Jump to content

อนาถใจ สื่อนอกแฉ! นักเรียนไทยฟาดเก้าอี้ใส่หน้าคนแก่

Recommended Posts

อ่านจากในพันทิป เห็นว่าป้าแกจะจิ๊กไอโฟนเด็กอ่ะ แต่จริงเท็จไงผมไม่ทราบนะ

http://www.pantip.co.../Q12409688.html

ลองจิ้มไปดูนะครับ

อ่านไปเรื่อยๆ ตกลงก็ยังไม่รู้ว่าเหตุการณ์เป้นไงครับพี่ ที่ขโมย iphone เด็กเกรียนๆมันกุขึ้นมาอ่ะ

อ่านไปเรื่อยๆ ตกลงก็ยังไม่รู้ว่าเหตุการณ์เป้นไงครับพี่ ที่ขโมย iphone เด็กเกรียนๆมันกุขึ้นมาอ่ะ

นั่นนะสิ เมื่อสักครู่นั่งไล่อ่านในพันทิป เริ่มมึนๆ แล้ว - -"

พี่ว่าถ้าเรื่องนี้ได้ออหรายการคุณสรยุทธ คงจะกระจ่าง ....

เรียนสูงๆกันก็ได้แค่ความรู้...

แต่คุณธรรมจริยธรรม..ไม่มีเหลือแล้วครับ...

แปลกใจในหลายความเห็นในพันทิป บอกว่าป้าสำควรโดนแล้ว ไม่อยากช่วยเลยว่านี่คือความคิดคนไทย สังคมไทยเปลี่ยนไปแล้ว

สถุลจริงๆ ทำเสียชื่อหมดแล้ว เด็กเชี่ย

เก๋าจิงๆ พวกนี้ เก่งกับผู้หญิงสูงวัยเนี่ยนะ โคตรเท่ห์เลยน้องไอตุ๊ดเอ้ย เสียชื่อประเทศชาติหมด

เลวมาก

เลวมาก........... :0172:

ทำเกินไปป๊ะ!! :0050:

ได้โปรดอย่าใช้ความรุนแรงกับสตรีเพศ

เกินไปมั้ยวัยรุ่น...ผู้หญิงนะเฮ้ยยยย :0172:

ถ้าขโมยจริง ทำไมถึงต้องทำถึงขั้นนั้น ไม่ใช้กฎหมายละ

ป้าแกยกมือไหว้แล้ว ถ้าได้ของคืนก็น่าจะจบๆกันไปนะ

แถมเป็นผู้ชายด้วยนะทำร้ายเพศแม่ชัดๆ แล้ว***คนที่ยืนดูก็ดูกันจริงๆนะไม่มีห้าม :(

บอกได้คำเดียวเลว่าเลวระยำสุดๆ คนเป็นพ่อเป็นแม่จะทำยังไงเนี่ย เหนื่อยใจแทน

เมื่อเช้าออกข่าวสรยุทธแล้ว ไม่รู้เป็นงัยต่อ เห็นเค้าว่าขโมยนาฬิกา แต่เด็กก็ทำเกินไป

ผมว่าถึงจับมาได้ก็เฉยๆๆ เดี๋ยวก็ต้องมาเบลอหน้า ชื่อนามสมมุติ เพราะเป็นเยาชน นี่แหล่ะกฏหมายไทย ผู้ร้ายหน้าใหม่เพิ่มขึ้น เพราะเขาป้องคนผิด

เยาชนทำไรผิดก็เบลอๆ หน้า ชื่อนามสมุมุติ มันเลยได้ใจ คิดจะทำไรก็ทำ สังคมมันเปลี่ยนไปไหนต่อไหนแล้ว แต่กฏหมายไทยไม่เคยคิดจะเปลี่ยนตามสังคมซักที เอาแต่สิทธิมนุษยชนมาอ้าง คนทำผิดมันเลยรู้ช่องโหว่ แล้วคนที่โดนกระทำหล่ะไม่เคยคิดบ้างเลยหรอไง...

ใจเย็นๆก่อนครับ อย่างเพิ่งด่วนสรุปครับ ที่ผมสงสัยคือ 1.ป้าแกเก็บนาฬิกาได้แล้วทำไมไม่คืนทั้งที่เจ้าของเค้ามาขอคือแล้ว(ป้าเค้าคิดอะไรอยู่) 2.น้ำเสียงของป้ากับเด็กคนนั้นเราก็ไม่ได้ยินว่าเค้าคุยกันน้ำเสียงแบบไหน ป้าแกใส่อารมณ์กับเด็กก่อนหรือเด็กใส่อารมณ์ก่อนเราก็ไม่รู้ ถึงยังไงก็แรงไปจริงๆน่ะ รอดูไปเรี่อยๆครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครคนใดคนหนึง สมมุติว่าท่าคุณทำของหายแล้วรู้ตัวคนที่เก็บได้แต่เค้าไม่ยอมคืนแถมด่าเรากับว่าเราเสียๆหายๆคุณจะรู้สึกอย่างไร

จากประสบการณ์ของตัวเองที่เจอมาแม่บ้านส่วนใหญ่จะพูดจาไม่ค่อยดีแต่คนดีดีก็มีครับ สำหรับป้าคนนี้อยู๋ในประเภทไหนผมไม่ทราบ

เอาให้หนัก การใช้กำลังไม่ใช่ทางออกที่ดีครับ บ้านเมตตาคือทางออกครับ ... งามไส้

เมื่อเช้าฟัง สรยุท แล้ว สัมพาด ป้าแล้ว ผมว่า น่าสงสาร

สงสารหน้าผากอ่า น่าโดนปากคับ ล้อเล่ง

แต่ดูแล้ว ป้านี่ไม่ไหวคับ แต่เด็กก้อเกินไป

เมื่อเช้าฟัง สรยุท แล้ว สัมพาด ป้าแล้ว ผมว่า น่าสงสาร

สงสารหน้าผากอ่า น่าโดนปากคับ ล้อเล่ง

แต่ดูแล้ว ป้านี่ไม่ไหวคับ แต่เด็กก้อเกินไป

แต่ผมกลับเห็นใจป้าเค้านะน่าสงสารแก

เด็กพวกนั้นต่างหากที่น่าโดนฟาดปาก

เด็ก Hea !! ชัดๆ

ถ้ามีใครทำกับพ่อแม่มัน หรือ ปู่ย่า ตายายมัน

มันจะรู้สึกยังไง ??