Jump to content

มอไซ ย้อนศร บทเรียนราคาแพง

Recommended Posts

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

zensor

ช่วงนี้ข่าว Civic FD ไม่ค่อยดีเลย มีอุบัตติเหตุบ๊อยบ่อย   มาฝากเตือนใจสำหรับคนที่ขับรถผิดกฏหมาย อาจจะเล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คุ้มหรอกครับ กับการประหยัดเวลาแค่นิดหน่อย   ครั้งนี้ได้บทเรียนราคาแพงมา ถึงแม้

DRM-Satan

ขับย้อนศรยังโวยวายอีกนะ ไอพวกนี้   สมัยเรียน ม.กรุงเทพรังสิต ไอพวก ห่าย้อนศร เต็มไปหมด บางอารมณ์ยังคิดอยากจะสอยให้ซักทีจิงๆ   แต่มาคิดอีกทีจะให้ขับไปกลับรถก็คงไกลไปสำหรับเขา   แต่ถ้าคิดจะย้อนศร

JeamsBall

เราไม่ประมาท คนอื่นประมาท ก็โดนครับ คิดซะว่า ทำเวรทำกรรมร่วมกันมา   ถ้าเชื่อเรื่องกรรม ก็ขอให้หมดชาตินี้ เนอะ น้องโบท สู้ ๆ ครับ ทุกอย่างจะดีขึ้น ถ้าเรามีสติ   ปล. เรื่องสีรถ พี่ก็เกิดวันอังคาร ต

ผมเพิ่งถ่ายรูปประกาศจับอยู่วันก่อนเอง เศร้าแทนเลยเป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ซ่อมกลับมาหล่อๆเนียนๆเหมือนเดิม :)

ผมเพิ่งถ่ายรูปประกาศจับอยู่วันก่อนเอง เศร้าแทนเลยเป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ซ่อมกลับมาหล่อๆเนียนๆเหมือนเดิม :)

ไว้ซ่อมเสร็จมาถ่่ายใหม่นะครับ

ไม่ทราบว่าป้ายทะเบียนเลขถูกกับตัวเองหรือป่าวครับ

ลองศึกษาดูนะครับ ถ้าเลขไม่ถูกกับเราลองเปลี่ยนดูนะครับ 3 ครั้ง ผมว่ามันเป็นลางบอกเหตุแล้วนะครับ

ไม่ทราบว่าป้ายทะเบียนเลขถูกกับตัวเองหรือป่าวครับ

ลองศึกษาดูนะครับ ถ้าเลขไม่ถูกกับเราลองเปลี่ยนดูนะครับ 3 ครั้ง ผมว่ามันเป็นลางบอกเหตุแล้วนะครับ

ขับมาจะ 3 ปี แล้วครับ พึ่งจะแย่ช่วงปีนี้ครับ ไม่รู้ว่ารถ ป้าย สี หรือชง

เคสนี้ ถ้าจะหนักก็ ชุดแต่งล่ะครับ ฝาเคฟล่าร์, กันชนแต่ง พวกนี้ผมไม่ทราบราคานะครับ

แต่ที่เหลือ

1. คานหม้อน้ำคด

2. พลาสติคครอบคาน

3. พลาสติคครอบด้านข้าง

4. แก้มข้างซ้ายขวา (ไม่รู้ขวาโดนไหม แต่ซ้ายเห็นบุบ ยังไงก็จัดเต็ม ให้ได้เปลี่ยนนะ)

5. คานกันชน

6. คอนเดนเซอร์แอร์

7. หม้อน้ำ

8. พัดลมไฟฟ้า

ผมว่าไม่เท่าไหร่น่ะครับ สัก 4 หมื่นน่าจะอยู่ (ไม่รวมชุดแต่งนะ)

