Jump to content

ด่วนครับสอบถามแบตรุ่นไหนดี

Recommended Posts

เมื่อเย็นสตาท์ไม่ติดแล้วครับ แน่ะนำหน่อยครับ ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาเท่าไหรครับ  ด่วนครับ

amaron ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ สีเขียว สวย ทน เทรินลูกเก่า สองพันปลายๆ แต่หายากหน่อยนะครับ ราคาแรงคนไม่เล่น เลยไม่ค่อยมีร้านนำมาสต๊อกไว้

ขนาด 45 แอมป์ เต็มถาดพอดี  แบบเติมน้ำกลั่นมาจากโรงงาน (ฝาเรียบใช้เหรียญปิด)  หรือ แบบร้านเติมแล้วชาร์ทให้ (แบบฝานูน จุกมือบิด)

GS  พานา  3K ประมาณราคา 1500 -1600

GS 45 แอมป์ ครับ แบบน้ำ ขยันเติมน้ำหน่อย มี 3 ปีครับ ใช้อยู่ ราคา 1800 มาถึงที่

ขอผม GS 45am จะ3ปีแล้ว มีอาการสตาทอยากช่วงตอนปีใหม่แต่ตอนนี้ยังไม่เจอน่าจะต้องเปลี่ยน

ตอนนี้ใช้ที่วัดไฟแบตคอยเช็คอยู่กลัวหมดแบบไม่รู้ตัวเหมือนกันครับ

ลง 45 แอมป์ ครับ อยู่ที่ว่าจะเล่นแบบน้ำ กึ่ง หรือ แห้ง ตามความสะดวกสบายครับ

ใช้โบลิเดนเหมือนกันครับ 45 แอมป์ สองพันต้นๆ

ขอผม GS 45am จะ3ปีแล้ว มีอาการสตาทอยากช่วงตอนปีใหม่แต่ตอนนี้ยังไม่เจอน่าจะต้องเปลี่ยน

ตอนนี้ใช้ที่วัดไฟแบตคอยเช็คอยู่กลัวหมดแบบไม่รู้ตัวเหมือนกันครับ

ระวังๆ นะครับ เวลาสตารืท ช่วงนี้ ต้องสังเกตเป็นพิเศษแล้ว

ของผมตัวติดรถมา ใช้ไปได้ 22 เดือน ตัวต่อมา GS 45 แอมป์แบบเติมน้ำกลั่น ใช้มาได้ 35 เดือน ก็เกือบ 3 ปีเลย  แชะเดียวติดตลอด น้ำกลั่นตรวจสม่ำเสมอ(น้ำกลั่นเคยเผลอแห้ง สองครั้ง)

อาทิตย์ก่อนไป  ตจว  แวะปั๊มซื้อของ กลับขึ้นรถสตาร์ท รู้สึกทันทีว่า มันหน่วง ยาวกว่าเดิม นิดหนึ่ง เอะใจแร่ะ  พอถึงที่หมาย เช้ามาสตาร์ทอีกครั้ง แอ๊ดดดดด แอ๊ดดดด หน่วง ยาว เหมือนจะไม่มีแรงแร่ะ  พอติดเครื่อง ตรงไปร้านแบตทันที ถ้าไม่เปลียน กลับไม่ถึง กทม  สตาร์ทไม่ติดกลางทางแน่นอน 

ยามจำเป้น ไม่รู้ว่า จังหวัดนี้ มีร้านแบตที่ไหน เจอแบตอะไรก้ต้องเอาไว้ก่อน   เลยจัดพานา 45 แอมป์ ( แบบ MF เติมน้ำกลิ่นจาก โรงงาน)  1600 บาท ลองยี่ห้อใหม่บ้าง

ถ้าชอบไซด์เล็กแต่ AMP เยอะ ก็ แบตเตอรี่รถยนต์ในลูกขนาด 45 AMP แต่สามารถจ่ายกระแสไฟได้ถึง 55 AMP  ยี่ห้อ FB รุ่น GOLD G2100L 

ระวังๆ นะครับ เวลาสตารืท ช่วงนี้ ต้องสังเกตเป็นพิเศษแล้ว

ของผมตัวติดรถมา ใช้ไปได้ 22 เดือน ตัวต่อมา GS 45 แอมป์แบบเติมน้ำกลั่น ใช้มาได้ 35 เดือน ก็เกือบ 3 ปีเลย  แชะเดียวติดตลอด น้ำกลั่นตรวจสม่ำเสมอ(น้ำกลั่นเคยเผลอแห้ง สองครั้ง)

