Jump to content

honda รับเคลมถุงลมนิรภัย?

Recommended Posts

ถ้าศูนย์ไม่ได้ตังค์ คงไม่อยากทำให้ครับ ฮา

มองในแง่ดี ตัวหลักน่าจะเป็นฮอนด้าประเทศไทย ผมไม่อยากโทษศูนย์บริการ 

รถผม FD 2010 พึ่งไปเปลี่ยนมาวันนี้ (14 ธ.ค. 58) รายละเอียดที่ศูนย์เปลี่ยนให้มี

1. ชุดสร้างแรงดันถุงลมฝั่งคนขับ 

2. ชุดถุงลมนิรภัยด้านคนขับ 

ผมก็เข้าไปตรวจสอบเอง ถามเอง สุดท้ายรถผมปี 2010 (ออก 30 ธ.ค. 2010 จดทะเบียน 2011) ก็ได้เครมเหมือนท่านเลยครับ 2 รายการ ด้านคนขับ

ใช้เวลาเปลี่ยนนานไหมครับ

ถ้ามีอะไหร่ หรือแจ้งก่อน น่าจะไม่เกิน 2-3 ชั่วโมง ครับ(ถ้าไม่มีคิว) พอดีผมเอาไปเครมตอนเช็คระยะ 1 แสนโล เลย เข้าไปเช้า เสร็จเย็นๆ ครับ

ผมก็ได้เปลี่ยนแล้วเหมือนกัน รถปี 08 ได้เคลมทั้ง 2 ด้านซ้าย ขวา ตามเอกสารเปิดจ็อป

และจะขอสอบถามเพิ่มเติม

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเขาเปลี่ยนทั้ง 2 ด้าน จากการตรวจดูหลังเข้าเปลี่ยน มีรอยดำๆ แกะคอลโซล แค่ด้านผู้โดยสารด้านเดียว ไม่ได้ยุ่งกับฝั่งคนขับ  หรือชุดสร้างแรงดันมันอยู่หลังคอลโซลด้านผู้โดยสารอย่างเดียวครับ

รบกวนพี่ๆที่เปลี่ยนพอจะมีข้อมูลตรงนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ 

ฝั่งคนขับเคลมทั้งยวงได้โลโก้ H ใหม่หรือเคลมแค่ชิ้นข้างในครับ

เคลมแค่ชุดสร้างแรงดันที่อยุ่ข้างในไม่ได้เกี่ยวกับซาลาเปา H ยังลอกเหมือนเดิม 

ปี 2008 เคลมมาแล้ว 2 ข้าง ศูนย์ฮอนด้าคาร์ชัยนาท ขออนุญาติเค้าเข้าไปนั่งดูเลยครับ ด้านผู้โดยสารเป็นท่อกลมๆ ถอดคอนโซลออกมาครับส่วนด้านคนขับถอดซาลาเปาหงายขึ้นเป็นแผ่นกลมๆ ครับ

เคลมแค่ชุดสร้างแรงดันที่อยุ่ข้างในไม่ได้เกี่ยวกับซาลาเปา H ยังลอกเหมือนเดิม

ฮื้ออออ แอบมีความหวัง หลอกตัวเองว่าจะได้ H ใหม่ ตอนมีประกันไม่รู้เรื่อง เลยเคลมไม่ทัน อดต่อปาย 555 ขอบคุณครับ

ปี 2008 เคลมมาแล้ว 2 ข้าง ศูนย์ฮอนด้าคาร์ชัยนาท ขออนุญาติเค้าเข้าไปนั่งดูเลยครับ ด้านผู้โดยสารเป็นท่อกลมๆ ถอดคอนโซลออกมาครับส่วนด้านคนขับถอดซาลาเปาหงายขึ้นเป็นแผ่นกลมๆ ครับ

ขอบคุณครับ