Jump to content

สอบถามหน่อยครับ

Recommended Posts

รถผมfd ปี2007 เวลาออกตัวแล้วเลี้ยวมีเสียงดังมาจากห้องเครื่องครับแต่เวลาวิ่งเร็วๆไม่ดังครับดังตอนออกตัวแล้วเลี้ยวเท่านั้นครับ

ลองจอดอยู่กับที่แล้วหมุนพวงดู ถ้ามีเสียงดังวี๊ด สายพานเพาเวอร์หย่อนครับ

ดังตอนเลี้ยว เสียงวี๊ดนี่ ลองดูน้ำมันเพาเวอร์ในกระปุกก่อนเลยครับ ยังอยู่ดีปกติไหม

แลเหมือนน้ำมันพาวเวอร์ต่ำคับ

ถ้าเลี้ยวแล้วดังข้างเดียว เช่นเลี้ยวซ้ายดัง ขวาไม่ดัง

ลองเอาไฟฉายส่องผ่านไปช่องล้อ ดูมีคราบน้ำมันละป่าวนะคับ อาจจะดังจากแรครั่ว

เวลาเลี้ยวมันมีแรงดัน ถ้าวี้ดเป็นเสียงรั่ว นี่เรื่องใหญ่คับ

แลเหมือนน้ำมันพาวเวอร์ต่ำคับ

ถ้าเลี้ยวแล้วดังข้างเดียว เช่นเลี้ยวซ้ายดัง ขวาไม่ดัง

ตามนี้เลย คับ

ลองเอาไฟฉายส่องผ่านไปช่องล้อ ดูมีคราบน้ำมันละป่าวนะคับ อาจจะดังจากแรครั่ว

เวลาเลี้ยวมันมีแรงดัน ถ้าวี้ดเป็นเสียงรั่ว นี่เรื่องใหญ่คับ

ผมลองจอดแล้วเลี้ยวลองดูแล้วครับไม่ดัง ดังเฉพาะตอนออกตัวเลี้ยว ดังทั้งตอนเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาเลยครับ เปิดดูน้ำมันพาวเวอร์อยู่ขีด LOW ครับ ก็เลยว่าจะเอาเข้าไปเปลี่ยนที่ศูนย์HONDA ในอยุธยา พร้อมล้างปีกผีเสื้อและอัพECU ถามค่าบริการประมาณ3000 พี่ๆว่าแพงไปมั๊ยครับทำแค่3อย่าง(เปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร  ล้างปีกผีเสื้อ อัพECU)

แพงคับ  :D

ล้อเล่นคับ โออยู่ครับ  ค่าน้ำมันประมาณ 500  ค่าแรง 3 งาน 1200 เอามาบวกแวท 7% ก้อประมาณนั้นคับ 

เปลี่ยนน้ำมัน Power เปลี่ยนเองไม่ยากครับ ( เผื่อ จขกท. อยากทำเอง )  http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/20890-เปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัย-power/

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ เรื่อง Up EUC มันช่วยในด้านไหนครับ  แบบว่าผมไม่ทราบจิงๆ เผื่อจะได้เอาไปทำบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เปลี่ยนน้ำมัน Power เปลี่ยนเองไม่ยากครับ ( เผื่อ จขกท. อยากทำเอง ) http://www.civicclub...พวงมาลัย-power/

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ เรื่อง Up EUC มันช่วยในด้านไหนครับ แบบว่าผมไม่ทราบจิงๆ เผื่อจะได้เอาไปทำบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ก็คือรถผมเวลารอบเดินเบาแล้วคอมแอร์ทำงานเครื่องมันจะสั่นครับผมเลยอ่านในหลายกระทู้แล้วบอกว่าล้างปีกผีเสื้อกับอัพECU น่าจะหายครับ