Jump to content

ขอใช้พื้นที่ CCTH กล่าวขอบคุณ ท่านรองฯอนุชาติ สน.พลับพลาไชย1 ครับ

Recommended Posts

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานช่วงเช้า FD ผมโดนรถมอเตอร์ไซด์ชนท้ายแล้วหนี ซึ่งผมจำทะเบียนได้บวกกับมีพลเมืองดีมาช่วยบอกทะเบียนให้อีกที ซึ่งผมก็ได้แจ้งกับประกันและเข้าแจ้งความไว้ที่ สน.พลับพลาไชย1พื้นที่เกิดเหตุ โดยมีท่านรองฯอนุชาติมารับเรื่องเอง และให้ผมขึ้นไปข้างบนเพื่อเอาเลขทะเบียนที่จำได้ให้เจ้าหน้าที่ข้างบนเช็คให้โดยบอกว่าท่ารองฯให้มาเช็ค ปรากฎว่ามีแต่วันครอบครองรถและวันครบกำหนดชำระภาษีของรถคันนี้ โดยไม่มีชื่อและที่อยู่ของเจ้าของรถ (ผมคิดในใจ แบบนี้เรื่องคงหายอีกแน่ๆหรือคงนาน) ท่านรองฯก็บอกว่าจะจัดการให้ พอมาวันนี้ท่านรองฯโทรมาแจ้งผมด้วยตัวเองว่าพบผู้กระทำผิดแล้วให้ผมลองไปเจอและคุยที่สน. และก็ได้คุยจนมันยอมรับแต่โดยดี แบบว่าค่อนข้างรวดเร็วมาก แจ้งความเมื่อวาน วันนี้ตามเจอ

ผิดกับเคสที่ผมเคยเจอกับ สน. อื่น เรื่องหายเงียบเข้ากลีบเมฆไปเป็นเดือนแระยังไม่มีความคืบหน้า จิงๆแล้วถ้าเราจำทะเบียนรถได้แม่นยำมันจะหาตัวได้ค่อนข้างง่าย แต่อยู่ที่ว่า สน.ไหนหรือตำรวจคนไหนจะกระตือรือร้นกับทุกคดีที่ได้รับ

ขอชมเชย ท่านรองฯอนุชาติ สน.พลับพลาไชย1 อีกครั้งครับ

:0084: :0084: :0084:

เสริมอีกนิด ถ้าใครได้มีโอกาสไป สน.พลับพลาไชย อย่าได้เผลอขึ้นไปจอดที่ชั้นบนเป็นอันขาด คุณอาจกลับลงมาแบบมีบาดแผลได้ เพราะทางแคบมาก และเต็มตั้งแต่ทางขึ้น และถ้าขับขึ้นไปได้แล้วไม่มีช่องจอด ต้องถอยลงสถานเดียว ไม่มีเนื้อที่ให้กลับรถได้ (ลองนึกภาพถอยลงลานจอดรถแคบๆแถมกัวมีรถตามขึ้นมาอีก) ผมขึ้นไปยังไม่พ้นโค้งแรกต้องรีบถอยลง เพราะมีรถตู้จอดใกล้โค้ง ทำให้เลี้ยวไปไม่ได้ แถมถูกเข็นจนชิดชนคันหน้าแล้วด้วย........... แนะนำหาจอดชั้นล่าง หรือไม่ก็วัดฝั่งตรงข้ามสบายใจกว่าคับ

ตำรวยดีๆยังมีอีกมากมาย สนับสนุนตำรวจของประชาชนครับ

ไปเม้นในเฟสกันเยอะๆน่ะ เผื่อมีไรจะได้จำพวกเราได้ กระแสโสเชียลเน็ตเวิกไปไวน่ะ อย่างน้อยถ้าตำรวจคิดซะว่าความเดือนร้อนของประชาชนเป็นเหมือนเรื่องของตัวเองไม่นิ่งนอนใจแบบท่านรอง อนุชาติก็จะดีมากๆเลยครับ เคยไปแจ้งความที่ สน บางนา เข็ดเลยครับ

ท้องที่ที่ผมอาศัยอยู่เองครับ ยืนยันเลยครับ ที่นี่ให้ความช่วยเหลือประชาชนดีมาก ตอนรถผมหาย จนหาเจอ

ตอนนั้น รองอ้วน(จำชื่อจริงไม่ได้) ก็ช่วยอำนวยความสะดวกทุกเรื่องเลยครับ

ตอนเจอรถ จริงๆต้องรอจบคดี ซึ่งอาจต้องรอรับรถจาก สน.ห้วยขวาง เป็นเดือนๆ

แต่ท่านช่วยประสาน จนได้รับรถภายในไม่เกินอาทิตย์เลย

เรื่องดีๆต้องบอกต่อครับ

ดีจริงๆ ตามคนชนแล้วหนีมาได้ทันใจมาก ผมเจ็บใจกับมอเตอร์ไซด์ที่มาเกี่ยวกระจกมองข้างมาหลายทีแล้ว ทำไรไม่ได้เลย :angry:

ตำรวจทำดีก็ต้องขอชื่นชมด้วยครับ :)