Jump to content

Lampang civic fd

Recommended Posts

555 จาแอบถ่ายอะไรอ่ะคับ ขยายความด้วยครับ...อิๆๆ

โดนเฉพาะ ing+1 ตัวโหดเนี่ย ไปทีไรพยายามมองหาอยู่ อิอิ

โดนเฉพาะ ing+1 ตัวโหดเนี่ย ไปทีไรพยายามมองหาอยู่ อิอิ

ก๊ากๆๆผมเองกลางวันไปชอบไปแวะร้านเพื่อนผมแถวตรงข้ามหน้าเซ็นทัล ที่สร้างใหม่ครับประจำครับเป็นร้านแต่งรถเลย ผมแต่งจากที่นี้เองแหละครับ เจ้าของร้านใจดีครับ เขาขับ mugen rr แดง แบบ full ครบองค์ประกอบของ rr ทั้งคันครับ หากมาก็ไปแวะคุยภาษา fd กันได้ครับ เผื่อไม่ต้องไปหาผมที่ไหนไกล.

แวะมาทักทาย FD ลำปางครับ

ลำปางยังคนใน ccth น้อยอยู่เลยครับ แต่ก็ขับกับแต่งสวยๆๆก็เยอะตามท้องถนนยังไงสักวันคงมีมากกว่านี้ใน ccth ครับผม

ก๊ากๆๆผมเองกลางวันไปชอบไปแวะร้านเพื่อนผมแถวตรงข้ามหน้าเซ็นทัล ที่สร้างใหม่ครับประจำครับเป็นร้านแต่งรถเลย ผมแต่งจากที่นี้เองแหละครับ เจ้าของร้านใจดีครับ เขาขับ mugen rr แดง แบบ full ครบองค์ประกอบของ rr ทั้งคันครับ หากมาก็ไปแวะคุยภาษา fd กันได้ครับ เผื่อไม่ต้องไปหาผมที่ไหนไกล.

RR สีแดงเคยเห็นนะ ว่างๆจะไปนัดเจอกัน

• 2 weeks later...

แจ้งเตือนนะครับใครผ่านมาทางลำปาง ระวังฝาดำ หลังคาดำ และก็ท้ายดำ ถ้าใครไม่แจ้ง จับแล้วนะครับทุกท่าน

แจ้งเตือนนะครับใครผ่านมาทางลำปาง ระวังฝาดำ หลังคาดำ และก็ท้ายดำ ถ้าใครไม่แจ้ง จับแล้วนะครับทุกท่าน

โดนแถวไหนครับ จะได้ระวังครับ

แต่แอบแปลกใจถ้าไม่ถึงกฏหมายที่กำหนด ผิดด้วยเหรอครับ

โดนแถวไหนครับ จะได้ระวังครับ

แต่แอบแปลกใจถ้าไม่ถึงกฏหมายที่กำหนด ผิดด้วยเหรอครับ

เมื่ิอวานนี้เองครับ ก็ผมเองยังไม่ทราบเลยพอดีขับผ่านไปจับเฉยเลย ทุกทีขับซะว่อนเลยก็ไม่เห็นเป็นไรผ่านไปผ่านมาก็ไม่เห็นว่าไร เมือ่วานเอาซะเลย แถมเอาระเบียบหนังสือมาใหผมดูอีกต่างหาก พอวันนี้ก็เห็นรถยี้ห้ออื่นหลายคัน โดนไปตามๆกันนะครับ

ตามนี้ ครับ

ต้องแจ้งเปลี่ยนสี

ทำแล้วมาแจ้งเปลี่ยนสีที่สำนักงานขนส่ง เตรียมสมุดคู่มือรถ (ถ้าไม่มีนำสำเนาคู่มือรถ) สำเนาบัตรประชาชน ใบเสร็จเปลี่ยนสี นำรถมาตรวจสภาพ ค่าธรรมเนียม 55.- บาท

เปอร์เซนต์ตามกฎหมายไม่มีกำหนดครับ เป็นแค่คำบอกเล่าต่อ ๆ กัน เช่น เดิมรถเป็นสีเทา (บรอนด์) ในรายการจดทะเบียนเป็นสีเทา ถ้าติดสติ๊กเกอร์สีดำไป ถ้ามาแจ้งกับทางขนส่ง ทำการตรวจสภาพ ช่างตรวจสภาพจะทำการกำหนดสีของรถคันดังกล่าว สีแรกคือสีหลัก

ของรถ สีรองลงมาคือสีที่ติดสติ๊กเกอร์ ก็จะเปลี่ยนในรายการจดทะเบียนจากสีเทา เป็น สีเทา - ดำ ครับ

Cr.สำนักงานขนส่งจังหวัดลำป

าง

ที่มา

http://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%B3%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%87/136339299774908

