Jump to content

กุญแจหักทำไงดี

Recommended Posts

อยู่ๆดอกกุญแจหัก ซ่อมที่ไหนดีครับ เข้า0 หรือมีที่แนะนำนอก 0 ไหมครับ ขอบคุณครับ

ผมเข้าศูนย์ เสียค่ากุญแจ 500 ค่ากัดดอก 900 บาทครับผม ข้างนอกไม่แน่ใจครับ

ช่างหมิงอีกคนครับ การันตีฝีมือเลย

ผมเคยกุญแจรีโมทหาย ไปซื้อกุญแจใหม่ที่ศูนย์แถวพญาไท เค้าแนะนำให้เอาไปกลัดดอกที่ซอยอารีย์ แล้วค่อยเอากลับมาจูนที่ศูนย์

ทำอยู่นาน เสียบไขก้อไม่ได้ เสียเวลา เลยเปลี่ยนไปหาช่างหมิง ไม่ถึง 15 นาที เสียบไขได้ จูน immo ให้ใหม่ด้วย

เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ เข้าไปที่ 0 บางพลี ได้กุญแจมา แต่ต้องเอาไป กัดดอก ที่ร้านกุญแจอีก ที่ 0 ทำไม่ได้ ครับ

ช่างหมิงอีกเสียงคับ แนะนำว่าถ้าจะทำกุญแจเพิ่มไม่ควรเอารถไปด้วยนะคับ

เพื่อป้องกัน ว่าช่างจะปั้มกุญแจรถเราแจกลูกน้องเค้า 555

เข้าศูนย์มันไม่จบนะซิครับ ยังไงก็ต้องให้ช่างข้างนอกเอากุญแจไปกัด นะครับไปข้างนอกถูกกว่าและจบเลยนะครับ แต่ถ้าให้ดีก็อย่างที่คุณ adino บอกไว้ ไม่ควรเอารถไปด้วยนะครับเพื่อความปลอดภัย

อันนี้ช่วยท่านได้ ครับ

http://www.ming-key.com/

ตามนี้เลยคะ...

เคยหักเหมือนกัน..ไปทำกะช่างหมิงนี่แหละคะ

ค่าเสียหายประมาณ 800 บาทคร้าาา

หักอยู่ ยังไม่ได้ทำ ใช้ดอก spare ไปก่อน

ถามศูนย์แล้ว ต้องกัดดอกข้างนอกอยู่ดี

ถ้าตัวรีโมทยังใช้ได้ ก้อไม่ต้องซื้อดอกใหม่ก็ได้มั้งครับ

ไปเปลี่ยนเฉพาะดอกกุญแจ ก็น่าจะพอนะ

ร้านช่างหมิงปลอดภัยชัวร์ครับ เราดูเค้าทำงานได้ทุกขั้นตอน

ผมเคยไปซื้อที่ 0 บางกอกน้อยครับพี่ชิต แล้วก็เดินเอาไปกัดดอกร้านใกล้ๆ ปากซอยบางขุนนนท์

เสร็จก็เดินกลับไปให้เค้า Set immo ให้ใหม่ แต่ต้องเอาดอกสำรองที่เรามีไปทั้งหมดเลยเค้าจะได้ Set ใหม่ทุกดอกเลยครับ

ไม่งั้นดอกที่ไม่ได้เอาไป Set จะเปิดประตูได้ แต่สตาร์ทไม่ติดนะครับ

ผมเคยไปซื้อที่ 0 บางกอกน้อยครับพี่ชิต แล้วก็เดินเอาไปกัดดอกร้านใกล้ๆ ปากซอยบางขุนนนท์

เสร็จก็เดินกลับไปให้เค้า Set immo ให้ใหม่ แต่ต้องเอาดอกสำรองที่เรามีไปทั้งหมดเลยเค้าจะได้ Set ใหม่ทุกดอกเลยครับ

ไม่งั้นดอกที่ไม่ได้เอาไป Set จะเปิดประตูได้ แต่สตาร์ทไม่ติดนะครับ

นั่นละต้น0 ก็บอกอย่างงี้เหมือนกันมันไม่จบ ก็เลยไปจบที่ช่างหมิง 800 เสร็จภายใน10 นาทีฝีมือครับ

นั่นละต้น0 ก็บอกอย่างงี้เหมือนกันมันไม่จบ ก็เลยไปจบที่ช่างหมิง 800 เสร็จภายใน10 นาทีฝีมือครับ

อ้อๆ มันเป็นอย่างนี้นิ๊เอง แล้วมันไม่จบที่ขั้นตอนกัดดอก หรือขั้นตอนลง immo ใหม่ครับ