Jump to content

เติมแก๊ส 200 วิ่งได้ 140 ปรกติหรือเปล่าครับ

Recommended Posts

เติมแก๊ส 200 วิ่งได้ 140

ตก กิโลละ1.40

10กิโลลิตร

ปรกติหรือเปล่าครับ วิ่งต่างจังหวัดนะครับ ล้อขอบ18

เติมแก๊ส 200 วิ่งได้ 140

ตก กิโลละ1.40

10กิโลลิตร

ปรกติหรือเปล่าครับ วิ่งต่างจังหวัดนะครับ ล้อขอบ18

ถือว่า ยังปกติ   

ดูด้วยว่า วิ่งด้วยความเร็วเท่าไร 

ใช้แก๊สวัดเป้นกิโล ลิตร ลำบาก  เติมไม่เต็ม วัดยาก เหมือนกัน มีโอกาสเพี๊ยน
ถ้าวัดจากเติมเต็ม แล้ว วิ่ง ได้เท่าไร แล้ว เติมเต็มอีกที วิ่งได้กี่โล แล้ว เติมเข้าไปใหม่ กี่บาท หารเอา ตกกิโลละกี่บาท  จะคิด ง่ายกว่า  

อีกทั้งราคาแก๊ส แต่ละที่ก้ไม่เท่ากัน 

.

ถ้าขับเรื่อบเปื่อยไม่กด  ล้อ 17  ผมน่าจะได้ ราว1.25 - 1.30 บาท ต่อกิโล  เเก๊สเต้มถัง  58ลิตร เติมเต็ม วิ่งจนตัดได้ 600 กว่าโล

ถ้าวันไหน กดๆหนักๆ  แก๊สถังหนึ่งวิ่งได้ 400 นิดๆ เอง ล่อไป 1.7-1.8บาท ต่อโลเลยมั้ง 

ส่วนถ้าวิ่ง ใน กทม แก๊สถังหนึ่ง ผม วิ่งได้ 400 โล นี่หรูแร่ะ 

ถ้าเติมน้ำมัน 95 แล้วไปจูนแก๊ส

กับเติม E20 แล้วไปจูนแก๊สจะต่างกันไหมครับ

เพราะเคยได้ยินว่าแก๊สจะเทียบการกินน้ำมัน :huh: :huh: :huh:

• 1 month later...

น่าจะปกตินะครับ  :D

รถผม ทะลวงแคต ท่อ Js ใบยาว ใบเดียว แม็ก 18/40/235 หน้า 8 หลัง 8

เติม 500 บาท วิ่งประมาน 350 โล ตกประมาณ โลละ 1.4 บาท เหมือนกันครับ รถติดบ้างโล่งบ้าง  ถ้ากดๆหน่อย ก็ 1.6-1.8 บาท

อัตราเร่งเหมือนกับน้ำมันเลยแรงดีไม่มีตก เร่งดี คิกดาวน์มาไวมา  :lol:  :lol:  :lol:

ส่วนเรื่องเติมน้ำมันก่อนจูนแก๊ส

ผมว่าเหมือนกันนะครับ เพราะว่าอัตรากินน้ำมัน มันมาจาก CC ของหัวฉีดที่ ที่ฉีดน้ำมัน ว่าเปลืองแค่ไหน

เช่น  คุณใส่หัวฉีด K20 ซึ่งจ่ายน้ำมันมากกว่า R18 ไปจูน ร้านก็จะจูนตามอัตราของ K20 ซึ่งก็จะกินแก๊สมากกว่า รถเดิมๆแน่ๆ

ส่วนตัวผมเติม 91 ไปจูน อัตราเร่งดีเหมือนไม่ได้ติดแก๊สเลยครับ  :)  :)

• 2 weeks later...

ของผม โดนัท 54 ลิตร เติมเต็มถัง วิ่งในเมืองได้แค่ 300 โล เอง เป็นแบบนี้ต้องแต่ติดแก๊สมาใหม่ๆเลย

รู้สึกกินมากไปหน่อย แต่ไปจูนแก๊สทีไรก็ไม่เห็นมีไรเปลี่ยนแปลง ตอนนี้ชินแระ