อาทิตย์ก่อนไป  ตจว  แวะปั๊มซื้อของ กลับขึ้นรถสตาร์ท รู้สึกทันทีว่า มันหน่วง ยาวกว่าเดิม นิดหนึ่ง เอะใจแร่ะ  พอถึงที่หมาย เช้ามาสตาร์ทอีกครั้ง แอ๊ดดดดด แอ๊ดดดด หน่วง ยาว เหมือนจะไม่มีแรงแร่ะ  พอติดเครื่อง ตรงไปร้านแบตทันที ถ้าไม่เปลียน กลับไม่ถึง กทม  สตาร์ทไม่ติดกลางทางแน่นอน 

ยามจำเป้น ไม่รู้ว่า จังหวัดนี้ มีร้านแบตที่ไหน เจอแบตอะไรก้ต้องเอาไว้ก่อน   เลยจัดพานา 45 แอมป์ ( แบบ MF เติมน้ำกลิ่นจาก โรงงาน)  1600 บาท ลองยี่ห้อใหม่บ้าง

ขอบคุณมากครับ ผมกำลังหาแบตลูกใหม่อยู่ มีเสียวๆเหมือนกันเกิดหมดระหว่างทางจะยุ่งเอาครับ

อันนี้เบ้าเดิมใส่กรอบเดิมได้ด้วยครับ 55 AMP นะครับ ไม่ใช่ 45 นะ

อันนี้น่าลอง สนนราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม วันนี้ไปจัดมาแล้วครับ GS 45 แอมป์ เต็มถาดพอดี แบบเติมน้ำกลั่นครับ 1800 บาท ขยันเดิมหน่อยนึงครับใช้ยาวๆๆ

อันนี้น่าลอง สนนราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

ประมาณ 2300 บาทนะครับ ติดต่อร้านตามชื่อร้านที่ก้อนแบตเลยครับ

เพิ่งเปลี่ยนเหมือนกันครับ  เปลี่ยนเป็น GS แบบเติมน้ำกลั่น 45 แอมป์ ลูกเดิม ใช้ได้ปีครึ่ง กลับบ้านเก่าละ PANA กึ่งแห้งกึ่งน้ำ  

เพิ่งเปลี่ยนเหมือนกันครับ  เปลี่ยนเป็น GS แบบเติมน้ำกลั่น 45 แอมป์ ลูกเดิม ใช้ได้ปีครึ่ง กลับบ้านเก่าละ PANA กึ่งแห้งกึ่งน้ำ  

อ้าว เสี่ยอาร์ม     พานา อายุสั้นขนาดนั้นเลยเหรอ เฮ้อ  กรรม

วันนั้น   ร้านไม่มี    GS แบบเติมน้ำกลั่นที่เคยใช้ซะด้วย

ขี้เกียจไปวนหา ไม่รู้จักร้านรุ้จักทาง จว นั้น

• 1 month later...

แนะนำ GS 55B24L MF ครับ ราคา 2000 +/- 100 แล้วแต่ร้าน เทิร์นลูกเก่า  ส่วน CA หรือแผ่นธาตุ บลาๆๆๆ ผมไม่สนใจเท่าไหร่ครับ แค่ตัวเลข ใช้งานจริงแทบไม่ต่างกันเลย เอาสบายกระเป๋า คุณภาพคุ้มกับราคาดีที่สุด เพราะแบตเองมันก็มีอายุการใช้งาน 3-4 ปี โดยประมาณ(ลูกเก่าผม 3 ปี)  เป็นตัว japan import ด้วยครับ ติดรถ accord โรงงาน จิ๊ด เดียวติด 

ปล. ความเห็นผมอาจจะแย้งกับบางท่านต้องขออภัยด้วย เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

• 5 weeks later...

เพิ่งเปลี่ยนจากแบตpuma 45amp แบบแห้ง ใช้ได้1ปี 9เดือน

เพิ่งเปลี่ยนมา 3K V series รุ่นV60L 45amp แบบแห้ง ราคารวมเทริน 2,000ถ้วนครับ(ได้ราคาลูกค้าเก่า)

• 2 weeks later...

เพิ่งเปลี่ยนเมื่อเดือนที่แล้ว ใช้ 3K 45 Amp แบตน้ำ เหมือนเดิม ลูกเก่าใช้นาน 2 ปี 8 เดือน (เติมน้ำ 1-2 เดือน/ครั้ง) 

ผมเปลี่ยนต่างจังหวัด 1800 บาท  ในกรุงเทพน่าจะ 1600-1700 ครับ