Jump to content

มอไซ ย้อนศร บทเรียนราคาแพง

Recommended Posts

เห็นแล้วร้องโอ้ว...เลย เสียใจด้วยครับแต่เดียวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมแหละครับ ... :wub:

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

zensor

ช่วงนี้ข่าว Civic FD ไม่ค่อยดีเลย มีอุบัตติเหตุบ๊อยบ่อย   มาฝากเตือนใจสำหรับคนที่ขับรถผิดกฏหมาย อาจจะเล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คุ้มหรอกครับ กับการประหยัดเวลาแค่นิดหน่อย   ครั้งนี้ได้บทเรียนราคาแพงมา ถึงแม้

DRM-Satan

ขับย้อนศรยังโวยวายอีกนะ ไอพวกนี้   สมัยเรียน ม.กรุงเทพรังสิต ไอพวก ห่าย้อนศร เต็มไปหมด บางอารมณ์ยังคิดอยากจะสอยให้ซักทีจิงๆ   แต่มาคิดอีกทีจะให้ขับไปกลับรถก็คงไกลไปสำหรับเขา   แต่ถ้าคิดจะย้อนศร

JeamsBall

เราไม่ประมาท คนอื่นประมาท ก็โดนครับ คิดซะว่า ทำเวรทำกรรมร่วมกันมา   ถ้าเชื่อเรื่องกรรม ก็ขอให้หมดชาตินี้ เนอะ น้องโบท สู้ ๆ ครับ ทุกอย่างจะดีขึ้น ถ้าเรามีสติ   ปล. เรื่องสีรถ พี่ก็เกิดวันอังคาร ต

เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ ส่วนตัวผมก่อนจะเลี้ยวซ้ายจะมองซ้ายและกระจกข้างตลอด เพราะมอไซค์ชอบแซงซ้าย โดยเฉพาะตอนที่จะเลี้ยวนี่แหละ ขนาดเปิดไฟเลี้ยวมานานแล้วนะ

กลับมาหล่อไว ๆ ครับ

ผมเคยเจอมอ'ไซค์ ย้อนศรเหมือนกัน แถว สุขา 3 มาเร็วด้วย

ทำคนอื่นเดือดร้อนด้วยจริง ๆ

เห็นแล้วเศร้าเลย เสียใจด้วยนะครับ ขอให้กลับมาเหมือนเดิมเร็วๆ ครับ

นิขนาดฝั่งตัวเองผิด ยังจะปรี่เข้ามาต่อว่าเราอีกหรอ...เห้อ เหนื่อยใจแทน

ถ้าผิดแล้วสำนึกก็ว่าไปอย่าง แบบนี้ถ้าไม่รับผิดก็คงต้อง แจ้งความลงบันทึกประจำวัน แล้วไปเคลียร์กับประกันเองน่ะ

แต่ว่าสงสัยอยู่นิดหนึ่ง ในส่วนภายในไม่ได้เปิดหรอครับ..เผื่อว่ามันเสียหายถึงด้านในประกันจะได้ออกใบเคลมทีเดียวเลย...

**มีเรื่องแนะนำเพิ่ม อันนี้ผมอาจจะหัวโบราณน่ะครับ ถ้าซ่อมเสร็จแล้วก็อาจจะเอารถของคุณ ไปรดน้ำมนต์น่ะครับ..อย่างน้อยๆ

เห็นว่าเกิดมาแล้ว 3 เรื่องน่าจะลองดูน่ะครับ เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น

ขอให้กลับมาหล่อไวๆน่ะครับ...สู้ๆ

นิขนาดฝั่งตัวเองผิด ยังจะปรี่เข้ามาต่อว่าเราอีกหรอ...เห้อ เหนื่อยใจแทน

ถ้าผิดแล้วสำนึกก็ว่าไปอย่าง แบบนี้ถ้าไม่รับผิดก็คงต้อง แจ้งความลงบันทึกประจำวัน แล้วไปเคลียร์กับประกันเองน่ะ

แต่ว่าสงสัยอยู่นิดหนึ่ง ในส่วนภายในไม่ได้เปิดหรอครับ..เผื่อว่ามันเสียหายถึงด้านในประกันจะได้ออกใบเคลมทีเดียวเลย...

