Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

แก่มาเลยอ่ะ ตอนแรกยังเด็กอยู่เลย

สงสัยช่วงนี้งานเยอะแหงมๆเลยจิ่

ไมเปลี่ยนรูปอะ น่าใช้รูปเก่านะ อิๆๆ

ขอหล่อบ้างไรบ้างอ่ะครับ

ตามเค้าทันหรือยังพี่เบ้ง

เข้า web มา แบบว่า งง เกิดไรขึ้น รู้ตัวอีกที ป๋าบอก เขาไปบ้านใหม่กันหมดแย้ว....

ฉายา หนึ่ง

คือ

หนึ่ง ท่อดัง

มายังไงก็รู้ เพราะดังมาแต่ไกล 5555

รูปนี้หล่อน่ะ

พี่เอ๋เรามาต่อกันเรื่องจานดาวเทียมดีกว่าพี่

ที่คุยค้างไว้หน่ะ งั้นแสดงว่าติดจานดำดีกว่าใช่ไหมพี่ เพราะถึงแม้ฝนตกจะดู DreamBox ไม่ได้ แต่ยังไงก็ดูฟรีทีวีได้อยู่ดี แถมช่องยังเยอะกว่าจานแดงอีก

จานแดงฝนตกดูอะไรไม่ได้เลย แล้วต้องใช้กล่องแยกไหมครับพี่หมายถึง DreamBox กล่องนึง กล่องฟรีทีวีกล่องนึงเช่น GMM Sat, IDEA Set เป็นต้น

รูปนี้หล่อน่ะ

พี่เอ๋เรามาต่อกันเรื่องจานดาวเทียมดีกว่าพี่

ที่คุยค้างไว้หน่ะ งั้นแสดงว่าติดจานดำดีกว่าใช่ไหมพี่ เพราะถึงแม้ฝนตกจะดู DreamBox ไม่ได้ แต่ยังไงก็ดูฟรีทีวีได้อยู่ดี แถมช่องยังเยอะกว่าจานแดงอีก

จานแดงฝนตกดูอะไรไม่ได้เลย แล้วต้องใช้กล่องแยกไหมครับพี่หมายถึง DreamBox กล่องนึง กล่องฟรีทีวีกล่องนึงเช่น GMM Sat, IDEA Set เป็นต้น

มี KU อยู่แล้วจะเพิ่ม C Band ก็ต้องเพิ่มจาน กะ LNBF ครับ แล้วเอามาผ่าน multi.sw

แต่เอาง่ายๆ จาน C Band (จานดำ) ขึ้นอย่างเดียว ใช้ LNBF แบบสองหัว รับได้ทั้ง C และ KU มี Diseqc sw ในตัว

เช็ตค่า LNB เพิ่มใน dreambox ตั้ง thaicom 2/5 C เพิ่ม

ดู KU ฝนตกก็หนีไป C

ฉายา หนึ่ง

คือ

มายังไงก็รู้ เพราะดังมาแต่ไกล 5555

555 หนึ่งท่อดัง

มี KU อยู่แล้วจะเพิ่ม C Band ก็ต้องเพิ่มจาน กะ LNBF ครับ แล้วเอามาผ่าน multi.sw

แต่เอาง่ายๆ จาน C Band (จานดำ) ขึ้นอย่างเดียว ใช้ LNBF แบบสองหัว รับได้ทั้ง C และ KU มี Diseqc sw ในตัว

เช็ตค่า LNB เพิ่มใน dreambox ตั้ง thaicom 2/5 C เพิ่ม

เทพมาก ไปตังจานที่บ้านให้ใหม่หน่อย ลมพัดหันเลย สัญญานอ่อน :P

ฉายา หนึ่ง

คือ

ถูกพาดพิงครับบบบ

พี่เอ๋ สาย dream up ถ้าต่อกับตัว usb--> rs232 แล้ว ต้องต่อกับสาย null modem ด้วยป่าว หรือว่าผมใช้ไขว้สาย 2,3 ที่ตัวเครื่องมันจะได้มั๊ย

แต่แบบจานดำ + LNBF C band + dreambox ก็น่าสนใจนะ

ต้องช่วยกันขโมยมาใหม่รึเปล่าครับ หรือCOPY ฐานข้อมูลมาได้

จะได้ช่วยครับทอมมี่

พี่เอ๋ สาย dream up ถ้าต่อกับตัว usb--> rs232 แล้ว ต้องต่อกับสาย null modem ด้วยป่าว หรือว่าผมใช้ไขว้สาย 2,3 ที่ตัวเครื่องมันจะได้มั๊ย

แต่แบบจานดำ + LNBF C band + dreambox ก็น่าสนใจนะ

ไขว้ 2-3ได้เลย

อ่ะ มาแล้วก็ช่วยกันสร้างบ้านจิ

ร่วมสร้างบ้านใหม่ด้วย

ประเดิมโดยการเปิดกระทู้DIY Headlight Adjuster with leveling swicth for FD แรกกับบ้านใหม่จะได้เปล่าครับ สต๊าฟ

แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย :P

เราจะไม่มีคำว่าสตาฟ ที่นี่ วะ ฮ่ะ ฮ่ะ แสลงหู

ใช้คำว่าอะไรดีวะท่าน

Mod ดีกว่า แบบที่อินเตอร์เค้าเรียกกัน

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...