Jump to content

Honda บางพลี ใครเคยใช้บริการบ้างคับ ?

Recommended Posts

Honda บางพลี ผมเลิกเข้าตั้ง 2 ปีกว่าแล้วครับ เข้าไปทำสี นึกว่าดี ออกมาเพี้ยนซะ แต่ขี้เกียจเข้าไปอีกรอบ กลัวเพี้ยนหนักกว่าเก่า

ไม่ work ครับ ขนาดผมพักเคหะบางพลี ( บ้านพี่ชาย) ตอนนี้หนีมาเข้าแถวบางใหญ่ดีกว่าเยอะครับ

เรื่องสีผมโดนบ่อยจนชินและ ยังดีที่รถสีดำเลยพอกลมกลื่นได้บ้าง

แต่วันที่ผมไปเข้าศูนย์มองซิตี้สีขาวคันนึงที่รอเจ้าของมารับ เพราะจอดข้างรถผมพอดี แล้วผมถามๆเรื่องทำสีของพวกชุดแต่งเขาบอกไม่รับ แล้วชี้ไปที่สเกิร์ตซิตี้ว่าแบบนี้รับทำครับ

ผมก็แอบขำในใจ สีขาวคนละสีเลย เพี้ยนชิหาย ดีนะที่ไม่ได้เคลมทำอะไร :0060:

ที่เล่ามาทั้งหมดเรื่องจริงทุกประการนะคับ ไม่ได้แต่งเติมหรือจิตนาการขึ้นมาแน่นอน และไม่ได้มีเจตนาบอกว่าศูนย์นี้แย่นะคับ(ไม่ชอบพนักงานบางคนที่กากๆ) แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่เจอมากับตัว :0124:

รถผมสีขาว เอาไปทำสีที่ประตูที่ Honda บางพลี เพี้ยนจนบอกไม่ถูก ออกแดดมา มองเห็นซะเซ็งๆเลย

ตอนนี้เอารถเข้าทำสีที่ Honda พระราม 5 สีดีตรง ออกแดดไม่เพี้ยน เก็บงานดีมาก แต่......แต่บริการอย่างอื่น พอรับได้ เสียอย่างเดียว งี่เง่าเวลาจะขอเครมนั้นเครมนี่ อ้างนั้นอ้างนี่้ ว่าไม่ได้ ยังไม่เจออาการ หาสาเหตุไม่เจอ ยางรองแท่นเครื่อง บอกว่าไม่ชิดน้ำมันไม่แตก ก็เอากลับไปก่อน

เรื่องของเครม พอๆกับกิจไพศาล พุทธมณฑณ งี่เง่าพอกัน แต่พระราม 5 หนักกว่า

เรื่องสีผมโดนบ่อยจนชินและ ยังดีที่รถสีดำเลยพอกลมกลื่นได้บ้าง

แต่วันที่ผมไปเข้าศูนย์มองซิตี้สีขาวคันนึงที่รอเจ้าของมารับ เพราะจอดข้างรถผมพอดี แล้วผมถามๆเรื่องทำสีของพวกชุดแต่งเขาบอกไม่รับ แล้วชี้ไปที่สเกิร์ตซิตี้ว่าแบบนี้รับทำครับ

ผมก็แอบขำในใจ สีขาวคนละสีเลย เพี้ยนชิหาย ดีนะที่ไม่ได้เคลมทำอะไร :0060:

ที่เล่ามาทั้งหมดเรื่องจริงทุกประการนะคับ ไม่ได้แต่งเติมหรือจิตนาการขึ้นมาแน่นอน และไม่ได้มีเจตนาบอกว่าศูนย์นี้แย่นะคับ(ไม่ชอบพนักงานบางคนที่กากๆ) แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่เจอมากับตัว :0124:

ใช่ครับ เพราะผมเคยถามเรื่องทำสีชุดแต่งมาแล้ว เขาบอกว่าไม่รับทำสีงานไฟเบอร์ ผมเลยเอาไปทำสีที่ศูนย์สมุทรปราการแทน