**มีเรื่องแนะนำเพิ่ม อันนี้ผมอาจจะหัวโบราณน่ะครับ ถ้าซ่อมเสร็จแล้วก็อาจจะเอารถของคุณ ไปรดน้ำมนต์น่ะครับ..อย่างน้อยๆ

เห็นว่าเกิดมาแล้ว 3 เรื่องน่าจะลองดูน่ะครับ เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น

ขอให้กลับมาหล่อไวๆน่ะครับ...สู้ๆ

เหล็กตรงที่เปิดฝากระโปรง มันงอเข้าไปล๊อคฝาอ่ะครับ เปิดไม่ได้เลย แล้วต้องยกรถไปโรงพัก แล้วก็ยกไปอู่ เลยกลัวฝาจะปลิวไปโดนคันอื่น เลยยังไม่ได้เปิดข้างใน

11000 ได้แค่ฝาหน้าล่ะมั้งครับ

มอไซด์คงมาเร็วทีเดียว

ยังไงเสียใจด้วย และก็ซ่อมรถเสร็จไวๆนะครับ

แก้ไขครับ ราคาประเมิน 110000

หนึ่งแสนหนึ่งหมึ่นบาท

โอ๊ว....ชนแรงนะนั่น

ไม่รู้จะพูดยังไง ขับย้อนศร จริงๆไม่น่าทำ หรอก(มอร์ไซต์นะ) นี่ถ้าเห็นภาพก่อน อ่านอธิบาย เดาก่อนว่า มอร์ไซต์ น่าจะตาย แน่ๆ (จริงๆก็สมควร)

ต่อให้รีบยังไงก็ไม่ควรย้อนศร เพราะความ "มักง่าย"ล้วนๆ

ยังไงก็ขอให้กลับมาคืนสู่สภาพ เดิมไวๆนะ โบ็ท ไปทำบุญซะหน่อย เนอะ

แรงจริงครับ ตรงกระจกนั้นคือคนลอยไปโดนหรอคับนั้น

หล่อไวๆ ค้าบ Feel's

คนซ้อนคงเบื่อมอไซอยากลองมานั่งเก๋งมั้งครับ เลยบินมา แต่กระจกหนาไปหน่อยย

โอ๊ว....ชนแรงนะนั่น

ไม่รู้จะพูดยังไง ขับย้อนศร จริงๆไม่น่าทำ หรอก(มอร์ไซต์นะ) นี่ถ้าเห็นภาพก่อน อ่านอธิบาย เดาก่อนว่า มอร์ไซต์ น่าจะตาย แน่ๆ (จริงๆก็สมควร)

ต่อให้รีบยังไงก็ไม่ควรย้อนศร เพราะความ "มักง่าย"ล้วนๆ

ยังไงก็ขอให้กลับมาคืนสู่สภาพ เดิมไวๆนะ โบ็ท ไปทำบุญซะหน่อย เนอะ

อย่าตายเลยครับหน้าหมู่บ้าน ตัวเองเลย หลอนนนน เห็นเค้าว่าปีนี้ปีชงฮ่าๆๆๆ เชื่อแล้วแหละ

เห็นแล้ว ต้องขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วย เห็นแล้วน่าเจ็บใจจริง ๆ

"เรื่องย้อนศร" อย่าว่าแต่ประชาชนทั่วไปเลยครับ ถ้าขับเส้นวิภาวดีบ่อย ๆ จะเห็น

ที่หนวดย้อนกันจนเป็นเรื่องธรรมดา ไปเสียแล้ว

ปล. ชอบมุข "แล้วก็ บุ๊งงงง กลายเป็นโกโก้ครั้น" ยังฮาได้อีกนะครับ ถ้าเป็นผมสงสัยเครียดจนนอนไม่หลับ

ขอให้รถกลับมาหล่อไว ๆ นะครับ

เหล็กตรงที่เปิดฝากระโปรง มันงอเข้าไปล๊อคฝาอ่ะครับ เปิดไม่ได้เลย แล้วต้องยกรถไปโรงพัก แล้วก็ยกไปอู่ เลยกลัวฝาจะปลิวไปโดนคันอื่น เลยยังไม่ได้เปิดข้างใน

แต่ยังไงก็ต้องเปิดน่ะครับ..เพื่อสิทธิประโยชน์ของเราเองด้วย เดี๋ยวไม่งั้นประกันภัยของเราจะเล่นแง่

จะเคลมอะไรไม่ได้(บางบริษัทประกันน่ะ) ไม่ทุกบริษัทเสมอไป....

