Jump to content

ถ้าคุณเจอเเบบผมคุณจะทำอย่างไรกันครับ

Recommended Posts

เมื่อคืนประมาณ 2ทุ่ม ผมได้เข้าปั้มเเวะเซ่เว่นเพื่อเติมเงินโทสับ ผมก็ได้จอดรถหน้าเซเว่น เเละรถคันข้างๆผมเป็นรถเเท็กซี่

มีคนขับเเท็กซี่นั่งอยู่ในรถ สักพักคนขับเเท็กซี่ลงจากรถมายืนอยู่ข้างๆรถเเละมองมาที่รถผมสักพักคนขับเเท็กซี่เคาะกระจก

รถผมเพื่อเรียกผม ผมก็งงมาเรียกผมมีอะไร จึงลดกระจกลงเเละถามไปว่า มีอะไรครับ คนขับเเท็กซี่พูดว่า รถท่อดังนิ

เเรงหรอ เเข่งเดิมพันกันสักรอบมะ ผมก็งง อารมไหนวะเนี่ย จึงตอบไปว่าไม่อะคับรถผมไม่เเรงเครื่องเดิมๆ คนขับเเท็กซี่

พูดว่ากลัวหรอ ถ้ากลัวก็พูดสิว่ากลัวววว ผมก็คิดว่าไอ้นี่มันชักไม่ปกติเเระมันจะมาไม้ไหนหรือมันเป็นมิจฉาชีพ

ผมก็ปิดกระจกรถถอยรถออกจากตรงนั้นมาเลย ระหว่างผมถอยรถออกมาผมเห็นมันเข้าไปนั่งในรถมันเเละยิ้ม

เเบบกวนตีนๆให้ผมด้วยมันคงคิดว่าผมไม่กล้าเเข่งกับมันเเต่จิงๆที่ผมออกมาผมคิดว่ามันน่าจะเพี้ยนๆมากกว่าเลย

ไม่อยากคุยด้วยเเล้ว ผมเลยเอามาเเชร์ในนี้ว่าถ้าเป็นพวกท่านเจอเเบบนี้จะทำอย่างไรกันครับ

ปล.ต้องบอกก่อนนะคับว่าผมขับเข้าไปในปั้มไม่ได้มีการเบิ้ลเครื่องเสียงดังเเต่อย่างใด

มาเเบบเงียบๆเลยเพราะผมไม่ได้ต้องการจะโชว์อะไรเเค่ขับมาธุระเฉยๆ

พวกคงหมั่นใส้เอา ทำใจครับขับรถหล่อ 555 ขับรถรุ่นนี้ต้องทำใจครับ เวลาวิ่งบนถนนก็เหมือนกัน แรกผมก็ไม่ค่อยสนใจแต่หลังมาชักบ่อย ขับอยู่ดีๆ ก็จะมีแนว แหนมๆ มาจี้บ้าง แซงตบเข้าหน้าแบบกวนๆบ้าง เบิ้นรอบใส่บ้าง ก็ได้แต่ งงๆ เหมือนกันว่าเขาทำ เพื่อ? ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ ทางใครทางมัน จขกท.ทำถูกแล้วครับ     

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ สักวันเดี๋ยวเจอของจริงขึ้นมาก็ เดี๋ยวรู้....อิอิ

ท่านมีจิตใจสูงกว่าTaxiเยอะครับ ที่สามารถควบคุมอารมณ์ได้ดี

แต่ผมว่า สักวันเจอคนแน่ นักเลง อาจได้ลงไปนอนกินลูกตะกั่วที่พื้นได้หากยังไม่เลิกสันดา_แบบนี้

ดีแล้วครับ อย่าไปยุ่งกับพวกเค้าเลยเค้ามีปม แถวบ้านผมก็มี สีชมพู โหลดเตี้ยมากกก ไม่มีป้ายคำว่า TAXI-METER บนหลังคารถ ท่อดัง ไฟรอบคัน ระยิบระยับ

เลยชักไม่แน่ใจว่า เค้าเป็น Taxi Meter จริงไหม

ปล.รถผมแต่งนิดหน่อย ท่อสำนักดังย่านนนทบุรี ก็ไม่เคยเจอใครมาท้านะครับ เพราะผมขับ 80 >;<

เจอทีมงานแทกซี่วางเครื่องแน่ๆ คงมีปัญหากับรถแต่งมาก่อน เลยเป็นปมในใจอย่างอ.มาตรว่าครับ

จขกทใจเย็นดีอยู่แล้วครับ แบบนี้ชนะก้อไม่ได้อะไร แพ้ก้อไม่ได้อะไร คือมันไม่ได้มีอะไรแก่นสาร ประเทืองปัญญาอะไรกับชีวิตเลยคับ  :0036:

เสียเวลา เสียค่าน้ำมัน อาจจะเสียสภาพรถอีก เอาอะไรคิดนะพ่อนะ มาเคาะกระจกรถคนอื่น ท้าแข่งรถเนี่ย  :0044:

• 2 weeks later...