Jump to content

คราบน้ำมันพาวเวอร์รั่ว ห้องเครื่อง ใต้ห้องเครื่อง

Recommended Posts

คราบน้ำมันพาวเวอร์รั่ว ห้องเครื่อง และใต้ห้องเครื่อง

เค้ามีบริการล้างด้านล่างด้วยไหมครับที่มันรั่ว ซึม  (เพิ่งซ่อมปั้ม เปลี่ยนสายเรียบร้อย)
เพราะส่วนมากล้างห้องเครื่อง เค้าล้างเฉพาะด้านบนที่มองเห็นแค่นั้นหรือเปล่า 

แนะนำด้วยครับ

ต้องร้านร้านอัดฉีด ช่วงล่างล้างได้คับ เค้ามีตัวน้ำยาพวกนี้ สบาย แต่แพงหน่อย

ถ้ามีร้านที่พอรู้จักกัน ซื้อเบนซินซัก 100 นึง ใส่กาหัวพ่น แป๊ปเดียวก้อเกลี้ยงเนียนคับ

ไม่ต้องกลัวติดไฟนะคับ มันระเหยไวมาก ยิ่งใส่หัวพ่นนี่ยิ่งไว ทิ้งไว้นาทีนึงก้อระเหยหมดแล้ว

แต่ตอนทำ อย่าไปจุดบุหรี่สูบแถวนั้นพอคับ

พี่ทอมคับ เบนซินมันไม่กัดพวกท่อยางต่างๆในห้องเครื่องใช่ป่าวคับ

ท่อน้ำมันก้อเป็นยางคับ  :D  ใช้มาจะสิบปีแล้ว น้ำมันคาท่อมันยังกัดไม่ขาดซักที 

พ่นไป 5 นาที มันคงไม่กัดจนขาดหรอกคับ 555  :D

ถ้ากลัวมันกัด ให้เบิกเบนซิน 95 เพียวๆ มาล้างเลยคับ อย่าให้มีแอลกอฮอลล์เจือปน สบาย :D แรงส์ 

ที่ผมบอกนี่คือ เอาตรงพวกชิ้นส่วนโลหะที่เปรอะคราบน้ำมัน + ฝุ่น ดำๆเหนอะๆ  ด้านล่างน่ะ มันล้างยาก

จะพ่นน้ำยา เอาแปรงแทงๆ มันไม่เวอคคับ ผมเคยลอง มันสอดมือไม่ได้ เห็นแต่ทำอะไรไม่ได้ 

เอาเบนซินใส่หัวพ่น พรืดๆ ขาวเลย ทุกซอกมุมอุปกรณ์ รอไม่เกิน 5 นาที ระเหยแห้งหมดละคับ หัวพ่นมันละเอียดมาก 

ไม่ได้ให้เอาเบนซินไปราดล้างห้องเครื่องด้านบนนะ 

หรือจะหาน้ำยามาพ่นล้างก้อได้คับ แต่ราคามันคนละเรื่อง 

เบนซินระเหยเร็วครับผม ถ้ายิ่งพ่นด้วยแล้วยิ่งแห้งไวครับ ลองดูก่อนได้ครับ เอาเบนซินราดบนพื้นนิดนึงไม่น่าจะเกิน5นาทีก็ระเหยหมดครับ อีกน้ำมันก็ล้างดีแต่ระเหยช้า เคยเห็นอู่รถสิบล้อใช้กัน ดีเซลครับผม ล้างดีเหมือนกันแต่ระเหยช้า