็นได้ผลดีแบบนี้ก้อดีใจคับ จริงๆมันใช้ได้หลายที่อย่างปู่ว่าเลย

ผมเอามาผสมน้ำพ่นเช็ดคอนโซลมั่งเบาะมั่ง เพลินไป555 ใช้ให้หมดได้สั่งใหม่

ใช้ทาไป 3 คัน จะหมดแล้ว   จะออเดอร์ใหม่หรือยังป๋าทอม

อิอิ แซวกันขำๆของมันดีจริงๆ

ทาคอนโซลก้อได้ชิมิ จะได้ลอง

คอนโซลนี่ตัวแจ่มเลยครับ ชอบมากมันไม่ได้เงามากๆเหมือน Waxy แต่มันทำให้ดูเหมือนของใหม่ หนังที่ดูด้านๆใหม่ขึ้นมาทันที ที่สำคัญมันไม่เหนียวๆด้วยครับ

พวกภายใน เอาผสมน้ำ พ่นใส่ผ้า หรือ บีบใส่ฟองน้ำ ขยำๆให้มันจางๆหน่อยนะคับ

บีบทีละหน่อยแล้วลองทาดูคับ อย่าให้แฉะมาก หนังเหนิงนี่ได้หมดแต่ต้องคลีนดีๆก่อน

อาจจะแปลกใจว่ามันใช้ได้เหรอ ดูชื่อมันน่ะคับ universal ครอบจักรวาลนั่นแล 555

ไว้อีกซักพัก เดี๋ยวตั้งสั่งใหม่น่ะปู่ ตอนนี้ผมงานเยอะมากๆ รอซักต้นเมษาน่าจะโอคับ

ลืมบอกไปเดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิด ว่าผมยังไม่ได้ล้างรถแล้วมาทาโชว์ให้ดูนะครับ ภาพแรกที่เห็นคือผมพึ่งล้างเสร็จเลยนะครับ

พวกภายใน เอาผสมน้ำ พ่นใส่ผ้า หรือ บีบใส่ฟองน้ำ ขยำๆให้มันจางๆหน่อยนะคับ

บีบทีละหน่อยแล้วลองทาดูคับ อย่าให้แฉะมาก หนังเหนิงนี่ได้หมดแต่ต้องคลีนดีๆก่อน

อาจจะแปลกใจว่ามันใช้ได้เหรอ ดูชื่อมันน่ะคับ universal ครอบจักรวาลนั่นแล 555

ไว้อีกซักพัก เดี๋ยวตั้งสั่งใหม่น่ะปู่ ตอนนี้ผมงานเยอะมากๆ รอซักต้นเมษาน่าจะโอคับ

ครับ รอได้ครับ ป๋าทอม

• 2 weeks later...

ฝากไว้ตรงนี้นิดนึง ประมาณต้นเดือนหน้า เดี๋ยวผมตั้งกระทู้

ยังไงเข้ามาลงชื่อที่อยู่กันอีกทีคับ ผมจำได้ไม่หมดน่ะคับ ผมลืมแน่ๆ

ขนาดว่าแค่ตอนนี้ PM ที่ฝากสั่งตกไปไกลหลายท่านละคับ รื้อไม่ไหว ตาลาย

• 4 weeks later...
  • 1 year later...