Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

โอ้วอาจารย์เปิดปุ๊บโผล่ออกมาเลย ตกใจหมดเลย

เมื่อเช้าเพิ่งเติมไป  ขึ้นอีกแล้ว  เซ็งจัง

รีบใช้ให้หมดเลยเสี่ยปาน จะได้เติมให้ก่อนที่จะปรับอีก 1-2 รอบ ก่อนเทศกาลเข้าพรรษา(ต้องขึ้นแน่ๆ) เพราะคนจะใช้รถออกต่างจังหวัดเยอะ  เชื่่อผมซิครับ

กลัวที่สุดเลย  เสี่ยหมี การจอดแบบนี้  เลี่ยงได้ก็เลี่ยง  

เลยไม่ได้เจอ ชายวี และ ก็ผู้หญิงของชายวีเลย

ต้องกินยาทัมใจครับเสี่ยปาน หากไปจอดแล้วเจอคนแบบนี้ ขนาดไปจอดใน LOTUS พวกเข้นรถเข็นโดนรถ(มิใช่ของผม) ผมเห้นแล้วยังเศร้าแทนเลย)

ตอนนี้เหลือเบนซิน 95 เลี้ยงถัง อยู่ 4 ขีด คงอยู่ได้อีกเดือน 

ไม่ได้ขับหรอพี่

เอาไว้เก็บภาพหรือคลิปน้องแพนเค๊กหรือครับเบิร์ด

เค๊าคนนี้แหละม้ามืด จะพลัดพรากจากเสี่ยวี และเสี่ยท๊อป เค๊าคือมือที่ 4

ไม่รอด

ปตท.-บางจากขึ้นเบนซิน กลุ่มโซฮอล์60สต.เว้นE85+40สต.คงดีเซลมีผลพรุ่งนี้

ไม่รอด

ปตท.-บางจากขึ้นเบนซิน กลุ่มโซฮอล์60สต.เว้นE85+40สต.คงดีเซลมีผลพรุ่งนี้

เสี่ยวีจอดตลอดแล้วจะกลัวอะไรอะ กลัวน้ำมันบูดรึป่าวอะ ต้องขับออกพา Pancake ไปกินข้าวบ้างน๊ะ

เน้นใช้แก๊สธรรมชาติ อ่ะ 

CNG/NGV หรือครับ

เค้าติด LPG มาจะสองปีแล้วนะ 

โอ้ว.............สุดคุ้มเลยนะครับพี่ กม.ละบาทกว่าๆเองใช่ไหม

พี่หมีหายใจเข้าออกเป็นแพนเค๊กไปหมด สงสัยเป็นเลือดเดียวก๊านแล้ววมั้งงง 555

เค้าติด LPG มาจะสองปีแล้วนะ

เร็วเนอะ. จำได้ว่าเพิ่งไปติดมาหนิ เวลาวิ่งเร็วเนอะ...

พี่หมีหายใจเข้าออกเป็นแพนเค๊กไปหมด สงสัยเป็นเลือดเดียวก๊านแล้ววมั้งงง 555

ของพี่เป็นแพนเหมือนกันละ แต่เป็นแพนด้าจ้า

เสี่ยปานและเหลาเทพทั้งหลาย หากเอารถเทพไปจอดระมัดระวังด้วยนะครับ ดูคลิปประกอบด้วยน๊ะ

http://pantip.com/topic/30708087

ผมถึงไม่ชอบจอดซ้อนคันเพราะกลัวแบบนี้แหละ เข้าซองดีที่สุด แต่ถ้าดวงจะโดนก็ไม่รอด เจ้านายเคยเอารถจอดเข้าซองเรียบร้อยที่สนามบินดอนเมือง กลับมาอีกที กันชนหน้าแตกซะงั้น เซ็งแทน

ผมถึงไม่ชอบจอดซ้อนคันเพราะกลัวแบบนี้แหละ เข้าซองดีที่สุด แต่ถ้าดวงจะโดนก็ไม่รอด เจ้านายเคยเอารถจอดเข้าซองเรียบร้อยที่สนามบินดอนเมือง กลับมาอีกที กันชนหน้าแตกซะงั้น เซ็งแทน

เข้าซองใช่ว่าจะรอดเจอพวกชุ่ยเปิดประตูโดนอีก

เข้าซองใช่ว่าจะรอดเจอพวกชุ่ยเปิดประตูโดนอีก

ประตูข้างคนขับของผมก็โดนไปเเหละ

โดนประจำ  เวลาเราเปิดประตูเรากลัวจะโดนรถเขา

แต่เวลาเขาเปิดทำไม่ระวังเหมือนเราบ้างนะ

สวัสดีทุกท่านครับ   ขอขอบคุณอย่างสูงที่ทุกท่านเป็นห่วงผมอย่างสุดซึ้ง ผมได้เห็นอย่างแท้จริครับว่ามิตรภาพคืออะไร

ถึงผมจะไม่เคยได้เจอพวกท่านเลย แต่ทุกท่านเป็นห่วงผมเสมือนพี่น้องจริงๆ ผมรู้สึกขอบคุณจริงๆ

