Jump to content

การเพิ่มระยะเวลาประกันของยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ FD

Recommended Posts

ฮอนด้ามีการเพิ่มระยะเวลาประกันให้กับยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ให้กับรถรุ่น CIVIC FD

โดยเพิ่มระยะเวลาประกันอุปกรณ์ดังกล่าวออกไปดังนี้

1. ระยะเวลา จาก 100000 กิโลเมตร เป็น 160000 กิโลเมตร
2. ระยะเวลา จาก 3 ปี เป็น 6 ปี

หรืออย่างใดอย่างหนึ่งถึงกำหนดก่อน

ซึ่งจากการสอบถามทางศูนย์บริการทราบว่า รถที่ได้รับสิทธิ์การยืดระยะเวลาประกันนี้ ต้องอยู่ในเงื่อนไขระยะเวลาคือ

ต้องออกรถหลังวันที่ 26 มิถุนายน 2006 และ ต้องมีการใช้งานไม่เกิน 160000 กิโลเมตร

*** สำหรับ FD ที่ออกรถมารุ่นแรกๆ คือตั้งแต่ พฤศจิกายน 2005 ถึง 25 มิถุนายน 2006 ไม่เข้าข่ายการรับประกันนี้นะครับ

การรับประกันเป็นไปตามระยะเวลาที่กำหนดไว้ ดังนั้นหากท่านสมาชิกยังมีการใช้งานอยู่ในระยะประกันดังกล่าว

สามารถแจ้งเคลมในการเข้าศูนย์ครั้งหน้าได้ครับ ไม่ต้องรีบร้อน โดยสามารถติดตาม ความคืบหน้าได้จากกระทู้นี้ครับ

สมาชิกเราได้ไปทดลองเคลมกันมาแล้ว สอบถามกันได้เลยครับ ส่วนผมอดทุกรายการ :(

เคลมยางรองแท่นเครื่อง 1

เคลมยางรองแท่นเครื่อง 2

เคลมยางรองแท่นเครื่อง 3

หากสมาชิกท่านใดประสบปัญหา รถมีการสะเทือนมากกว่าปกติ เครื่องสั่นผิดปกติ แอร์ไม่เย็นตอนรถติดๆ
ลองติดต่อศูนย์บริการ honda ข้างบ้านท่านครับ :lol:

• Replies 100
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

ฮอนด้ามีการเพิ่มระยะเวลาประกันให้กับยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ให้กับรถรุ่น CIVIC FD โดยเพิ่มระยะเวลาประกันอุปกรณ์ดังกล่าวออกไปดังนี้ 1. ระยะเวลา จาก 100000 กิโลเมตร เป็น 160000 กิโลเมตร 2. ระ

werayutsa

ข้อมูลที่ผมเจอมาล่าสุดวันนี้ครับ  จากในเฟสบุ๊คของคุณ  Pond Bantuchai ขอเอามาแชร์ต่อเพื่อให้ผู้ที่ใช้รถ civic FD เลขหมายตัวถังดังในรูป ลองตรวจสอบรถของท่านดูครับว่ามีอาการผิดปกติหรือเปล่า    

000_winzipp_000

ไม่จริงเลยครับ พนง.มันจะเล่นแง่กับคุณอ่ะสิครับ ของผมเข้าศูนย์หัวหมากเปลี่ยนให้เลย (แม้รถผมจะโหลดมาแล้วก็ตาม) ยังเปลี่ยนให้ฟรีไม่มีเล่นแง่ใดๆเลย   *หรือผมรู้จักคนในศูนย์ แต่ไม่น่าจะเกียวกันนะผมว่า

ขอบคุณครับน้องทอมมี่ พี่เพิ่งเคลมไปครับ

เจ๋งไปเลย ขอบคุณครับคุณทอมมี่

ต่อไปคงรับประกันหัวฉีดเพิ่มไปเลย แล้วผมจะรัก H มากๆ และก็โชคดีที่ไม่ต่อประกันเพิ่มอีก 2 ปี เป็น 5 ปี ประหยัดเงินอีก 2x,xxx บาท

ขอบคุณครับป๋า ว่าแต่ถ้า คลัทช์คอมแอร์เสียอาการจะเป็นยังไงครับ ตอนนี้ของผมแอร์ไม่ค่อยเย็นเวลาลงรถติด

แต่เวลาขับเร็วๆ เย็นจนมือชาเลยอ่ะครับป๋า

ขอบคุณครับป๋า ว่าแต่ถ้า คลัทช์คอมแอร์เสียอาการจะเป็นยังไงครับ ตอนนี้ของผมแอร์ไม่ค่อยเย็นเวลาลงรถติด

แต่เวลาขับเร็วๆ เย็นจนมือชาเลยอ่ะครับป๋า

อันนั้นเป็นอาการ ของพัดลมหน้าเครื่อง ไม่หมุนครับ

คลัชคอมแอร์ก็เปลี่ยนได้ด้วยหรอครับเนี่ย เยี่ยมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

อันนั้นเป็นอาการ ของพัดลมหน้าเครื่อง ไม่หมุนครับ

ขอบคุณครับพี่พร งานเข้าซะล่ะ

ไปมาแล้ว แต่ศูนย์เช็คดูแล้ว บอกว่ายางรองแท่นเครื่องยังปกติอยู่ อดเลยครับ

15/12/2005

200000+

คง อดอีกแล้ว ไม่ยุติธรรมเลย... :(

อดเหมือนกันครับ ผมออกช้ากว่า 1 วัน

16/12/2005

14x,xxx km.

ไหนๆก็จะทำดีแล้ว ไม่น่าจะมีข้อยกเว้นสำหรับลูกค้ารายแรกๆเลย

อดเหมือนกันครับ ผมออกช้ากว่า 1 วัน

16/12/2005

14x,xxx km.

ไหนๆก็จะทำดีแล้ว ไม่น่าจะมีข้อยกเว้นสำหรับลูกค้ารายแรกๆเลย

อดเหมือนกัน ออก 12 /05/06 วิ่งไปแสนแปดกว่า ๆ อยากออกมาก่อนเขานี่