Jump to content

ภาพกิจกรรม CCTH ครบรอบ 3 ปี ชวนเพื่อนทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุ

Recommended Posts

ก่อนอื่นต้องขอกล่าวขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ใหม่เก่า ทุกท่านที่ให้การสนับสนุนโดยร่วมในการจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา โดยกิจกรรมนี้เราตกลงกันว่า จะจัดเนื่องในโอกาสครบรอบ 3 ปี ที่ทุกๆท่านร่วมสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมา จากการร่วมแรงร่วมใจกันทุกครั้ง ทุกกิจกรรม ได้มีที่พบปะ พูดคุยกันแลกเปลี่ยนประเด็นปัญหากันมา เวปนี้เป็นของทุกๆท่าน ทีมงาน แอดมิน สตาฟ ทุกๆท่าน ไม่มีใครได้รับผลตอบแทนที่เป็นค่าของเงิน นอกจากมิตรภาพล้วนๆครับ ทุกอย่างโปร่งใสตรวจสอบได้ทุกขั้นตอน ซึ่งเป็นเจตนารมณ์ของเราตั้งแต่แรกแล้ว รายได้จากสปอร์นเซอร์ ค่าของที่ระลึก ค่าสติกเกอร์นั่้น  สำหรับจัดกิจกรรม และ ค่าบำรุงรักษาเวป ครับ ชี้แจงให้สมาชิกใหม่ทุกท่านทราบ

เข้าสู่เนื้อหากันเลย สืบเนื่องจาก กิจกรรมนี้ ===>>> คลิก

ทีมงานได้ประสานงานไปยังกลุ่่มต่างๆ เพื่อจัดหา สถานที่และสำรวจเส้นทาง โดยตกลงกันที่จะนำเงินและสิ่งของบริจาคไปมอบให้วัดพระบาทน้ำพุ ซึ่งตกลงกันว่าจะดำเนินการในวัน อาทิตย์ ที่อ 28 มิถุนายน 2558

เริ่มโดยการประชาสัมพันธ์ ขอรับบริจาค ทั้งสิ่งของเครื่องใช้ เงิน และ ขอที่จะนำมาประมูล โดยรวบรวมทั้งเงินสดและสิ่งของรวมทั้งสิ้น 155,489.75 บาท

เริ่มเดินทางกันเลย ช่วงเช้า นัดรวมตัวกันที่ สตาร์บัค ฟาสแฟคแถว บางปะอินครับ 

เริ่มออกเดินทางไปจุดนัดพบที่ 2 บริเวณ วงเวียน พระนารายณ์จังหวัดลพบุรี โดยได้รับการประสานงานและเตรียมสถานที่อย่างดี จาก อ.มาตร และพี่่ๆน้อง โซนลพบุรี และ ท่านปู่ ที่เดินทางมาจากโคราชเพื่อมารอพวกเราตั้งแต่เช้าครับ

หลังจากที่่สักการะ พระนารายณ์เสร็จก็ถ่ายรูปร่วมกัน และออกเดินทางต่อไปยังวัด พระบาทน้ำพุโดยได้การอำนวยความสะดวกจากเจ้าหน้าที่ตำรวจโดยการประสานงานจากทีมงาน ในพื้นที่ครับ ต้องขอขอบคุณมาก ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ไปถึงวัดแล้วได้นำของใช้ที่จำเป็นมอบให้ทางวัดและทำการประมูลของเพื่อรวบรวมเงินมอบให้ทางวัดด้วยครับ

โดยมีการประมูลของ ซึ่งพี่เปี๊ยกได้รับไป ต้องขอขอบคุณที่ร่วมสนุกและอนุโมทนาบุญด้วยครับ ปิดประมูลที่ 2,500 บาท แต่พี่เปี๊ยก ให้เลย 3,000 บาทเพื่อร่วมทำบุญครับ

และได้นำถวายแก่หลวงพ่ออลงกต ครับ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง และ ขออนุญาตินำภาพของท่านมาเพื่อประกอบในกระทู้น่ะครับ ท่านไดมีภาพ รบกวน ลงไว้ ณ ที่นี้ได้ครับ 
พบกันใหม่ กิจกรรม ครั้งต่อไปเร็วๆนี้ครับ
ขอบคุณครับ

zxon

• 4 weeks later...
  • 5 weeks later...

ขอบคุณ Staff ทุกท่าน สำหรับกิจกรรมดีๆ แบบนี้ครับ

ขอบคุณพี่ดิว สำหรับภาพบรรยากาศ และคำบรรยาย ^^