เห็นแล้ว ต้องขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วย เห็นแล้วน่าเจ็บใจจริง ๆ

"เรื่องย้อนศร" อย่าว่าแต่ประชาชนทั่วไปเลยครับ ถ้าขับเส้นวิภาวดีบ่อย ๆ จะเห็น

ที่หนวดย้อนกันจนเป็นเรื่องธรรมดา ไปเสียแล้ว

ปล. ชอบมุข "แล้วก็ บุ๊งงงง กลายเป็นโกโก้ครั้น" ยังฮาได้อีกนะครับ ถ้าเป็นผมสงสัยเครียดจนนอนไม่หลับ

ขอให้รถกลับมาหล่อไว ๆ นะครับ

มันผ่านตรงจุดที่เครียดไปแล้วครับ แก้ไขอะไรไม่ได้เลย ก็เลยต้องทำใจยิ้มรับ แต่เมื่อคืนหลับตาจะนอน ภาพมันมาหลอกหลอนมากมายเลยครับ

ลืมตาตื่นขึ้นมา ก็หลับตาต่อไม่ได้ มันมีภาพวนซ้ำๆ อยู่ตลอดเวลาเลย

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

แต่ผมจะบอกว่า พูดแล้วขึ้น..... เมื่อเช้าเพิ่งเจอมาครับ ***พวกมอไซค์แว้นแบบนี้น่าจะตายไปให้หมด

ผมขับอยู่บนสะพานข้ามแยกเกษตรมุ่งหน้าวงเวียนบางเขน

ช่วงเช้าจะวิ่งออกได้1เลน วิ่งเข้าได้2เลน แต่มีวินมอไซค์ดันมาวิ่งสวนเลนผมวิ่ง เอ้าเลนผมก็วิ่งได้เลนเดียวแล้วผมต้องจอดให้มันวิ่งอีกหรอว่ะ คิดในใจ ก็เลยเปิดไฟใส่พร้อมกดแตรยาว มันไม่หลบแถมยกteen ให้ผม เอ้าผมของขึ้นกดคันเร่งเพิ่มทันทีไม่ต้องคิดเลยพร้อมบีบเลนให้แคบ กะยังไงกรูจะชนมรึงแน่ กวนteenหรอ สุดท้ายมันหลบ(คงเห็นแล้วว่าผมชนมันแน่) ตอนนั้นเลือดขึ้นหน้ามากครับ อยากทำไงก็ได้ให้มันเละ

//พอขับเลยจุดนั้นมาสักพักเลยคิดดูถ้าชนไปจะเป็นไง เรื่องผิดคงไม่ผิดอยู่แล้ว100% แต่FD ผมดิคงยับแน่นอน เพราะอารมณ์ขึ้นแท้ๆ แต่โมโหมากครับตอนนั้น แต่คงไม่บาปมากเพราะวินมาคนไม่มีคนซ้อน//

เห็นแล้วน่ากลัวแทนเลยครับ..เจอบ่อยมากๆครับพวกมอไซด์ย้อนศร..แถมมาเร็วอีกต่างหาก..ขับไร้มารยาทและยังจะชอบโวยวายอีก...เหนใจเลยครับ รถสวยมากๆ ขอให้กลับมาหล่อไวๆน่ะครับ

แรงมากครับ

เห็นใจเจ้าของรถเลยครับน้อง

ผมว่าเราไม่ถูกกับสีรถสีนี้ป่าว?

แย่จัง คนทักเยอะเลย ตอนแรกขับสีขาว เห็นเค้าบอกกันว่า วันอังคารไม่ถูกกับสีขาว แต่ช่วงที่ผ่านมาก็ไม่เคยเป็นไร

พอเปลี่ยนเป็นสีแดงต้นปี + กับปีชงด้วยมั้งครับ เกิดปีมะแม บางเรื่องไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ยังไม่ได้แก้ชงด้วย อาจจะเป็นไปได้

ต้องทำบุญดู ถ้าไม่ดีขึ้น จะเอาสติ๊กเกอร์มาแปะ รถคันนี้สี ???