Jump to content

ราคาตัวล็อคเกะตรงที่พักแขน FD

Recommended Posts

พอดีของผมมันหักอ่ะครับ

ลองอ่านในกระทู้เห็นหลายๆท่านบอกว่า 0 ให้เปลี่ยนยกชุด

เลยลองหาข้อมูลแล้วโทรถามที่ 0

ราคา 29 บาทเองครับ
ก่อนหน้าผมไปซื้อกาวมาอันเดิมที่หัก ราคากาวยังแพงกว่าอีก เลยเอามาแชร์เพื่อนๆครับ

เหมือนกันเลยครับ รบกวน จขกท ชี้เป้าทีครับไปซื้อที่ไหนมาครับ แล้วต้องบอกว่าตัวล็อคเกะตรงที่พักแขน ใช่ป่าวครับ และไปเปลี่ยนราคาเปลี่ยนเท่าไหร่ครับเนี่ย อิอิ

ปล.ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อเปลี่ยนยกชุด

เหมือนกันเลยครับ รบกวน จขกท ชี้เป้าทีครับไปซื้อที่ไหนมาครับ แล้วต้องบอกว่าตัวล็อคเกะตรงที่พักแขน ใช่ป่าวครับ และไปเปลี่ยนราคาเปลี่ยนเท่าไหร่ครับเนี่ย อิอิ

ปล.ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อเปลี่ยนยกชุด

เบิกศูนย์ ได้เลยครับ 

แจ้งเป็น Part No. ให้ทาง ศูนย์เช็คให้ครับ

ผมถอดเปลี่ยนเองครับ

เปิดเกะออกมาจะมีน๊อต 2 ตัว เป็นหัวแบบดอกจำปา

แต่ผมใช้ไขควงเช็คไฟขันเอาครับ  เพราะน็อตมันไม่ค่อยแน่นอยู่แล้วละ

ผมว่าในรูปที่พี่ จขกท โพสแระครับ part no.83451-SNA-A01ZA น่าจะใช่น่ะครับ ว่าจะลองไปถามที่ร้านบางไผ่ดูครับ

ปล.ขอบคุณมากครับที่มาแชร์บอกครับ

ผมว่าในรูปที่พี่ จขกท โพสแระครับ part no.83451-SNA-A01ZA น่าจะใช่น่ะครับ ว่าจะลองไปถามที่ร้านบางไผ่ดูครับ

ปล.ขอบคุณมากครับที่มาแชร์บอกครับ

ใช่ครับ Part No. 83451-SNA-A01ZA

ตามนี้เลยครับ

ของผมที่เคยหัก มันคือตรงที่เอาเจ้าแกนเบอร์ 26 ในรูปเสียบเข้าไปน่ะครับ รูที่มันติดกับชิ้นที่วางแขนเลย ศูนย์บอกต้องเบิกทั้งฝา แต่ผมเอาเข้าร้านเชื่อมพลาสติกจัดการให้ครับ หมดไปเบ็ดเสร็จรวมค่ารื้อก็ 250 บาท

ของผมที่เคยหัก มันคือตรงที่เอาเจ้าแกนเบอร์ 26 ในรูปเสียบเข้าไปน่ะครับ รูที่มันติดกับชิ้นที่วางแขนเลย ศูนย์บอกต้องเบิกทั้งฝา แต่ผมเอาเข้าร้านเชื่อมพลาสติกจัดการให้ครับ หมดไปเบ็ดเสร็จรวมค่ารื้อก็ 250 บาท

ไปทำแถวไหนมาครับพี่ ชี้เป้าด้วยครับ อิอิ

ไปทำแถวไหนมาครับพี่ ชี้เป้าด้วยครับ อิอิ

ผมว่า ลองหาร้านที่เขารับหุ้มเบาะรถน่ะครับ เพราะพวกนี้เขาจะคุ้นเคยกับการแกะชิ้นส่วนฝาครอบนี้ แต่หลังจากนั้นเขาคงไปหาร้านเชื่อมพลาสติกเอาน่ะครับ

ผมทำที่ร้านแถวๆลาดหญ้าครับ ไปให้ร้านหุ้มเบาะแกะฝาให้ แต่ผมเอาไปหาร้านเชื่อมเองเพราะเป็นวันอาทิตย์  ถ้าเป็นวันธรรมดาๆก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ตอนหักนี่รำคาญมาก รถกระแทกอะไรที ฝาคอนโซลกลางเด้งเปิดเองเฉยเลย

เพิ่งหักเมื่อวานซืน เปิดมาเจอกระทู้นี้สบายใจขึ้นเยอะเลย คิดว่าจะโดนยกชุดซะแล้ว...  :wacko: 

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาแบ่งปันข้อมูลครับ...  :wub:

เคยหักตั้งแต่อยู่ในประกัน  ศูนย์เครมเปลี่ยนให้ใหม่ทั้งชุดพักแขนเลย......ไม่รู้ว่าชิ้นที่หักจริงๆแล้วเป็นชิ้นเดียวกันกับเจ้าของกระทู้หรือเปล่า

หักเหมือนกัน หมดประกัน 5555

เปล๊่ยนมาแล้ว

ซื้อจาก 0 มาเปลี่ยนเอง เหมือนด้านบน

• 3 months later...
  • 3 months later...
  • 5 months later...
  • 1 year later...

หักเหมือนกันค่ะ เบิก 0 มาแล้ว กะว่าจะเปลี่ยนเอง ไขน็อตจำปา 2 ตัว ถอดออกมา สามารถดึงสลักที่มีลวดเกลียวออกได้เลยไหมคะ เพราะมันแน่นมาก หรือว่าต้องถอดน๊อตัวอื่นอีกคะ ขอบคุณค่ะ