Jump to content

ห้องคนชอบถ่ายรูป มาแชร์ภาพ...

Recommended Posts

เพิ่งไปมาเมื่อศุกร์ที่แล้วครับ B)

กลุ่มเมฆโหดๆ ระหว่างเส้นทาง เล่นเอาเครื่องสั่นเลย น่ากลัวจัง

ใกล้ถึงแล้วครับ เห็นสนามบินแล้ว :)

ไปที่นี่มาครับ เอาเท่านี้ก่อน ไว้ว่างๆ ค่อยเอาภาพมาลงเพิ่ม หรือไม่ก็ไปรีวิวที่ห้องท่องเที่ยวก็น่าจะดีครับ :)

สอบถามนิดนึงครับ พอดีสิ้นปีจะเดินทางไปสิงคโปร์เหมือนกัน อยากถามว่าทริปที่ไปได้นำขาตั้งกล้องไปด้วยหรือเปล่าครับ ถ้านำไป...เอาขาตั้งโหลดลงเครื่องหรือถือขึ้นเครื่องครับ ขอถามเป็นข้อมูลเพื่อการจัดกระเป๋าหน่อย อิอิ

ขอบคุณครับ

สอบถามนิดนึงครับ พอดีสิ้นปีจะเดินทางไปสิงคโปร์เหมือนกัน อยากถามว่าทริปที่ไปได้นำขาตั้งกล้องไปด้วยหรือเปล่าครับ ถ้านำไป...เอาขาตั้งโหลดลงเครื่องหรือถือขึ้นเครื่องครับ ขอถามเป็นข้อมูลเพื่อการจัดกระเป๋าหน่อย อิอิ

ขอบคุณครับ

เอาไปด้วยครับ โหลดลงใต้เครื่องไปด้วย ผมนั่งแอร์เอเชียไปนะครับ :)

เอาไปด้วยครับ โหลดลงใต้เครื่องไปด้วย ผมนั่งแอร์เอเชียไปนะครับ :)

ขอบคุณครับ ^^

• 2 weeks later...

แวะมาแปะ 2 ใบ ตากล้องหายไปไหนหมดง่ะ :blink:

ภูเรือยามเย็นก่อนพระอาทิตย์ตกเมื่อต้นเดือนธันวาฯ ครับ :D

ดอยอินทนนท์ ยามเช้าเมื่อ 2 วันก่อนครับ :lol:

ไม่ได้ไปเที่ยวไหนครับ เลยไม่มีภาพมาโชว์ ภาพสวยมากๆ เลยครับ ฝีมือจริงๆ :)

ไม่ได้ไปเที่ยวไหนครับ เลยไม่มีภาพมาโชว์ ภาพสวยมากๆ เลยครับ ฝีมือจริงๆ :)
รบกวนถามข้อมูลอีกนิดครับ พอดีได้เข้าไปอ่านรีวิวแล้วเห็นว่าไปซื้อซิมที่สิงคโปร์ ผมอยากได้ข้อมูลเรื่องราคากับการใช้งานไม่ทราบว่าจะหาได้จากไหนครับ แล้วซิมเค้าสามารถใช้กับเครื่องไอโฟน 4s บ้านเราได้หรือเปล่าครับ

ถามซะเยอะเลย แหะๆๆ...ขออนุญาตรบกวนทีครับ

รบกวนถามข้อมูลอีกนิดครับ พอดีได้เข้าไปอ่านรีวิวแล้วเห็นว่าไปซื้อซิมที่สิงคโปร์ ผมอยากได้ข้อมูลเรื่องราคากับการใช้งานไม่ทราบว่าจะหาได้จากไหนครับ แล้วซิมเค้าสามารถใช้กับเครื่องไอโฟน 4s บ้านเราได้หรือเปล่าครับ

ถามซะเยอะเลย แหะๆๆ...ขออนุญาตรบกวนทีครับ

ผมซื่อซิม starhub ครับ ทีมีราคา 12 เหรียญ โดยแบ่งเป็นค่าใช้ 3G เล่นได้ 1 GB 7 เหรียญ และค่าโทรอีก 5 เหรียญครับ

ซื้อที่บู้ทธนาคาร UOB ตรงสนามบิน เจ้าหน้าที่จะใส่ซิมให้เราเลยครับ ถ้าลูกค้าไม่เยอะนะ ผมก็ใส่กับ 4s เหมือนกันครับ

• 2 weeks later...

เห็นแล้วอิจฉาอย่างแรง ยังไม่เคยไปยุโรปเลยครับ ภาพงามมาก :)

ไปสิงคโปร์รอบนี้ไม่ได้อะไรเลย ฝนตกตลอดทริป ฟ้าสลัวทั้งวัน เซ็งมาก กลับมาบ้านคันไม้คันมือ หันไปหันมาเอาวะ..!! เอาเจ้าลูกชายมาเป็นนายแบบแก้เสี้ยนหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

ไปเที่ยวนี่นอกจากฝีมือแล้ว ต้องมีโชคด้วยถึงจะได้ภาพงามๆ กลับมา บางทีผมถึงกับบนก่อนไปเที่ยวเลยนะครับ ได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้าง หุหุ

ไปเที่ยวนี่นอกจากฝีมือแล้ว ต้องมีโชคด้วยถึงจะได้ภาพงามๆ กลับมา บางทีผมถึงกับบนก่อนไปเที่ยวเลยนะครับ ได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้าง หุหุ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ มีอยู่ปีผมไปเที่ยวดอยเสมอดาว จ.น่าน ตอนเช้าอากาศดีมาก ฟ้าใสเคลียร์ ทะเลหมอกสุดลูกหูลูกตา พอวันถัดมาเพื่อนแฟนผมตามมาทีหลังปรากฎว่าหมอกฟุ้ง 555 หาว่าผมขี้โม้ว่าสวยหลอกให้เค้ามา ผมก็เลยต้องเอาหลักฐานให้ดู 5555

แอบมาแปะอีกรูปครับ เป็นรูปที่ได้มาจากทริปสิงคโปร์เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมา เจอฝนตลอดวัน ฟ้าหม่น ถ่ายอะไรก็ไม่สวยไปซะหมด แต่ตอนถ่ายรูปนี้พยายามถ่ายให้โอเวอร์กว่าปกติ แต่ตอนทำรูปอารมณ์มันกำลังอยู่ช่วงดาร์ค เลยแต่งให้มันดาร์คหนักๆ หม่นๆ หมองๆ รูปเลยออกมาประมาณนี้ครับ ใจอยากให้มันดูหนักกว่านี้ อารมณ์คล้ายๆ ก็อธแฮมซิตี้ในหนังเรื่องแบทแมนชุดล่าสุดที่ธีมเค้าจะดูหม่นๆ แต่ทำไม่เป็นแล้ว ฝีมือมีแค่นี้ 55555555

• 4 weeks later...
  • 8 months later...

ติดตามห้องนี้มานานละ ขออนุญาติแปะด้วยนะคร้าบ ส่วนใหญ่ถ่ายแต่รูปอาหารเพราะงานบังคับ T_T

• 6 months later...

หายไปนานเอาบรรยากาศธรรมชาติถ่ายจากกล้อง G15 บรรยากาศในช่องทางน้ำของไทรโยคน้อย เมืองกาญจนบุรี

[/url]">http://image.ohozaa.com/view2/xDs4FwOPr4zP5b45'>tBeijM.JPG