Jump to content

Honda บางพลี ใครเคยใช้บริการบ้างคับ ?

Recommended Posts

ขอมาระบายหน่อยนะคับ ตอนแรกอ่าน ๆ จากเวปเห็นว่าดีเลยไม่รอคิวที่สุวรรณภูมิ เข้าไปทำแล้วไม่เห็นจะดีอย่างที่อ่านเลย

พนักงานต้อนรับก้อโอเค แต่พนักงานรับรถพูดจาเหมือนรำคาญลูกค้า ถามนั่นถามนี่เกี่ยวกับรถบอกลายละเอียดมันเยอะ ไม่ใช่มีแค่ชิ้นสองชิ้น :0172:

พอผมบอกปรับไฟหน้าให้ได้มั้ย บอกของผมดัดแปลงมา ผมบอกนี่มันโคมเดิมแค่หมุนๆเนี่ยมันทำไมได้หรอ ง่ายๆเองนะ

มันบอกเดี๋ยวจะลองบอกช่างให้ละกัน (แต่ไม่บอกด้วยนะเก็บตัง) ผมก็บอกว่าฝั่งคนนั่งมันสูงไปปรับลงให้หน่อยนิดเดียว ฝั่งคนขับโอเคแล้ว

พอลงมาถึง ก็ให้ไปตรวจเช๊ค มันก็ไล่ลิสต์รายการที่ทำให้ฟัง แล้วบอกไฟปรับให้แล้วฝั่งขวา ผมบอกผมสั่งว่าฝั่งคนนั่งนะ ตอนแรกผมดันพูดว่าขวาแล้วก็แก้เป็นฝั่งคนนั่ง ทีนี้มันก็บอกก็เนี่ยแหละเรียกว่าขวา

ถึงกับงง ก็กุระบุให้ใหม่แล้วไม่ใช่หรอว่าเอาฝั่งคนนั่งเท่านั้นนะ มีค่าปรับด้วย 88 บาท

พอผมบอกงี้แก้ให้ผมด้วยนะ มันบอกต้องรอคิวใหม่อีกรอบ พ่อง ! แค่หมุนไฟไม่ถึง 3 แก๊กเนี่ยนะ แล้วก็เก็บอีกข้างละ 88 เท่ากับว่าถ้าผมให้มันแก้มันจะเก็บเป็น 88*3 = 264 (ค่าเมื่อยมือหมุน)

ผมเลยบอกงั้นไม่ต้องละ ศูนย์สุวรรณภูมิยังปรับให้ผมฟรีเลย นี่อะไรทำไมเก็บเรื่อยเปื่อย เค้าเลยบอกว่าต้องทำตามรายการครับ อันไหนไม่เช็คก็ไม่คิดเงิน

เอ้อ อีกอัน ตัวพุกที่ไว้ยึดยางตรงแถวกระจังหน้าหายไปตัว ผมบอกใส่ให้หน่อยได้มั้ย อ่อได้คับ ตัวละ 42 บาท

ลาแล้ว ลาลับกับศูนย์นี้ ขึ้นชื่อว่าดีเลิศยังไง ผมคงไม่ไปอีกและก็จะบอกเพื่อนทุกคนที่ใช้ฮอนด้าว่ามันดีมว๊ากกกกกกกกกก !! :0132:

ตอนแรกจองคิวไว้กับศูนย์สุวรรณภูมิแต่ได้ตั้งวันอังคาร ด้วยความอยากรีบเช็คให้มันเรียบร้อยเลยมาลองที่นี่เห็นว่าดี อืมมม ดีจริงคับ

มีของแถมแถวประตูด้านใน คอนโซล ไม่รู้ฝุ่นหรือขี้ดินมาจากไหน เต็มไปหมด ต้องนั่งเช็ดๆปัดๆเองตรงที่รับรถ เห้ออ :0146:

ขอเพิ่มอีกนิด มีให้เขียนใบประเมินศูนย์ตรงเค้าเตอร์พนักงานอีก ไม่รู้จะด่าว่าไง ใจนึงก็กลัวมันจะไปแอบทำไรรถป่าว เลยบอกบริการโอเค

เช็ค 40000 โล 3000บาท แต่ช่วงล่างทั้งหมดไม่เช็ค ไม่สลับล้อ ไม่ดูเบรค ไม่เช๊คโช้ค

ปล.ไอที่ใส่แว่น หน้านิ่ง ๆ เนี่ยละ เข้าไปเจอต้องระวังให้ดี เผลอเป็นชาจ :0204:

ของผมบริการอย่างดีมากเลยครับ ผมเข้าเช็ค 60000 โล เขาก็บอกเราว่าต้องทำอะไรบ้าง ระยะเวลากี่นาที ค่าใช้จ่ายกี่บาท แต่เขาก็เสนอขายสินค้าผม 2 อย่างเป็นน้ำยาล้างทำความสะอาดหัวฉีด กับอะไรอีกอย่างผมจำไม่ได้แล้ว แต่ผมก็ช่วยซื้่อเขาอย่างเดียว ราคา 500 บาทครับ ทีผมช่วยซื้อเพราะเขาเครมยางรองแท่นเครื่องให้ผมด้วยครับ ซึ่งเป็นอะไรทีหาไม่ได้

จาก 0 บ้านนอก อย่างกระบี่ กะ ภูเก็ต ผมก็เลยไม่ลังเลที่จะอุดหนุนครับ แล้วอีกอย่างผมทีผมถามคือ คุณสุรศักดิ์ อยู่ไหมผมอยากเจอจัอเลย เขาคือคนที่อนุมัติให้ผมเคลมยางรองแท่นเครื่่องภายใน 5 นาที ในขณะที่คุยสายกัน โดยที่ไม่ตองเอาวถมาให้ช่างตรวจสอบก่อน ผลทีตามมาคือประหยีดเวลาและค่าใช้จ่ายตรงที่ว่่า ขับวถมาให้ตรวจสอบมีค่าน้ำมันค่าทางด่วน

และไม่รู้ว่าเขาจะให้เคลมไหม แต่คนคนนี้ทำให้ผมได้ ผมเลยตบทรัพย์ใส่ซองขาวให้ 200 เลย พอเดินออกจาก 0 รู้สึกเหมือนโดนใครบางคนอุ้มเลยครับ

เป็นความรู้สึกทีบอกไม่ถูกเลยครับ

ของแบบนี้ต่างกรรมต่างวาระครับ ผมไปที่สุวรรณภูมิก็มีเรื่องที่ไม่ถูกใจ แต่พอไปที่บางพลีก็โอเคดีนะยังไม่เคยมีปัญหาอะไร

บางทีอาจจะจะเจอคนที่บริการแย่ก็ได้ ลองดูอีกครั้งเนอะ ถ้ารอบสองเจอแบบเดิมก็ลาขาดได้เลยครับ อีกหนึ่งความเห็นครับ :0084:

ผมใช้บริการที่ศูนย์อุดมสุขคับ ให้ช่างเช็คหลายอย่าง ไม่มีชาร์ท อะไรต้องเปลี่ยนหรือใกล้ ก้อจะเคลมให้เลยคับ

ผมว่าช่างเปนบางคนนะคับแต่ละศูนย์มีทั้งดีและไม่ดี

ผมเคยใช้บริการที่นี้ครับ บริการดีนะ เข้าครั้งแรกยังประทับใจเลย

ผมใช้บริการที่ศูนย์อุดมสุขคับ ให้ช่างเช็คหลายอย่าง ไม่มีชาร์ท อะไรต้องเปลี่ยนหรือใกล้ ก้อจะเคลมให้เลยคับ

ผมว่าช่างเปนบางคนนะคับแต่ละศูนย์มีทั้งดีและไม่ดี

อุดมสุขตรงไหนครับพี่ ใช้ตรงที่ติดถนนศรีนครินทร์หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ คือคงเป็นอย่างที่พี่บอก แล้วแต่ดวงเจอจริง ๆ

ไม่พอใจแค่คนเดียวแหละคับ ไม่ใช่พนักงานคนอื่นจะแย่ด้วย แต่สุดท้ายตอนรับรถเจอของแถมก็เลยยิ่งทำให้เสียความรู้สึก

รู้งี้น่าจะโวยวายขอคุยกับผู้จัดการหน่อย ปรับผิดให้ยังมีหน้ามาคิดตังค์ใหม่อีกรอบ มากไปป่าว ?

อุดมสุขตรงไหนครับพี่ ใช้ตรงที่ติดถนนศรีนครินทร์หรือเปล่าครับ

ใช่แล้วคับ

ขอเข้ามาอ่านหน่อยน่ะครับ..ว่าเหตุการมันเป็นอย่างไร คล้ายๆกันกับของผมนั่นแหละ Honda ดาวคะนอง....

