Jump to content

ควรทำยังไงต่อดีครับ ????

Recommended Posts

ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ เลิ่นนิ่งรอบเดินเบา อัพอีซียู แล้ว ทำมา 2 ครั้งแล้วครับในรอบ 2 สัปดาห์นี้ อาการแอร์ตัด รอบตก เครื่องสั่น ก็หายไป 80 เปอร์เซนได้ แต่ก็ยังมีอาการให้เห็นอยู่อีก ประมาณว่า ไม่หายขาด ผมทำที่ 0 ฮอนด้าครับ ผมควรจะทำยังไงต่อดีครับ ลองตั้งวาล์วใหม่ดูจะดีไหมครับ เผื่ออาการดังกล่าวจะหายไปครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ ลูกพี่ ผมจะไปโลตัสเดี๋ยวนี้เลยครับ ไปซื้อมาเอง

แล้วลองทำเองครับ

เอ้ย เดี๋ยวๆ พ่อหนุ่ม  เอาที่มันเป็น Degreaser cleaner นะ  

ที่มี Leave NO RESIDUE ก้อได้คับ

ล้าง MAF ไม่ต้องพยายามมากครับ  :D เดี๋ยวเกร็งมากจะบีบพังคามือ

มันจะมีตัวจับค่า 2 ตัว ตัวที่ผิวอลูมิเนียมด้านนอกนั่น > เช็ดให้สะอาด กับ ขดลวดบางๆด้านใน > อย่าเช็ด ใช้พ่นเป่าให้สะอาด อย่าให้มีคราบใดๆจับ เอาไฟฉายส่องดีๆ

ถึงได้บอกว่าให้เอา Degreaser cleaner มาพ่น แล้วเอาไปตั้งรับลมที่คอยร้อนแอร์ที่บ้าน แป๊ปเดียวก้อแห้งสนิท

ตัวที่ซื้อมา ลองพ่นดูกับกระจกคับ แล้วรอแห้ง ว่ามันทิ้งคราบน้ำมันไว้ละป่าว คราบน้ำได้ คราบน้ำมันไม่ได้คับ มันไม่ยอมแห้งคับ 

ดีใจมากๆเลยครับ ป๋าทอม และคุณ Vzio 9754 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ ผมเิารถไปลองมา ขับในเมืองเปิดเเอร์ฉ่ำๆ ครับ ไม่มีอาการรอบตก เครื่องสั่นแต่อย่างใดครับ

ขอบคุณป๋าทอม และ คุณ Vzio 9754 มากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

มันยังสด เดี๋ยวใช้ซักพัก กล่องมันจะช่วยทำให้รอบตกนิดๆได้อีกคับ เพื่อฟามประหยัด  :D

ลองจับเวลาการใช้งานดูคับ เรียนรู้กับมันไป เครื่องรถแต่ละยี่ห้อ จุกจิก ต่างจุดกัน  ;)

มันยังสด เดี๋ยวใช้ซักพัก กล่องมันจะช่วยทำให้รอบตกนิดๆได้อีกคับ เพื่อฟามประหยัด  :D

ลองจับเวลาการใช้งานดูคับ เรียนรู้กับมันไป เครื่องรถแต่ละยี่ห้อ จุกจิก ต่างจุดกัน  ;)

วันนี้ลองวิ่งในเมืองกระบี่ ทั้งวันครับ 150 กิโลครับ เริ่มจะมีอาการ รอบตกนิดๆ เอาตอนเย็นๆแล้วครับ สังเกตไปเห็นพอดี ใจปิ๋วเลย นึกวาอาการเก่ากำเริบครับ

วันนี้ลองวิ่งในเมืองกระบี่ ทั้งวันครับ 150 กิโลครับ เริ่มจะมีอาการ รอบตกนิดๆ เอาตอนเย็นๆแล้วครับ สังเกตไปเห็นพอดี ใจปิ๋วเลย นึกวาอาการเก่ากำเริบครับ

มันจะแบบนี้แหละคับ เดี๋ยวพอมัน Trim ตอน idle ได้ที่   ก้อจะรอบนิ่งๆแกว่งน้อยๆยามปกติ

เวลาคอมแอร์ต่อมันจะดึง ดูเหมือนรอบตกนิดๆ  

ไม่ใช่ทำมาไม่ดีนะคับ แต่ทำมาให้ประหยัด ซึ่งอาจขัดใจขาแรง  :D

มันจะแบบนี้แหละคับ เดี๋ยวพอมัน Trim ตอน idle ได้ที่   ก้อจะรอบนิ่งๆแกว่งน้อยๆยามปกติ

เวลาคอมแอร์ต่อมันจะดึง ดูเหมือนรอบตกนิดๆ  

ไม่ใช่ทำมาไม่ดีนะคับ แต่ทำมาให้ประหยัด ซึ่งอาจขัดใจขาแรง  :D

55555 ผมตอนนี้ไม่ใช่ขาแรงแล้วครับ น้ำมันแพงกว่าโอเลี้ยงมากมายครับ ว่าจะหาจักรยานมาปั่นแทนแล้วครับ