Jump to content

ที่นี่...ภูทับเบิก

Recommended Posts

ภูทับเบิกห่างจากเขาค้อเยอะใหมครับ

ถ้าขับขึ้นภูตอนกลางคืนอันตรายไหมครับ

ราวๆ30 กม. + - ครับ ทางดี วิวสวยตลอดทาง

และที่สำคัญ ตอนนี้เพชรบูรณ์หนาวแล้วครับ

ปล. ท่านใดที่จะไปเที่ยวภูทับเบิก ก่อนมาดูแลสุขภาพกันดีๆนะครับ เพราะมันหนาวเข้าใส้เลย

• Replies 90
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ราวๆ30 กม. + - ครับ ทางดี วิวสวยตลอดทาง

และที่สำคัญ ตอนนี้เพชรบูรณ์หนาวแล้วครับ

ปล. ท่านใดที่จะไปเที่ยวภูทับเบิก ก่อนมาดูแลสุขภาพกันดีๆนะครับ เพราะมันหนาวเข้าใส้เลย

ถั่วต้ม

เดือน พ.ย. ผมจะไปเที่ยว เข้าค้อ และต่อด้วยภูทับเบิก อากาศเป็นยังไง เดี่ยวจะรายให้ครับ

ผมก็เพิ่งไปมากลางปีที่แล้ว

แต่คนที่ไปด้วย เธอหายสาบสูญไปละ

เวลาที่เห็นภาพภูทับเบิก เศร้าปะหล่า อาจารย์พี่... T T

โอ้วว ไม่รู้จะพูดอะไรดีอะครับ แค่นี้ก็รับรู้ถึงความรู้สึกแล้วอะพี่

ขอบคุณครับ ภาพส่วนมากใช้เลนส์คิต กดถ่ายเพลินเลย :D

เสาร์-อาทิตย์ ยังมีมีกลุ่มนักท่องเที่ยวขึ้นไปประปราย ส่วนวันปกติ คนน้อย จนถึงน้อยมาก

เรื่องสภาพถนน ดีมาก ทางเรียบ รอยลาดยางซ่อมแซมส่วนที่ชำรุดยังใหม่ๆ ไม่มีสะดุดครับ

-------

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้นักท่องเที่ยวกระจายๆตัวแวะมาชม ไม่อยากให้ไปกระจุกช่วงเทศกาลเหมือนที่ผ่านๆมา เพราะในบางสถานที่ ในต่างฤดูที่แตกต่าง ก็จะได้สัมผัสบรรยากาศดีๆได้เหมือนกัน :D

อยากไปบ้าง ไม่รู้จะได้แว๊ปไปไหม ? เพราะผมมีโปรแกรมไปเที่ยว NOV 22-26 ครัย

คืน NOV 22 จะนอนทีเข้าค้อครับ ใจอยากไปทั้ง 2 ที่เลย ยิ่งเห็นรูปบ้างของพี่ แล้วมันยิ่งเร้าผมมากเลยครับ 55+

ปีที่แล้วไปปายมา ไม่มีโอกาสได้เห็นแนวๆทะเลหมอกครับ

อยากลองไปบ้างครับ

• 2 weeks later...

ได้เลยค่ะ..คุณบอย ทางเดียวกัน ไปด้วยกันโน๊ะ :0185:

ไปด้วย...แวะรับผมด้วยค๊าบ ^_^

กลางพฤศจิกายน ไปพร้อมเลยมั้ยครับ นัดเจอบ้านพี่อุ๋ยหล่มสัก เกิ๊บ

มีสร้างบ้านพักบนภูแล้วหราครับ

หลายหลังเลยครับ...ใช้วิจารณญาณคิดดูกันเอง

อีกสักพัก จากทุ่งกะหล่ำ คงเปลี่ยนทัศนีภาพไปด้วยรีสอร์ท

หลายหลังเลยครับ...ใช้วิจารณญาณคิดดูกันเอง

อีกสักพัก จากทุ่งกะหล่ำ คงเปลี่ยนทัศนีภาพไปด้วยรีสอร์ท

ใช่ครับ เสียบรรยากาศมากเลย

• 2 weeks later...

ก่อนขึ้นภูฯ แนะนำแวะหาอะไรกินแถวหล่มเก่า

"ร้านขนมจีนบุญมี" ทำกันใหม่ๆ เลยตัวอำเภอหล่มเก่าไปไม่กี่กิโล (เส้นที่วิ่งไป จ.เลย) และถ้าขับเลยไป ก้จะสามารถลัดเข้าทางขึ้นภูทับเบิกได้อีกทาง

• 3 weeks later...