ในระยะประกัน 3 ปีผมเข้า 0 บางพลีตลอดเพราะออกรถที่นี่ ก็บริการพอใช้ได้นะ ยังไม่มีหรือยังไม่เจอปัญหาอะไร ที่น่าหงุดหงิด

นอกจากตรวจเช็คปกติ ตามระยะทั่วๆ ไปแล้ว

เคยเคลมเครื่องตัวใหม่ ก็เอาใจใส่รับผิดชอบดี

เคลมลุกปืน 2 ครั้ง ไม่ได้บอกเค้า แต่ก็เช็คแล้ว เคลมให้

ซ่อมสีสเกิร์ต หน้า 2 ครั้งสี ก็โอเคดี ครั้งหลังแตก เปลี่ยนใหม่ สั่งอะไหล่จากประกัน งานเสร็จตรงเวลาดี

ซ่อมสีตัวถัง งานออกมา สี ผิว เจอเพี๊ยนนิดๆ (แบบต้องสังเกตจริงๆ ถึงเห็น) ผมแจ้งให้แก้ก็แก้ไขให้ใหม่ก็ดำเนินการเข้าแก้ไขได้เลย งานออกมาดีขึ้น

งานของ 0 นี้ โดยรวมๆ พอใช้ได้

ที่แย่ๆ ผมว่า งานล้างรถหลังเข้า 0 แหล่ะ เคยให้ล้างไปครั้ง ออกมาขนแมว เพียบ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ไหนดี เรื่อง 0 บางครั้งต่างกรรม ต่างวาระ

ที่เจอเคยดี ครั้งต่อไป อาจไม่ดี ที่เคยไม่ดี ก็อาจจะดีขึ้น

ตอนนี้ ครบ 3 ปีแล้ว รอบหน้าอาจจะเปลี่ยนไปเข้า 0 อุดมสุข เพราะอยู่ใกล้บ้านมากกว่า

civic กับ jazz ผมออกที่นี้ครับ ถามว่าบริการดีไหมเท่าที่เคยไปก็เฉยๆ ผมชอบการบริการที่ Honda เทพารักษ์ มากกว่าคุยง่ายไม่งอแง

ออกกันที่นี่หลายคันเลยครับ ผมก็ออกที่นี่เหมือนกันครับ :)

ครั้งล่าสุด เข้า 0 บางนารถผมขับมา สองแสนโลแล้ว เข้าเช็คระบบ เพาเวอร์ มันคิดค่าเช็ค ในรายการ 400 บาท แต่ค่าแรงกับ ค่าอะไหล่ รวม 24,000 บาท ผมเลย ไม่ทำ ของเอารถกลับ แต่ต้องรอรถ ประมาณสองชั่วโมง มันรื้อเตรียมจะเปลี่ยนให้ผม โดยที่ผมยัง ไม่ได้ตอบตกลงจะทำเลย 0 ก็เลยประกอบให้เหมือนเดิม วันนั้น ต้องขึ้นรถไฟฟ้า ต่อรถตู้ แล้วต่อ มอเตอร์ไซ รับจ้าง แล้วยังมารอรถอีก ตั้งสองชั่วโมง พอรับรถ ทาง 0 ไม่คิดค่าแรง ค่าตรวจเช็ค คงเห็นหน้าผม หน้าไม่บอกบุญแล้วตอนนี้ ถ้ายังเก็บตังก็คงเสียความรู้สึกอย่างมากมาย เลยครับ

ส่วน 0 บางพลีเคยเข้า ก็ OK นะครับ (น่าจะ OK ที่สุดกว่า 0 อื่นที่เคยเข้ารับบริการครับ)

ผมเคยใช้บริการที่นี้ครับ บริการดีนะ เข้าครั้งแรกยังประทับใจเลย

ผมประจำเลยอ่ะ

ผมออกรถที่นี่เหมือนกันคับ แต่เจอเคทเดียวกันคือให้ปรับโคมไฟหน้าคิดตังหาว่าดัดแปลงเหมือนกันเป๊ะ แล้วแค่ถอดซาลาเปาพวงมาลัยแค่น๊อต2ตัว

คิด200อ้างต้องเปิดบัญชี ผมไม่มีเครื่องมือเห็นว่าอยู่แค่หน้าปากซอยบ้าน เลยเข้าไปใช้บริการ แล้วทุกอย่างผมเลยนั่งกับมาทำเองที่บ้านหมดเลย

เซ็งมากๆคับ ของเล็กน้อยๆนึกว่าจะช่วยกันได้ ครั้งหลังเลยเข้าเทพารักษ์แม่มเลย อิอิ

ของกินอร่อยด้วย อิอิ

ทุกเสาร์มีของกินเพียบบบ

^_^

ห่วงกินหรือห่วงรถครับเนี่ย

แต่รถผมก็ออกที่นี่นะครับ เลยให้เค้าดูแลเลยละครับ