Jump to content

Recommended Posts

ช่วงนี้หาข้อมูลเรื่องสตรัทอยู่ พอดีคนแนะนำตัวนี้เยอะ อยากขอคอมเม้นเพื่อนๆ ที่ใส่อยู๋หน่อยครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง

ขอบคุณคร้าบ

ผมเคยใส่ตัวนี้ครับ มีแค่เสียง ดัง ฟิ๊ดๆ ที่กวนใจ นอกนั้นดีเลยครับ แน่น เหนียว เกาะติดถนน

ใช่ๆครับ ถ้าให้ผมแนะนำอีกตัวก้อ GAB SS อ่าครับ เห็นเพื่อนๆใช่กันแล้วบอกว่าดี แต่ส่วนตัวผมยังไม่เคยใช่นะครับ แต่มีแผนจะไปถอยอยู่ครับ

ผมว่าเสียตัง4-50000. สู้เอา h drive หรือsilver neo maxr มาในราคา 2-30000. ส่วนต่างเอาไปลงที่ช่วงล่างคุ้มกว่านะในมุมมองของผมที่เคยลงทุนไป. พี่เก่งลองดูคราฟ

ใข้อยู่ครับ โอเคเลย

สไตล์คุณเก่ง ผมว่าเล่นตัวนี้จบกว่าครับ

ถ้ามือ 1 แพงไป รอดูมือสองครับ 

แบรนด์นี้ดีตรงมีศูนย์บริการไม่งี่เง่า รับซ่อมได้หมด

ไม่ต้องไปเข้าอู่นอก บางทีต้องรออะไหล่เป็นเดือน บางทีก็ยำของ เอาของมั่วๆมาใส่

สบายใจใช้กันยาวๆ 

Tein ครับเก่ง ศูนย์ ATP ใกล้ๆ บ้านเก่ง :)

หา อยู่ตรงไหน ทำไมผมพลาด

ใข้อยู่ครับ โอเคเลย

สไตล์คุณเก่ง ผมว่าเล่นตัวนี้จบกว่าครับ

ถ้ามือ 1 แพงไป รอดูมือสองครับ 

แบรนด์นี้ดีตรงมีศูนย์บริการไม่งี่เง่า รับซ่อมได้หมด

ไม่ต้องไปเข้าอู่นอก บางทีต้องรออะไหล่เป็นเดือน บางทีก็ยำของ เอาของมั่วๆมาใส่

สบายใจใช้กันยาวๆ 

สไตล์ผมนี่คือ ต้องเจ็บหลายรอบใช่มั้ยคุณบอล 555 ผมก็คิดยังงั้นแหละ ไหนๆ จะใส่แระ จัดให้ไปยาวๆ ใส่ของเล่นได้ต่อไรงิใช่มั้ยครับ อุอุ

ผมว่าเสียตัง4-50000. สู้เอา h drive หรือsilver neo maxr มาในราคา 2-30000. ส่วนต่างเอาไปลงที่ช่วงล่างคุ้มกว่านะในมุมมองของผมที่เคยลงทุนไป. พี่เก่งลองดูคราฟ

จากใจคนเคยใช้เลยใช่ม้าหนิง

ใช่ๆครับ ถ้าให้ผมแนะนำอีกตัวก้อ GAB SS อ่าครับ เห็นเพื่อนๆใช่กันแล้วบอกว่าดี แต่ส่วนตัวผมยังไม่เคยใช่นะครับ แต่มีแผนจะไปถอยอยู่ครับ

หลายเสียงว่า GAB มีจุดบอด แต่ยังไง ถ้าลองแล้ว แวะมาบอกกล่าวกันมั่งนะครับผม

เคยใช้ GAB SS ด้วยคนครับ ส่วนตัวคิดว่ามันกระด้างเกิน แต่รักจะซิ่งเลยทนได้ครับ 555 อย่างอื่นไม่มีอะไรนอกจากหลังๆ มันมีเสียงสปริงดีดตอนหมุนพวงมาลัย แล้วปรับยังไงก็ไม่หาย แล้วกำลังมีแผนเปลี่ยนรถเลยถอดขาย เปลี่ยนแกนหน้าใหม่คู่นึง 8000 บาท ถือว่าคุ้มครับ ใช้มา 4 ปีได้ แต่ถ้างบมีไป Tein จบกว่าครับ

• 2 weeks later...

ตอนนี้ได้ข่าวว่ามีตัวใหม่ของ TEIN ราคาย่อมเยาดีครับ เป็น Street Advance รหัส Z ครับ

ต่างกับ Street Advance ปกติ แค่ เปิดซีลซ่อมไม่ได้ เวลาเสียต้องเปลี่ยนแกน เหมือนพวกโช้ค Hdrive Silver แล้วครับ

แต่ค่าตัวถูกลงไปมากทีเดียว เริ่มที่ 3 หมื่น นิดเอง ครับ มีตังเหลือไปติด EDFC ACTIVE PRO ด้วย อิอิ

ปลายๆ ปีของมา ถ้าได้ใส่แล้ว จะมารีวิวละกันนะครับ ขอบคุณข้อมูลทุกๆ ท่านมากๆ คร้าบ

รอด้วยน่ะคับถ้าราคานี้แต่ตรงรุ่น fd1เปล่าคับ

ใช่ครับ ตรงรุ่นเลยจ้า ไปถามมาที่งาน auto salon แต่รอนานหน่อยนะครับ ปลายๆ ปีโน่น เลยครับ 

• 3 weeks later...

แนะนำนิดนึง บางคนอยากได้ ช็อคแบบปรับแข็งอ่อนได้

แต่รู้หรือไม่ว่า ที่เราปรับนั้น ปรับได้แค่ จังหวะ Rebound เท่านั้น

ซึ่งถ้าถาม ผม ถ้าปรับได้พอดีแล้ว หลังจากนั้น แทบไม่ได้ปรับเลยครับ

• 2 weeks later...

เชียร์ TEIN อีกคน

เคยใช้ TEIN SS ค่อนข้างพอใจครับ นุ่มกว่า G/A/B SA + RSR Ti2000 เยอะเลยครับ หนึบกว่าคนละเรื่อง

เรื่องเสียง ฟีด ฟีด จะได้ยินแค่เปิดกระจกขับ เวลาผ่านลูกระนาด เท่านั้นแหละ ... ใช้มายาวๆหลายปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่เหมือน G/A/B ดังทีละข้าง จนครบ 4 ตัว ก็หมดประกันพอดี และเคลมยากมาก โยนไป โยนมา ครับ