เมื่ิอวานนี้เองครับ ก็ผมเองยังไม่ทราบเลยพอดีขับผ่านไปจับเฉยเลย ทุกทีขับซะว่อนเลยก็ไม่เห็นเป็นไรผ่านไปผ่านมาก็ไม่เห็นว่าไร เมือ่วานเอาซะเลย แถมเอาระเบียบหนังสือมาใหผมดูอีกต่างหาก พอวันนี้ก็เห็นรถยี้ห้ออื่นหลายคัน โดนไปตามๆกันนะครับ

อิอิ เมื่อวันเสาร์ ขับสวนกันที่หน้า รร.ลก. แต่ไม่ได้กดแตรทัก เพราะรถติด กลัวเค้าหาว่าบีบแตรไล่ อิอิ

อิอิ เมื่อวันเสาร์ ขับสวนกันที่หน้า รร.ลก. แต่ไม่ได้กดแตรทัก เพราะรถติด กลัวเค้าหาว่าบีบแตรไล่ อิอิ

อ่อ!ครับ พอดี เสาร์กะอาทิติย์ อยู่บริเวณ บุญยวาท แถวๆนั้นครับ ไม่ได้สังเกตุเหมือนกันครับ

ลำปางหากลุ่มยาก ทั้งที่ก็ขี่กันโครมๆทั่วบ้านทั่วเมืองรู้จักกันจริงๆก็ไม่กี่คันคับ

ช่าย ครับ ลำปางมีเยอะ

สวัสสดีครับอยู่ลำปางเช่นกัน ชื่อเอฟครับ แต่รถไม่ได้แต่งอะไรเลยนะ เดิมๆ เลยครับ

ยังไม่ได้ติดสติกเกอร์คลับเลย (เดี๋ยว ผบ.จำได้เวลาแอบหนีเที่ยว 555+)

สีดำครับ กันชนหน้ามีรอยถากๆ หน่อย สอยเนินตลอดเลย เหอๆๆ

เคยเห็นรถพี่บ่อยอยู่ครับ

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ นะครับผม

สวัสสดีครับอยู่ลำปางเช่นกัน ชื่อเอฟครับ แต่รถไม่ได้แต่งอะไรเลยนะ เดิมๆ เลยครับ

ยังไม่ได้ติดสติกเกอร์คลับเลย (เดี๋ยว ผบ.จำได้เวลาแอบหนีเที่ยว 555+)

สีดำครับ กันชนหน้ามีรอยถากๆ หน่อย สอยเนินตลอดเลย เหอๆๆ

เคยเห็นรถพี่บ่อยอยู่ครับ

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ นะครับผม

ยินดีเลยครับ ออกตัวอย่างนี้ ก็ดีใจแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่แจ็คนะครับ มาทักพูดคุยกันในคลับบ่อยๆนะ มีอะไรก็มาแชร์กัน เผื่อช่วยอะไรได้บ้าง ส่วนแต่งไม่แต่งไม่สำคัญ สักวันอาจจะเจอกันก็ได้ครับ

ถึง สมาชิก fd ลำปางครับ

เห็นช่วงนี้แถวบ้านเราอากาศเริ่มดีแล้ว ผมว่าจะเที่ยวใกล้ๆนี่แหล่ะ ว่าจะไปถ่ายรูปดอกบัวตองที่แม่เมาะจักหน่อย แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปวันไหนนะครับ เลยมาชวนไว้ก่อนเผื่อมีใครว่างไปจอยกันได้

ถึง สมาชิก fd ลำปางครับ

เห็นช่วงนี้แถวบ้านเราอากาศเริ่มดีแล้ว ผมว่าจะเที่ยวใกล้ๆนี่แหล่ะ ว่าจะไปถ่ายรูปดอกบัวตองที่แม่เมาะจักหน่อย แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปวันไหนนะครับ เลยมาชวนไว้ก่อนเผื่อมีใครว่างไปจอยกันได้

Ok ตามนี้ครับขอไปแจมสักคนครับ

• 2 weeks later...

จับๆ ลำปาง ฮี้ๆๆฮาๆๆ

รถเป็นอะไรครับ ท่าน แจ๊ค

อั้น! ผ่านไปเมื่อไหร่นี่ ก๊ากๆ. เช้านี้เองนะเนี้ย ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ไปเปลี่ยนแบตใหม่ครับ ไม่มีไฟช่วงนี้ ใช้ไฟไปเยอะ คิๆๆ

ไม่ไดสังเกตุจริงๆ จากภาพดูได้เลยว่าจับภาพตอนขับรถ. ไวๆๆเจงๆๆแล้วไปไหนมาล่ะครับท่าน

ไปส่งเอกสารแถว ศาลากลางครับ

ผ่านมา เห็น ตูด เด่นมาแต่ไกล ฮาๆ

แบบว่าโด่งมาแต่ไกลว่างั้นเหอะ. ถึงว่าเตรียมตัวมาแต่ไกลๆๆ. 555

บอกแล้วถ้าเจอกันก็ ทักกันบ้างนะ ผมไม่รู้ว่าคันไหน ตะโกน หรือกดแตร หรือจอดมาคุยกันเลยครับ จาได้รู้ 555