Jump to content

ฟิล์มกรองแสงลอกครับ

Recommended Posts

ฟิล์มกรองแสงกระจกด้านหลังเริ่มลอกแล้วครับ รถปี 2009 อีก 4 เดือนก็จะครบ 3 ปีแล้วครับ

เริ่มลอกจากด้านล่างตามแนวยาวครับ (ฟิล์ม LAMINA ติดจากศูนย์ตั้งแต่ออกรถครับ) เพื่อนๆ ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ

สาเหตุ ผมสันนิษฐานว่า น่าจะเกิดจากการจอดรถตากแดดทุกวันน่ะครับ เพราะที่ทำงานไม่มีที่ร่มๆ ให้จอดเลยครับ

ขอสอบถามเพื่อนๆ ดังนี้ครับ

1. เครมกับศูนย์ได้หรือเปล่าครับ

2. ถ้าเครมไม่ได้ จะให้ศูนย์ติดให้ใหม่ เค้าจะทำให้มั๊ยครับ

3. หรือว่าไปติดที่ร้านข้างนอกดีกว่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

4. เพื่อนท่านใด อยู่แถวอยุธยา รังสิต ช่วยแนะนำร้าน ฝีมือดีดี ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ

1. ถ้ายังไม่หมดระยะเวลาประกันน่าจะเคลมได้ครับ เอาใบรับประกันมาดู แต่ไม่ได้เครมกะ 0 นะครับ เคลมกับ sub ที่มารับจ้างติดผ่าน 0

2. ที่ 0 ไม่ได้ติดเองครับ จ้าง sub มาอีกที ติดข้างนอกดีกว่า

3. ราคาตามยี่ห้อและชนิดฟิล์มครับ มีราคาตั้งแต่ 3000 จนถึงหลักหมื่น

4. เลือกร้านที่ติดในห้องแอร์ครับ กะ ร้านที่ติดฟิล์มให้เต็มจุดไข่ปลาที่กระจกน่ะครับ ลองถามดู

ฟิล์มมีระยะประกัน 7 ปี ไม่แน่ใจรวมเรื่องลอกด้วยไหม น่าจะได้นะครับ เคลมกับร้านติดตั้ง

1. ถ้ายังไม่หมดระยะเวลาประกันน่าจะเคลมได้ครับ เอาใบรับประกันมาดู แต่ไม่ได้เครมกะ 0 นะครับ เคลมกับ sub ที่มารับจ้างติดผ่าน 0

2. ที่ 0 ไม่ได้ติดเองครับ จ้าง sub มาอีกที ติดข้างนอกดีกว่า

3. ราคาตามยี่ห้อและชนิดฟิล์มครับ มีราคาตั้งแต่ 3000 จนถึงหลักหมื่น

4. เลือกร้านที่ติดในห้องแอร์ครับ กะ ร้านที่ติดฟิล์มให้เต็มจุดไข่ปลาที่กระจกน่ะครับ ลองถามดู

ฟิล์มมีระยะประกัน 7 ปี ไม่แน่ใจรวมเรื่องลอกด้วยไหม น่าจะได้นะครับ เคลมกับร้านติดตั้ง

ขอบคุณอย่างสูงครับ เดี๋ยวจะลองเช็คกับศูนย์ดูอีกทีครับ

Update...

ผมโทรคุณกับเซลล์ที่ขายรถให้ผม แจ้งกลับมาแล้วครับว่า ยังอยู่ในประกันสามารถเคลมได้ครับ

แต่ต้องโทรแจ้งล่วงหน้าก่อนครับ เพื่อที่เซลล์จะได้เช็คข้อมูลย้อนหลัง ตั้งแต่เราเริ่มซื้อรถครับ

ว่าเราติดฟิล์มยี่ห้ออะไร เบอร์และรุ่นอะไร เพื่อแจ้งกลับทาง Sup ที่รับติดฟิล์ม และจะได้นัดติดตั้งอีกทีครับ

จึงแจ้งให้เพื่อนๆ สมาชิกทราบเป็นข้อมูลครับ

• 3 weeks later...