Jump to content

ขอป้ายทะเบียนใหม่ที่ขนส่ง

Recommended Posts

พอดีจะไปขอป้ายทะเบียนใหม่ที่ขนส่งครับเนื่องจากป้ายทะเบียนเดิมชำรุด

อยากทราบรายละเอียดว่า ไปติดต่อที่ตึกไหน ชั้นไหน เสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่

กี่วันได้ป้ายใหม่ เเละป้ายที่ชำรุดต้องส่งคืน ขนส่งหรือไม่ ใครเคยไปดำเนินการมา

รบกวนชี้เเนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

{ผมไปที่ขนส่งจตุจักรครับ}

ป้ายผมก็ชำรุดเช่นกันครับ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยู่

เห็นหลายท่านบอกว่ากันว่าให้แจ้งหายจะดีกว่าครับ

เพราะถ้าแจ้งชำรุด เค้าจะเอาป้ายเก่าเราไป จากที่ถามๆกัน ราคาอยู่ที่ป้ายละ 100 บาท 

เรื่องระยะเวลาผมไม่แน่ใจครับ เพราะว่าทางขนส่งเค้าต้องแจ้งผลิตป้ายใหม่ให้ 

เอกสารที่สำคัญ ก็สำเนาบัตรประชาชน เล่มทะเบียนรถตัวจริง (ถ้าเล่มอยู่ไฟแนนซ์ เราต้องทำเรื่่องขอยืมจากไฟแนนซ์ครับ เห็นหลายท่านแจ้งว่าค่ามัดจำเล่ม หลักพันอยู่)

ขอผมตอนไปขอใหม่ เสีนป้ายละ 100 กับค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ไม่แน่ใจ ไม่น่าเกิน20 แล้วลงไปทำป้ายที่อาคาร7 เสร็จทั้งหมด ชั่วโมงครึ่งครับ ไม่ได้เอาเล่มจากไฟแนนซ์ไป เอาสำเนาไปแทนครับ ใช้ได้เหมือนกัน

Edited by นายตาต่ำ

ชี้แจงหน่อยครับ พึ่งไปขอใหม่มา

ใช้เล่ม สำเนาบัตรประชาชน(เจ้าของรถ) ถ้า!!ไม่ใช่ชื่อเจ้าของรถ ต้องนำใบมอบอำนาจไปด้วย

เสียค่าแสตมป์10บาท ต่อ1ป้ายทะเบียน และเสียค่าทะเบียนใหม่อีก100บาทต่อ1ป้าย

นัดรับ15วันทำการ ต้องนำป้ายเก่ามาคืนนะครับ ในวันที่มารับป้ายใหม่

**ถ้าเป็นที่ จตุจักร อยู่ตีก2ชั้น2ครับ** รอคิวประมานชั่วโมงกว่าครับ

ทะเบียน กทม แจ้งขอใหม่ที่ ตจว ได้มั้ยครับ

น่าจะไม่ได้นะครับ เพราะเล่มผมอยู่จตุจักร แต่ไปบางขุนเทียนเค้าบอกให้ไปที่จตุจักรนะครับ ถึงจะทำได้

• 1 month later...
  • 2 weeks later...

ทะเบียนกรุงเทพ ต้องขอ ที่กกรุงเทพ เท่านั้นครับ
ไปที่ กรมขนส่งทางบก จตุจักร อาคาร 2 ชั้น 5 ครับผม