Jump to content

ล้อหมุนเที่ยวไปเรื่อยๆ

Recommended Posts

• Replies 464
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

astronautnoom

ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดซักกระทู้นะครับ เผื่อมีใครสนใจจะไปเที่ยวรึว่าไปกันมาแล้ว สถานที่ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลแถบๆปากช่องเขาใหญ่มีชื่อว่าสโม๊คเฮ๊าส์       สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับคงอยากจะถามว่ามันคืออะไร

ระหว่างรอดูบอลขอเพิ่มอีกซักที่แระกันนะครับ ไม่ใกล้ไม่ไกลบนยอดดอยปุย ขึ้นทางดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่อ่ะครับ แถวนั้นเค้าเรียกว่าขุนช่างเคี่ยน ก่อนถึงที่หมายของเราแวะชมพระอาทิตย์ขึ้นกับวิวตัวเมืองเชียงใ

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด     เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง     ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกว

มาแอบชมอีกรอบ พี่ถ่ายรูปสวยมาก ชอบๆๆๆๆครับ

ขอบคุณนะครับ ของท่านก็ไม่ธรรมดาซะที่ไหน แต่ละรูปอย่างคม จิงๆสถานที่เค้าสวยเป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ ผมแค่พยายามเก็บความสวยมาให้เยอะที่สุด ยังไม่เก่งหลอกครับ ผมเพิ่งเล่นกล้องแบบนี้มาปีกว่าๆเอง ยังอีกเยอะครับ

รูปสวยมว๊าก! อยากเที่ยวชึ้นมาทันที :0127:

ขอบคุณครับ ไปเที่ยวไหนเก็บภาพความประทับใจมาฝากด้วยนะครับ ^^

แค่รูปก็สวยแล้ว บรรยากาศจริงคงจะสุดยอด

สวยกว่ารูปแน่นอนครับผม ถ้าคนไม่ไปกันเยอะจนช้ำนะครับ ^^

ไปไกลๆกันมาเยอะแล้ว เอาใกล้ๆบ้างละกันนะ แถวๆพระประแดงเรานี่เอง แต่ฝั่งสุขสวัสดิ์นะครับ

ถามว่าไปทำอะไรอ่ะ จิงๆผมไปนั่งจิบเบียร์กับหอยแครงลวกร้านข้างทางแถวนั้น แต่เอ๊ะ เห็นสะพานเปิดไฟสวยดีเลยเดินไปหยิบกล้องมาถ่ายซะหน่อย

สละเวลาดื่มไปเดินกดๆครึ่งชั่วโมง เลยได้ภาพมาไม่เยอะ

ใจก็ห่วงแต่เรื่องกินรูปที่ได้เลยออกทะเลไปเลย

ยังดีที่ไม่ร้อนเลยมีมานะเดินไปจนใต้สะพาน ไกลเหมือนกันนะ

ตั้งใจจะมาซ่อมวันหลัง แต่ไปกี่ทีก็ไม่เห็นจะเปิดไฟแบบที่เจอวันนั้นเลย สงสัยต้องรอวาระโอกาสสำคัญๆ

พอเห็นรูปสะพานแล้วก็นึกอีกหลายๆที่ อาจจะเกิดคำถามว่าทำไมผมถึงชอบไปถ่ายสะพาน 555 ไม่รู้สิผมว่ามันถ่ายง่ายดีนะ มี่สำคัญมีเส้นนำสายตา แน่ๆ งั้นลองเอาสะพานที่มีประวัติมายาวนานมาลงไว้แระกันเผื่อใครสนใจ ไม่ใกล้ไม่ไกล ที่ จังหวัดกาญจนบุรีนี่เอง

บางคนเห็นรูปแล้วร้องอ๋อ สะพานข้ามแม่น้ำแควนั่นเอง เด๋วนี้เค้าจัดให้มีรถนั่งข้ามเพื่อเยี่ยมชม ราคา 20 บาทมั้ง ผมเดินเอาไม่ได้ขึ้น

อากาศเช้าๆไม่ร้อนมากพอเดินไหว ไม่งั้นขึ้นรถสตาร์ทกลับไปแล้ว

ฝรั่งต่างชาติเพียบเลย เค้ามาศึกษาประวัติศาสตร์

ใช้เวลาเดินสัก 15 นาทีก็สามารถเดินไปกลับได้แล้ว แต่ถ้ายังไม่หนำใจ เดี๋ยวจะพาไปอีกที่นึง เส้นทางแห่งประวัติศาสตร์

พอเห็นรูปสะพานแล้วก็นึกอีกหลายๆที่ อาจจะเกิดคำถามว่าทำไมผมถึงชอบไปถ่ายสะพาน 555 ไม่รู้สิผมว่ามันถ่ายง่ายดีนะ มี่สำคัญมีเส้นนำสายตา แน่ๆ งั้นลองเอาสะพานที่มีประวัติมายาวนานมาลงไว้แระกันเผื่อใครสนใจ ไม่ใกล้ไม่ไกล ที่ จังหวัดกาญจนบุรีนี่เอง

บางคนเห็นรูปแล้วร้องอ๋อ สะพานข้ามแม่น้ำแควนั่นเอง เด๋วนี้เค้าจัดให้มีรถนั่งข้ามเพื่อเยี่ยมชม ราคา 20 บาทมั้ง ผมเดินเอาไม่ได้ขึ้น

