Jump to content

ประชาสัมพันธ์การจราจร หมอชิต

Recommended Posts

ขอแจ้งข่าวหน่อยครับ ช่วงนี้หมอชิตใหม่กำัลังมีการก่อสร้างโึครงการรถไฟฟ้า รถติดมาก ช่วงเวลา 1ทุ่ม ถึง2ทุ่มนี่อย่าได้เข้าไปเลย เลี่ยงได้ก็เลี่ยง ขอแจ้งอีกนิดครับ ช่วงสิ้นปีนี้ถ้าใครจะเข้ามาส่งเพื่อนหรือส่งญาติทีี่หมอชิตใหม่ อยากแนะนำให้นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินดีกว่าครับ ลงแล้วเดินเลยครับเดินไปหมอชิตเลยครับจะเร็วกว่านั่งแท็กซี่ หรือไม่ก็ยืนรอคิวยาวๆ วินมอไซ เพราะทุกวันนี้ผมใช้มอไซทุกวันผ่านหมอชิตทุกเช้ากลับก็กลางคืนก็ผ่านครับเส้นทางประจำครับ เลยอยากฝา่กบอกเพื่อนๆสมาชิกครับผม (ผมว่าตั้งแต่วันที่ 29 ที่จะถึงนี้ ไม่อยากจะนึกภาพว่าจะติดขนาดไหนหน้าหมอชิต เอาเป็นว่าถ้าใครเรียกแท็กซี่บอกว่าไปหมอชิต พนันได้เลยว่า เรียก10คัน อาจจะไปแค่ 2 คัน ไม่ก้อไม่มีเลย อยากให้เผื่อเวลากันนิดนึง  คือรถที่จะเข้าไปก็เข้าไม่ได้ จะออกมาก็ออกไม่ได้

• 2 weeks later...

อัพๆหน่อย  เมื่อวานวันจันทร์ผ่านหมอชิตใหม่ ขอแจ้งข่าวหน่อยครับ ตอนนี้รถเริ่มติดแล้วนะครับผม (ปกติวันจันทร์จะไม่ค่อยติดครับ)  สงสัยวันที่30 ที่จะถึงนี้ ใครที่จะเรียกแท็กซี่เข้าไปส่งหมอชิต ถ้าแท็กซี่ไม่รับไม่ต้องแปลกใจน่ะครับ ขอแนะนำครับถ้ามารถไฟฟ้าใต้ดินขึ้นสถานี อตก.เลยครับ แล้วก็เดินเลยครับจะเร็วกว่านั่งรถหลายเท่าตัวครับผม :) :) :) :)

แน่นอนมากคับ ผมได้อานิสงค์รถติดตอนเย็นเหมือนกัน

ขึ้นสะพานรัชวิภาไม่ได้ บางวันรถติดจากกำแพงเพชรสะสมปิดทางกันทีเดียว

แน่นอนมากคับ ผมได้อานิสงค์รถติดตอนเย็นเหมือนกัน

ขึ้นสะพานรัชวิภาไม่ได้ บางวันรถติดจากกำแพงเพชรสะสมปิดทางกันทีเดียว

ไม่ติดก็ให้มันรู้ไปสิ ตรงประตูทางออกด้านหน้าหมอชิตเลย มันจะมีรถทัวร์ ออกมา ออกมาทีนึงตีโค้งปิดทุกช่องทางเลย (เหลือแค่2ช่องจราจร)  ดูแล้วถ้ายังไม่ขยายแ่ท่งปูนที่บีบให้ช่องจราจรเล็กลงออกน่ะ (หน้าหมอชิต) ขาเข้าจาก ถ.กำแพงเพรช (หน้า อตก) หางแถวอาจจะเลยแยกประดิภัทร์แน่ๆ แล้วถ้าจะเข้ามาทางเ้ส้นวิภาวดีหางแถวไม่ต้องพูดเลย  เผื่อเวลากันหน่อยน่ะครับ 

ช่วงเช้าก็หนักอยู่เหมือนกันนะค่ะ  วันก่อนติดจากหน้าหมอชิตเพื่อจะมุ่งหน้าขึ้นรัชวิภา (ไปสะพานพระราม7)   (ถนนกำแพงเพชร 2)    2 ชั่วโมงค่ะ

ที่มันติดก็เพราะว่า ด้านหน้าหมอชิตทั้ง2ฝั่ง โดนบีบเป็นคอขวดครับผม เหนื่อยครับช่วงนี้ทนๆกันหน่อยครับ

ผมกลับทางนี้ทุกวัน แนะนำว่าให้เลี้ยวซ้ายวิ่งด้านหลังของสถานีขนส่งหมอชิต เค้าติดประกาศว่าจะปิดการจราจรแต่ความเป็นจริงยังเปิดให้วิ่งอยู่นะครับช่วงเย็นๆค่ำๆ เป็นวันเวย์ แล้วค่อยมาเลี้ยวขวาเข้าตรงใต้ทางด่วน รถไม่ติด ประหยัดเวลาได้เยอะ แต่!! ถนนค่อนข้างเลอะขี้ดิน

เพิ่มเติมอีกนิดว่าถ้าถนนเส้นนี้เกิดปิดขึ้นมา เค้ามีถนนคอนกรีตทำใหม่ตัดไปออกหลังประตูทางออกของสถานีขนส่ง น่าจะช่วยให้ไม่ต้องไปติดหน้าทางเข้าหมอชิตครับ