-- ผมเคยโดนเหมือนกัน พวกมาเบียดเส้นทึบ พอไม่ให้ไป ก็ซัดกระจกมองข้างผม แล้วจะหนี ผมเร่งตาม แล้วหักขวาเข้าเลย แล้วผมก็กระเด็นไปชนคันหน้าครับ ... ผมสั่งเปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้น ประตูครูดยังเปลี่ยนเลย ถือว่า ผมไม่ผิด ไปเก็บกับคู่กรณีน่ะครับ แล้วก็จัดหนัก พวกไฟหน้า กระจัง แล้วก็ชิ้นพลาสติคในห้องเครื่องทั้งหมดน่ะครับ เบ็ดเสร็จก็ 8 หมื่นกว่าบาทน่ะครับ

-- ผมเชื่อเรื่องดวงนะ ... แต่ผมเลยเบญจเพสมานานละ รถก็สีเดิมกับคันเก่า ทะเบียนก็เลขเดียวกัน

คันเก่า ใช้หัดขับ และใช้มา 13 ปี ยังไม่เคยชนสักแอะ

คันใหม่ โดนแบบนี้ไป 2 รอบละ

ชนตอนเย็น

กลางคืนเอารถทิ้งไว้ที่ศูนย์

รุ่งขึ้นติดต่อศูนย์ เสร็จเที่ยง

บ่ายๆ เดินเข้าโชว์รูมรถใหม่

อีก 1 อาทิตย์วางเงินจองคันใหม่

ซ่อมเสร็จ ก็ส่งให้เจ้าของใหม่เลยครับ

ไม่รู้สิ ... ไม่อยากได้ละ ขอใหม่ดีกว่า (มีพวก ปากปีจอ ในรัชดา มาหอนว่า ผมขายทิ้ง เพราะรถไม่มี ABS อีก หุหุ ... ตรูมีตังค์อยากเปลี่ยน ไปหนักส่วนไหนของมันก็ไม่รู้เนอะ)DSC_0094_resize.jpg[/img]

เอาใหม่

โหดมากเลยพี่

โอ้วววว...เห็นแล้วเซงแทน เคยเจอเหตุการณ์ประมาณนี้มาเช่นกันตอนขับEKคู่กรณีผิดเต็มๆ ผมเล่นประกันมันซะยับเพราะซี้กับอู่สีเลยได้กลับสีฟรีทั้งคัน เหอๆๆ...ยังงัยก็ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวครับ...

นับถือน้ำใจจริงๆ ครับ ยังจะไปเยี่ยมคนเจ็บอีก ... ไม่รู้ว่าคนขับหรือคนซ้อนท้ายที่เจ็บกว่ากัน กลับมาหล่อๆ ไวๆๆ นะครับ

ปล. ขับรถให้ถูกกฎ ช่วยลดอุบัติเหตุได้ครับ

:0208:

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ปล. ผมชอบรถพี่มากๆ เห็นตัวเป็นๆใกล้ๆ ยิ่งดูยิ่งสวย

ผมพึ่งจะโดนมาเหมือนกันครับ เมื่อเดือนที่แล้ว อาการไม่หนักมาก

เรื่องมีอยู่ว่าผมจอดติดไฟแดงย่าน สุขาภิบาล 3 อยู่ๆ Honda แอคคอด ตัวเก่า ก็ถอยรถมาชนชะงั้น ทั้งๆที่ไฟยังแดงอยู่ เค้าอ้างว่าใส่เกียผิด ผมจอดห่าง

ประมาณ 2 เมตรได้ และตอนที่คู่กรณีผมได้ใส่เกียถอยหลัง ไฟสีขาวท้ายรถมันจะติด ผมได้ปีบแตรลั่นเลยแต่ก็ไม่ได้ช่วย !!

ปล.ดีนะที่ผมแก้ ปีชง แล้ว จากหนักเลยกลายเป็นเบา (ค่าเสียหาย 13,000) ตอนนี้ซ่อมเหมือนเดิมแล้วครับ