อากาศเช้าๆไม่ร้อนมากพอเดินไหว ไม่งั้นขึ้นรถสตาร์ทกลับไปแล้ว

อยากไปบ้าง เคยเฉียดหลายทีแล้วผม 555++

ยิ่งแอบมาดูภาพพี่แล้ว ยิ่งชอบครับ

ขับรถไปทางน้ำตกไทรโยค เลี้ยววิ่งตามป้ายถ้ำกระแซมาเลย เราจะมาถึงทางรถไฟสายมรณะ

ที่นี่ก็ชาวต่างชาติเพียบอีกเหมือนกัน อย่างว่าของเค้ามีประวัติ

ส่วนตัวแล้วผมชอบนะที่นี่ ได้ดูอะไรแปลกๆดี คิดในใจเมื่อก่อนเค้าทำทางแบบนี้ได้ไง

เดินกันก็อย่าเพลินนักล่ะ ระวังรถไฟด้วย 555

รูปนี้คือถ้ำกระแซ อยู่ข้างๆทางรถไฟนั่นล่ะครับ

พอดีกว่ามีแต่รูปรางรถไฟ 555 เดี๋ยวจะเบื่อกัน

อยากไปบ้าง เคยเฉียดหลายทีแล้วผม 555++

ยิ่งแอบมาดูภาพพี่แล้ว ยิ่งชอบครับ

ขอบคุณครับ ทีหลังไม่ต้องแอบครับ 555 ตำหนิติเตียนได้ตามสบาย ยินดีรับฟังครับ

ขอบคุณครับ ทีหลังไม่ต้องแอบครับ 555 ตำหนิติเตียนได้ตามสบาย ยินดีรับฟังครับ

มิบังอาจติครับ

ผมถายยังห่างชั้นกับพี่ครับ

มิบังอาจติครับ

ผมถายยังห่างชั้นกับพี่ครับ

ไม่หรอก บางทีคนเราชอบมุมไม่เหมือนกัน ตอนนี้เริ่มเบื่อๆกับมุมก้มๆเสยๆแล้ว อยากหามุมใหม่ๆบ้าง เลยอยากหาไอเดียจากคนรอบข้าง

วันนี้ว่าง (จริงๆแล้วขี้เกียจทำงาน) ขอลงอีกซัก 2-3 ที่ๆแล้วกัน เพราะเหมือนเดือนหน้าจะมีวันหยุดให้ไปเที่ยว เผื่อใครจะมีไอเดียจากรูปที่ผมลง เอาไปอีกซักสะพานละกัน 555 สะพานเยอะมาก

มันคือที่ไหน อะไร ยังไง สถานที่คือสระบัว อยู่แถวๆ อช.สามร้อยยอด จ. ประจวบครับ

มีอะไรดีหรอ 5555 มีสะพานครับ อ้อ และก็เหมาะสำหรับถ่ายให้มีเงาสะท้อนน้ำ

ไม่หรอก บางทีคนเราชอบมุมไม่เหมือนกัน ตอนนี้เริ่มเบื่อๆกับมุมก้มๆเสยๆแล้ว อยากหามุมใหม่ๆบ้าง เลยอยากหาไอเดียจากคนรอบข้าง

ประโยคนี้โดนมากครับ เหมือนรู้สิ่งที่ผมกำลังจะสื่อเลยพี่ o. O"

ผมก็อาศัยดูภาพเยอะๆ (ถ้าไม่ลืม วันจริงที่ถ่ายนะ 55 ) ก็จะเอาไปประยุกต์ใช้บ้างครับ

เงียบสงบดั่งใจปรารถนาเลยครับ ไปตอนเย็นๆไม่ร้อนดีด้วย

ที่นี่เหมือนจะเคยเห็นใน MV เพลงของป้าเบิร์ดซักเพลงนะ

ถ้ามีโอกาสอยากจะหานางแบบไปถ่ายที่นี่ ไม่มีคนดี

วันนี้ว่าง (จริงๆแล้วขี้เกียจทำงาน) ขอลงอีกซัก 2-3 ที่ๆแล้วกัน เพราะเหมือนเดือนหน้าจะมีวันหยุดให้ไปเที่ยว เผื่อใครจะมีไอเดียจากรูปที่ผมลง เอาไปอีกซักสะพานละกัน 555 สะพานเยอะมาก

มันคือที่ไหน อะไร ยังไง สถานที่คือสระบัว อยู่แถวๆ อช.สามร้อยยอด จ. ประจวบครับ

มีอะไรดีหรอ 5555 มีสะพานครับ อ้อ และก็เหมาะสำหรับถ่ายให้มีเงาสะท้อนน้ำ

ภาพนี้หล่อครับ

ประโยคนี้โดนมากครับ เหมือนรู้สิ่งที่ผมกำลังจะสื่อเลยพี่ o. O"

ผมก็อาศัยดูภาพเยอะๆ (ถ้าไม่ลืม วันจริงที่ถ่ายนะ 55 ) ก็จะเอาไปประยุกต์ใช้บ้างครับ

ถูกต้องแล้วครับถ่ายบ่อยๆครับ ไม่มีอะไรก็ถ่ายมันเข้าไป 555 หลายๆมุม แล้วมันจะดี

ต้องเร่งมือซะแล้ว เที่ยงแระพวกโทรมาตามไปกินข้าว พาเที่ยวสมุทรปราการซะหน่อย

ช้างเอราวัณครับ ค่าเข้าแพงไปหน่อยแต่ก็คุ้มนะลองๆไปกันดู

ข้างในเข้าไปได้นะครับ ชมศิลปะกัน