ส่วนสถานะการ เราได้ตกลงกันแล้วครับ ว่าเรื่องส่วนตัวจะไม่ไปก้าวก่ายกัน สายซ้อนไม่ว่ากัน เฟสบุ๊คไม่ก้าวก่ายกัน

ผมเองอิสระมากขึ้นก่อนหน้านี้ปรับเข้าหาเค้าแทบจะไม่เป็นตัวของตัวเอง แต่เค้าแทบจะไม่ปรับเลย

หลังจากนี้คงจะดีขึ้น สุดท้ายผมบอกเค้าไปว่า ถ้ายังมีปัญหาเรื่องสายซ้อนอีก เราคงไปด้วยกันไม่ได้

เพราะผมเป็นอาจารย์ แม้ตอนกลางคืนก็ต้องมีคุยโทรศัพท์กันบ้าง

ปล เนื่องจากเราห่างกันอยู่คนละจังหวัดครับ ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น

แฟนผมเข้าซองโดนกันชนรถกระบะ แล้วก็หนีหายไป แฟนลงเวรบ่ายมาถึงจะเห็นบี้ไปเลยต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

ในโลตัสนี่แหละเอารถเข็นบรรทุกของใช้แทรกเข้าไปไม่อยากคิดเลยท่านเอ๋ย

โดนประจำ  เวลาเราเปิดประตูเรากลัวจะโดนรถเขา

แต่เวลาเขาเปิดทำไม่ระวังเหมือนเราบ้างนะ

ผมกลัวฃองผมบุบมากกว่าครับเสียปาน ถ้าต่างคนต่างกลัวก็ไม่เกิดอะครับ

เสี่ยปานเม็มยัง950 บาทอยู่เลยเมื่อกี่ไปเซนทรัลมาใน JIB อะครับ

สวัสดีทุกท่านครับ   ขอขอบคุณอย่างสูงที่ทุกท่านเป็นห่วงผมอย่างสุดซึ้ง ผมได้เห็นอย่างแท้จริครับว่ามิตรภาพคืออะไร

ถึงผมจะไม่เคยได้เจอพวกท่านเลย แต่ทุกท่านเป็นห่วงผมเสมือนพี่น้องจริงๆ ผมรู้สึกขอบคุณจริงๆ

ส่วนสถานะการ เราได้ตกลงกันแล้วครับ ว่าเรื่องส่วนตัวจะไม่ไปก้าวก่ายกัน สายซ้อนไม่ว่ากัน เฟสบุ๊คไม่ก้าวก่ายกัน

ผมเองอิสระมากขึ้นก่อนหน้านี้ปรับเข้าหาเค้าแทบจะไม่เป็นตัวของตัวเอง แต่เค้าแทบจะไม่ปรับเลย

หลังจากนี้คงจะดีขึ้น สุดท้ายผมบอกเค้าไปว่า ถ้ายังมีปัญหาเรื่องสายซ้อนอีก เราคงไปด้วยกันไม่ได้

เพราะผมเป็นอาจารย์ แม้ตอนกลางคืนก็ต้องมีคุยโทรศัพท์กันบ้าง

ปล เนื่องจากเราห่างกันอยู่คนละจังหวัดครับ ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น

ขอแสดงความดีใจด้วยครับอาจารย์ที่ดลับมาจูนกันติด ขอให้รักกันนานๆนะครับ

สถานการณ์นี้พี่เคยเจอนะ และปัจจุบันก็ยังมีอยู๋บ้าง ใช่ว่าแต่งงานแล้วอะไร ๆ จะเรียบราบลื่น ไว้มีโอกาสพี่จะแชร์ให้ฟัง

ให้กำลังใจน้องครับ

เร็วเนอะ. จำได้ว่าเพิ่งไปติดมาหนิ เวลาวิ่งเร็วเนอะ...

ติดปีที่น้ำท่วมประเทศแหล่ะ สิงหานี้ ครบ 2 ปีพอดี

สถานการณ์นี้พี่เคยเจอนะ และปัจจุบันก็ยังมีอยู๋บ้าง ใช่ว่าแต่งงานแล้วอะไร ๆ จะเรียบราบลื่น ไว้มีโอกาสพี่จะแชร์ให้ฟัง

ให้กำลังใจน้องครับ

แบบนี้เจอบ่อย จนชาชินแร่ะ  ใครอยากมาก็มา ใครอยากไปก็ไป

แรกๆ มันเหมือนจะเจ็บหนัก ตีบตัน กินอะไรไม่ลง

เวลาผ่านไป วัย สติ ประสบการณ์ จะทำให้เราแกร่งขึ้น ความต้านทานต่อความเจ็บปวดสูงขึ้น

และเมื่อเวลาผ่านไป ย้อนไปคิดถึงเรื่องที่ผ่านมา จะรู้สึกเลยว่า เราเคยเป็นได้ขนาดนั้นเชียวเหรอ