Jump to content

Recommended Posts

วันที่ท่านจุ๊บไป เจอประธานกรรมาธิการป่าว ท่านกฤช อาทิตย์แก้ว อ่ะ 

ผมไม่ได้ไปครับปีนี้ พี่อีกคนหนึ่งเขาไปครับ 

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ทานข้าวกันหรือยังครับ

ยังไม่ได้ทานข้าวครับพี่จุ๊บ......วันนี้ผมทานบะหมี่ 2 ก้อนเลยครับ

เงียบจัง

สงสัยลูกเรือเจอมรสุม

ยังไม่ได้ทานข้าวครับพี่จุ๊บ......วันนี้ผมทานบะหมี่ 2 ก้อนเลยครับ

สงสัยลูกเรือเจอมรสุม

ท่าทางจะโดนมรสุมจริงๆๆๆ 

งานเข้า ๆๆๆๆ

สวัสดีครับพี่ปู่

ท่าทางจะโดนมรสุมจริงๆๆๆ 

งานเข้า ๆๆๆๆ

จริงๆด้วยครับ

ผมลูกค้าเข้าวันจันทร์ เขี้ยวลากดินเลยครับท่านปุ่

ศุกร์เมา----ได้ใช่ม๊ะ

เสาร์นอน--

เมื่อวานเสี่ยปานไม่ติดเส้นกาญจนาขาเข้านี่โชคดีแล้วละ.....เห้นรถพี่ตัมป๊ะ

เมื่อวานสัมมนาเสร็จ 15.30 วิ่งกลับบ้านออกจากศาลายาใช้เส้นกาญจนาไปขึ้นด่วนวงแหวนแถวพระราม 2 เห็นถนนฝั่งกลับกันมีอุบัติเหตุ รถสิบล้อพ่วงนอนตะแคงขวางถนน และรถกระบะ กับรถสายตรวจ ท้ายเยินมาเลย ทำให้รถติดยาวมาก โชคดีที่ไม่เกิดในเลนที่ผมวิ่งอยู่ กว่าจะเคลียร์เสร็จไม่รู้กี่โมงนะครับ ถ้าปวดหนัก ปวดเบา จะทำไงหว่า

ผมเลิกงานกลับไปเส้นนั้นละหมอ แต่สวนทางกัน ตอน 18.45 น. ยังติดอยู่เลยละครับ  และลามมาถึงเส้นลงทางด่วนพระราม 2 เลยละ (เส้นกาญจนา มุ่งสู่สายใต้ หรือบางบัวทอง ไม่ต้องถามละครับ) ผมว่าน่าจะติดถึงเกือบมหาชัยน๊ะครับ

เมื่อวานผมก็ใช้ทางเดียวกับหมอและเสี่ยหมี  ผมก็เห็น

แสดงว่ากลับบ้านเส้นเดียวกัน  หมอ ผม  เสี่ยหมี  เวลาใกล้เคียงกันเลย

หมอไปลงบางพลี  ผมลงศรีนครินทร์  เสี่ยหมีตรงไปบางประกอก  ไม่ขึ้นทางด่วน

จริงๆด้วยครับ

ผมลูกค้าเข้าวันจันทร์ เขี้ยวลากดินเลยครับท่านปุ่

คราวหน้าเสี่ยหมีต้องสั่งลูกน้องเขียนป้ายบอก  "กรุณาถอดเขี้ยวเล็บก่อนเข้ามาติดต่อ" 

คราวหน้าเสี่ยหมีต้องสั่งลูกน้องเขียนป้ายบอก  "กรุณาถอดเขี้ยวเล็บก่อนเข้ามาติดต่อ" 

555+ จัดไป

เมื่อวานผมก็ใช้ทางเดียวกับหมอและเสี่ยหมี  ผมก็เห็น

แสดงว่ากลับบ้านเส้นเดียวกัน  หมอ ผม  เสี่ยหมี  เวลาใกล้เคียงกันเลย

หมอไปลงบางพลี  ผมลงศรีนครินทร์  เสี่ยหมีตรงไปบางประกอก  ไม่ขึ้นทางด่วน

เสี่ยปานกลับก่อนผมแน่นอนครับ 

ห้างดังเข้ามา Audit ครับเสี่ยปาน บอกให้ถอดลายเพิ่มด้วยดีไหมครับเสี่ยปาน

555+ จัดไป

สวัสดีครับ...พี่จุ๊บ  วันนี้งานเยอะหรือเปล่าครับพี่

สวัสดีครับ...พี่จุ๊บ  วันนี้งานเยอะหรือเปล่าครับพี่

พอมีครับ ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ครับวันนี้

เมื่อวานช่วงบ่าย3แถวปทุมวัน ขึ้นพระราม8ถึงบ้านกำแพงแสน 45นาทีเองครับ ถนนโล่งมาก

เอิ่ม...นี่เค้าพูดถึงเราป่าวหว่า??? อิอิ

อย่าพูดว่าเราสิ อันนี้มันสำหรับเนตคนเดียว อิ อิ

เมื่อวานช่วงบ่าย3แถวปทุมวัน ขึ้นพระราม8ถึงบ้านกำแพงแสน 45นาทีเองครับ ถนนโล่งมาก

จะไม่โล่งได้ไงละ รถเทพเข้าเมืองอะ แถมขึ้นสะพานบรมฯอีก และรถพี่ตัมช่วยกันรถเทพไม่ให้เข้าเมืองได้ด้วย

เอิ่ม...นี่เค้าพูดถึงเราป่าวหว่า??? อิอิ

หากนิสัยเสีย รีบหาอู่ซ่อมนิสัยเลยน้อง  อู่ย่าก็ได้นัดย่าเลยซิ จะได้ไม่ต้องรอคิว และต้องซ่อมก่อนเข้าสู่ AEC น๊ะ