Jump to content

Recommended Posts

• 3 weeks later...
  • Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

• 2 weeks later...

ที่จอดสบาย วิ่งรอบรถได้เลย 

ตอนนี้เอาปิคอัพมาจอดด้วย 2 คน เบียดมากเลยครับ 

ที่กว้างแค่ 5 เมตรเอง แคบไปหน่อย เปิดประตูต้องระวังสุดๆ 

คันนี้มีการเปลี่ยนแปลง ถอด ITEM ออกหลายชิ้นเลย รอชมนะครับคุณบอล ^^

จริงๆของถอดออก น้อยกว่า ของที่ยัดเข้าอีกนะครับ 555

แต่มันมองไม่เห็น ^^ 

Clean Clean

สมัยนี้ต้องคลีนๆจริงครับ ทำใสๆวัยรุ่นชอบดีกว่า 

หล่อมากๆครับ

ขอบคุณครับ SPOON คุณเป้ ไปไกลมาก ใหญ่ๆก็เหลือแค่ สีกับเครื่องแล้ว 

มาเเอบดูคันนี้หน่อยยย  :D  :D  :D

หวัดดีครับ น้องอดัม สบายดีไหม 

อัพช่วงล่างซะหน่อย

กับเหล็กกันโครงหน้าหลังของ Type-R

ด้านหลังขนาด 21 mm. ใหญ่กว่าของเดิมติดรถเยอะ

ด้านหน้าขนาด 26 mm. ขนาดใกล้เคียงกับของเดิมติดรถ

แต่น้ำหนักต่างกันเยอะมาก ของเดิมติดรถ เบา กลวง แต่ของ Type-R เป็นเหล็กตัน หนักมาก

เปลี่ยนแล้ว รถนิ่งขึ้นเยอะเวลาโยกเปลี่ยนเลน

แต่ก็แลกกับอาการที่แข็งขึ้นพอสมควร

• 2 weeks later...

อัพช่วงล่างซะหน่อย

กับเหล็กกันโครงหน้าหลังของ Type-R

ด้านหลังขนาด 21 mm. ใหญ่กว่าของเดิมติดรถเยอะ

ด้านหน้าขนาด 26 mm. ขนาดใกล้เคียงกับของเดิมติดรถ

แต่น้ำหนักต่างกันเยอะมาก ของเดิมติดรถ เบา กลวง แต่ของ Type-R เป็นเหล็กตัน หนักมาก

เปลี่ยนแล้ว รถนิ่งขึ้นเยอะเวลาโยกเปลี่ยนเลน

แต่ก็แลกกับอาการที่แข็งขึ้นพอสมควร

แอบมาลอกการบ้านคับ...^^

• 1 month later...

อยากมีกันโคลงหน้าบ้างงงงง

แหม ขามุดแบบพี่โจ้ ใส่ของเดิมดีกว่า ลดน้ำหนัก 

รอชมเต็มๆลำอีกทีครับคุณบอล ^^

สไตล์เดิมๆละครับ 

หล่อๆ Clean Clean คร้าบ

ขอต้อนรับขาว NH0 ด้วยครับ 

Bye bye อดีตเทพ Feel's

คันนี้ยิ่งเจอยิ่งโหด แท้ทั้งลำ 

แอบมาลอกการบ้านคับ...^^

ว่าที่ NH0 อีกคัน 

ไปเปลี่ยนชุดหน้ามาครับ กลับสู่สามัญ สไตล์ JDM เดิมๆ 

สาเหตุเพราะอยากเปลี่ยนด้วยละครับ อยากขับเรียบๆ แก่แล้ว 

ถอดลิ้นหน้า Feel's ออกไปแล้ว ทำให้รถสูงขึ้น ก็เลยได้โอกาส จัดโหลดลงไปเพิ่มอีก 1 นิ้ว 

อาจไม่เตี้ยเหมือนเพื่อนๆ แต่ก็เตี้ยกว่าเดิม แถมขึ้นบ้านไม่ครูด ด้วยรวมก็พอใจแล้วครับ 

โปรเจคนี้สำเร็จล้วนๆเพราะพี่โจ้ Car Up เลยครับ

ช่วงนี้งานเยอะ จนไม่มีเวลาทำรถเลย ต้องขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย 

ไปเปลี่ยนชุดหน้ามาครับ กลับสู่สามัญ สไตล์ JDM เดิมๆ

สาเหตุเพราะอยากเปลี่ยนด้วยละครับ อยากขับเรียบๆ แก่แล้ว

ถอดลิ้นหน้า Feel's ออกไปแล้ว ทำให้รถสูงขึ้น ก็เลยได้โอกาส จัดโหลดลงไปเพิ่มอีก 1 นิ้ว

อาจไม่เตี้ยเหมือนเพื่อนๆ แต่ก็เตี้ยกว่าเดิม แถมขึ้นบ้านไม่ครูด ด้วยรวมก็พอใจแล้วครับ

โปรเจคนี้สำเร็จล้วนๆเพราะพี่โจ้ Car Up เลยครับ

ช่วงนี้งานเยอะ จนไม่มีเวลาทำรถเลย ต้องขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย

ที่หนึ่งในใจตลอดกาลครับคันนี้

• 4 weeks later...
  • 1 month later...

สเตปนี้ คลีนๆสวยสวยเลยครับพี่บอล ^^

ช่วงนี้กระแสคลีนๆกำลังมาครับ 

พี่บอล!!!

หวัดดีครับ คิดถึง 

กลับมาได้แล้วครับ ทางบ้านให้อภัยแล้ว อิอิ

สีขาวหล่อแล้ว อิจฉามากกก 

:ph34r:  :ph34r:  :ph34r:  ใครลักพาตัวพี่บอลไปนิ  :ph34r:  :ph34r:  :ph34r:

ไม่ได้ไปไหนครับ แต่ไม่มีอะไรมาอัพเลย 

ช่วงนี้เน้นใช้งาน ดูแลรักษากันไป 

ปีใหม่

1.เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์

2.กรองน้ำมันเกียร์

3.ล้างทำความสะอาดเคลือบกรองอากาศ K&N ใน Gruppe M

โดย คาร์อัพ ครับ

• 3 weeks later...
  • 4 weeks later...