Jump to content

ดีใจจัง......เจอเพื่อนสมาชิก

Recommended Posts

พุ่งมาอย่างรวดเร็ว มีช่องว่างอยู่แค่ครึ่งคัน จังหวะรถกำลังออกตัว 

รถก็ติดกันอยู่ 3-4 เลนส์ ก็ขับปาดเข้ามาอย่างเร็วๆ โดยไม่สนใจคันด้านหลังว่าต้องเบรคหัวทิ่มหัวตำแค่ไหน

และไม่สนใจว่าข้างในรถจะมีเด็ก ผู้ใหญ่ คนแก่ชราอยู่ไหม หัวแทบแตกกระแทกกัน

ก็เห็นว่ามี sticker club นี้อยู่ จึงรีบมาดูว่ารู้จักกันไหม

อยากจะเข้ามาประจาน......เอ้ย ชื่นชมในการกระทำนี้ ว่า ดีงามมากๆนะ

ขับเลี้ยวเข้าไปในตลาดสุวรรณภูมิ ไม่รู้ว่าเป็นคนขายหรือคนเดิน

แต่ ดีงาม ดีเลิศ ดีออก 

มี sticker club อยู่แล้วขับรถแบบนี้ ถ้าไปลงในพันทิพย์คงจะยกย่องกันใหญ่นะ

ใครรู้จักก็ฝากเตือนๆและปรามสติกันไปหน่อยละกัน อันตรายบนท้องถนนก็เกิดขึ้นได้จากการขับรถมักง่ายแบบนี้ได้บ่อยๆแหละนะ

ไม่น่าเลย...............

ใจเย็นๆครับ เดียวเจ้าของรถเห็นคงออกมาอธิบาย อาจเป็นเหตุสุดวิสัยก็ได้ครับ ใช้ทางร่วมกัน ให้อภัยได้ให้อภัยกันครับ   :0027:

จายเย็นๆครับ เท่าที่ดูจากรูป เป็นช่วงเบียดคอสะพาน หน้าร้านโยชิ ก่อนถึงร้านประครองมิตร ขอบอกว่า ตรงนั้น ทั้งเบียด ทั้งปาด ทั้งแทรก ทั้งแซง สารพัดครับ

รถตู้จอดส่งคนตรงคอสะพาน รถเมล์จอดส่งคนคอสะพาน ยังไงรอเจ้าของรถมาชี้แจงอีกทีครับ

ใจเย็นๆครับ เนื่องจากเดียวนี้สมาชิกจะเล่นเฟสบุคกันซะเป็นส่วนใหญ่ เดียวถ้ามีใครตามเจ้าของรถคงมาอธิบายครับ 

ช่างปะไร ไม่มาเห็นก็ไม่เป็นไร ถ้าเจออีกและทำแบบนี้คงชนเลย ให้ประกันเคลียร์เอาละกัน

จะได้หลาบจำกันบ้างแหละ รถซ่อมได้แต่สันดานจะซ่อมได้ไหม หวังว่าคงจะดีขึ้นแหละนะ

ใจเย็นๆครับผมนิดหน่อยน่าจะให้อภัยกันได้ เป็นเพื่อนร่วมทางกันทั้งนั้น มีอะไรผิดพลาดไปอย่าไปเก็บมาคิดเลยครับ ทุกวันนี้ใน กทม.รถก็ติดมากแล้วคิดในแง่ดีๆดีกว่าเค้าคงมีธุระหรือว่าเรื่องเร่งด่วนที่จะต้องรีบไปก็ได้ครับ จังหวะนั้นเค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจ ดูจากรูปแล้วก็ค่ำแล้ว คนขับอาจจะยกมือขอโทษอยู่ในรถก็ได้แต่คงไม่เห็นก็ได้ครับ  ลองคิดกลับกันถ้ากลับเป็นเราไปขับปาดหรือว่าเบียดแบบนั้นบ้างทั้งๆที่เราต้องรีบไปหรือว่ามีเรื่องด่วนที่จะต้องไปแต่คบขับตามหลังเราเค้าไม่รู้หรอกครับว่าเรามีเรื่องเร่งด่วนจริงๆ (ต้องบอกก่อนจ่ะครับผมไม่ได้รู้จักกับเพื่อนสมาชิกท่านที่มีรูปอยู่ในโพสครับ ผมแค่เป็นคนใช้ถนนด้วยคนนึง อยากจะบอกว่า ทุกวันนี้บนถนนใน กทม. น้ำใจกับเพื่อนใช้ถนนด้วยกันมีน้อยมาก อย่าให้น้ำใจหายไปจากคนไทยเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกคลับไหน ไม่ว่าจะเป็นรถแต่ง หรือรถบ้าน เราทุกๆทุกๆคนทุกๆท่านมาเริ่มสร้างน้ำใจกันเถอะครับ

ใจเย็น ๆ ครับ ตรงนี้คอสะพาน เย็น ๆ อย่างเบียด ผมมาจากสุวรรณภูมิ เลี้ยวขวามา จะเข้าร้านโยชินี่ลำบากมากครับ สมาชิกในคลับนี้มีมากมายหลายพันคน คงจะไม่สามารถจำรถได้ทุกคนนะครับ ยังไงก็ขออภัยแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

แปะรูปให้ครับ

อภัยให้ได้ถ้าไม่ได้ตั้งใจและเปิดกระจกเพื่อยกมือขอโทษ 

แต่นี้ ยังขับกวนตีนและเร่งรถออกไปโดยไว ไม่มองหลังหรือจะแสดงออกว่ารู้สึกนึกคิดว่า "สำนึกผิด"

ไม่เป็นไรหรอก ใครจะรู้จักหรือไม่อย่างไรไม่เป็นเหตุต้องให้ขุ่นข้องหมองใจ แต่ถ้าจะติด Sticker Club เด่นชัดขนาดนี้

แต่ดันขับรถ "สันดานเปรต" ถ้ามีคนมาเหมาด่าเว็บนี้......จะรู้สึกดีกันไหมละ ลองคิดๆกันดูนะ

รถเหม็นเน่าคันเดียว จะทำเหม็นเน่าไปทุกๆคันหรือเปล่าก็สุดแท้แต่........................