Jump to content

ขอถามซ่อมกระจกขวาเสีย และแบตครับ

Recommended Posts

สวัสดีครับ  เป็นสมาชิกได้สักพักแล้ว  แต่ยังไม่ได้ขึ้นรูป(ขออภัยด้วยนะครับ คนหล่อน้อย )

-รถผมปี06สีฟ้า  กระจกขวาเสียพับไม่ได้  แต่ปรับได้อยู่  ช่างถอดมาดูบอกแกนคด และเฟืองแตก เลยไม่พับ มอเตอร์ยังทำงานอยู่    เลยขอสอบถาม ว่าเห็นมีร้านรับซ่อม ไม่ทราบมีท่านใดเคยซ่อมบ้างมั๊ยครับ  ใช้ได้ปกติหรือไม่  หรืออีกอย่างหาซื้อมือ2ใหม่เลย  แต่ยังไม่ทราบราคา และร้านที่ซ่อมและขาย  ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ

-จอดรถไว้ประมาณอาทิตนึงแบตหมด  แรกนึกว่าแบตเสื่อมเลยเปลียนใหม่   แต่ก้อยังมีอาการอีกครับ  ไม่ทราบรถท่านอื่นเป็นบ้างมั้ยครับ     รถไม่ได้ติดเครื่องเสียง   มีแต่แก๊สเวอซุสและติดกันขโมยเพิ่ม

.....ขอความรู้ และวิธีแก้ไขด้วยนะครับ  ....ขอบคุณครับ  :)

จากที่เคยเป็นนะครับ เคยไปเชี่ยวรถคันอื่นแล้ว กระจกพับไปเลย หุบเปิดไม่ได้ตามปกติ ไปซ่อมสีศูนย์ เค้าก็มีเฟืองด้านในเปลี่ยนครับ ไม่น่าแพงครับ

แกะเองเป็นป่าวคับ  ถ้าไม่ไหวก้อเปลี่ยนมอเตอร์ข้างในที่ศูนย์ เห็นเพื่อนทีมงานเคยทำมา 1700-2000 คับ

เพิ่งโดนมาครับ ซื้อเฟืองมาทำเอง 250 บาท หรือเข้าศูนย์ 2พันกว่าบาทรวมค่าแรง เลือกดูครับ

ข้างปั๊ม ปตท. แยกศิรินทร์ ถนนศรีนครินทร์ ท้ายซอยลาซาล

เปลี่ยนเฟืองใหม่ รวมค่าแรง ประมาณ  450 บาท 

ถ้ามาจากศรีนครินทร์ขึ้นสะพานข้ามถนนบางนาเจอปั้ม ปตท เลยไปเจอไฟแดงเลี้ยวซ้าย ร้านอยู่ตรงไหนครับ

ถ้ามาจากศรีนครินทร์ขึ้นสะพานข้ามถนนบางนาเจอปั้ม ปตท เลยไปเจอไฟแดงเลี้ยวซ้าย ร้านอยู่ตรงไหนครับ

ร้านเป็นเรือนแถว อยู่ติดปั๊ม ปตท ใกล้ๆ ที่ล้างรถอัตโนมัติ เข้าปั๊มจะอยู่ทางซ้าย ครับ 

เรือนแถวๆ นั้น มีร้านซ่อมแอร์ ซ่อมรถ ร้านยาง ฯลฯ

ตามที่พี่ ppopp บอกเลยครับ แต่ถ้าจะซื้อแค่เฟื่องไปเปลี่ยนเอง ก็ 200 บาท....ผมเคยไปซื้อมาแล้ว 2 ครั้ง

ผมเป็น 2 ข้างเลย ห่างกัน 2 อาทิตย์ ผมไปเปลี่ยนเฟืองมาครับ ถูก กว่า ในศูนย์ 3 เท่าได้(ข้างแรกทำศูนย์) แต่ของ ผม เวลา มัน พับ ดู ไม่ smooth ไม่เหมือนข้างที่เปลี่ยนจากศุนย์ ครับ

ไม่รู้เป็นกันทุกคนไหม หรือช่างที่ผมไปเปลี่ยนไม่เก่ง

ถ้าย้อนเวลาได้ คง กลับไปเปลี่ยนที่ศูนย์ครับ ไม่ชอบ ความ ไม่เนียบ