Jump to content

Civic FD ปี 2009 1.8 เปิดแอร์แล้วลมแอร์ไม่ออกเกิดจากอะไรครับ

Recommended Posts

เปิดแอร์แล้วลมแอร์ไม่ออกเกิดจากอะไรครับ มีใครพอทราบบ้างครับ รถก็อยู่ที่แฟนเลยบอกรายละเอียดได้ไม่มากครับ

ก่อนอื่นต้องถามก่อนครับว่า ลมไม่ออก หรือ ลมออกแต่ไม่เย็นครับ เพราอาการลมออกแอร์ไม่เย็นมีเป็นกันเยอะตามอายุรถครับ

ส่วนเปิดแล้วลมไม่ออกเลย นี่น่าจะระบบไฟหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ เพราะเหมือนไม่ทำงานอะไรเลย รอพี่พี่มาตอบอีกทีครับ

หรือหากได้ข้อมูลมาชัดกว่านี้ เดี๋ยวจะมีคำตอบตามมาคับ ^^

รายละเอียดน้อยจัง  อะไรเสียแน่ 
ถ้าแอร์ ปกติ ไม่ใช่ คอมเสีย ไม่ใช่โบว์เวอร์เสีย แต่แค่ไป กดปุ่มเลือกโหมดเป่า ผิดป่ะ ไปเป่าอออกช่องอิ่นแทน  

ตอนนี้  งง ไปก่อน อะไรแน่

นั่นไง คิดเหมือนคุณป๊อบเลย ไปกดพุ่งออกกระจก ลงเท้าอะไรแบบนี้ละป่าวคับ 

ถ้าไม่ออกเลยนี่ระบบไฟคับ ปลั๊กหลังหลุดอะไรแบบนี้ แต่ไม่น่าน๊า 

ล่าสุดผมอาการไม่มีความเย็น เช็คเเล้วสายกลางรั่วครับ โดนไป1300 พร้อมเเว้กน้ำยาไหม่ รถปี07 237,xxx km

ตอนนี้เย็นเหมือนเดิมเเล้วครับ

ล่าสุดผมอาการไม่มีความเย็น เช็คเเล้วสายกลางรั่วครับ โดนไป1300 พร้อมเเว้กน้ำยาไหม่ รถปี07 237,xxx km

ตอนนี้เย็นเหมือนเดิมเเล้วครับ

สายกลางรั่ว คืออะไรครับ

ถามเพิ่มครับ แล้วถ้า คอมแอร์พัง อาการเป็นอย่างไรครับ

สายกลางรั่ว คืออะไรครับ

ถามเพิ่มครับ แล้วถ้า คอมแอร์พัง อาการเป็นอย่างไรครับ

คอมแอร์ พัง  คงเป็นครัชหน้าคอมฯ เสีย เพราะเป็น อาการยอดฮิตของ FD 

อาการคือ มีแต่ลมออกมา แต่ไม่มีความเย็น 

เช็ครีเลย์แอร์ดู ถ้าปกติ ก็คงครัชคอมเสีย ให้สังเกตดุว่าติดเครื่องเปิดแอร์ ครัช หน้าคอมแอร์ มันหมุนไหม

ถ้าเปิดแอร์แล้วไม่หมุนก้ใช่  เปลี่ยนครัชคอมแล้ว  ก้เย็นเหมือนเดิม 

ร้านแอร์ทั่วไปก็ ราวๆ 3000-3500 แล้วแต่ที่   ถ้าเข้า 0 ก้ราวๆ 7000 

คอมแอร์ พัง  คงเป็นครัชหน้าคอมฯ เสีย เพราะเป็น อาการยอดฮิตของ FD 

อาการคือ มีแต่ลมออกมา แต่ไม่มีความเย็น 

เช็ครีเลย์แอร์ดู ถ้าปกติ ก็คงครัชคอมเสีย ให้สังเกตดุว่าติดเครื่องเปิดแอร์ ครัช หน้าคอมแอร์ มันหมุนไหม

ถ้าเปิดแอร์แล้วไม่หมุนก้ใช่  เปลี่ยนครัชคอมแล้ว  ก้เย็นเหมือนเดิม 

ร้านแอร์ทั่วไปก็ ราวๆ 3000-3500 แล้วแต่ที่   ถ้าเข้า 0 ก้ราวๆ 7000 

ขอบคุณครับ