Jump to content

ขอทราบวิธีถอดพนักวางแขนตรงกลาง ครับ

Recommended Posts

ขอยืมภาพจาก http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,23970.0.html

ส่วนนี้ ครับ

คือว่า ไขน๊อตด้านใต้ ออกมาทั้ง 4 ตัวแล้วแต่ก็ยังดึงไม่ออก

หรือว่าต้องมีสลั๊กตรงไหนอีก ครับ พอดีว่ามันขาด และเจ้าเอาไปหุ้มหนังใหม่

ขอบคุณมากครับ

อธิบายค่อยข้างลำบาก รอป๋าทอมดีกว่า (แอบโยน อิอิ)

มันต้องถอดออกจากตัวกล่องลิ้นชัก

แล้ว ด้านในจะมีแผ่นปิด ให้ไขน๊อตออก เพื่อนำแผ่นปิดออก

พอออกแล้ว มันจะมีน๊อตยึดอีก 6-8 ตัวยึดอยู่ครับ

ค่อนข้างยุ่งยากครับ

ไม่แน่ใจว่า เวปเก่าพอมีรูปการถอดหรือเปล่า

เข้ามามุงด้วยคน เคยพยายามถอดเหมือนกัน แต่ไม่ออก เหมือนจะติดมุมด้านหลังครับ

ตามท่าน จขพ ด้านบนนี่แหละ

ผมก้อกะเอามาแปะเหมือนกัน น่าจะตำราเล่มเดียวกันคับ :P

แล้วเฉพาะตัวล็อคอย่างเดียวนี่ซื้อที่ไหนได้มั่งครับ

หักป่ะครับ ศูนย์ไม่น่าขายแยก

ถอดมายัด Epoxy น่าจะอยู่แล้วนะครับ ผมเคยแงะเล่นมันไม่มีการรั้งหนักหน่วงอะไร จริงๆแค่กาวช้างติดดีๆก้ออยู่ละ

หักป่ะครับ ศูนย์ไม่น่าขายแยก

ถอดมายัด Epoxy น่าจะอยู่แล้วนะครับ ผมเคยแงะเล่นมันไม่มีการรั้งหนักหน่วงอะไร จริงๆแค่กาวช้างติดดีๆก้ออยู่ละ

น่าจะหักแหละครับ เอามือค้ำแล้วมันก็เด้งขึ้นมา พร้อมมีเสียงอะไรกลิ้งๆในฝามันน่ะครับ

ได้แล้ว ครับ เลยถ่ายรูปมาฝาก

แกะส่วนนี้ออกมาครับ ดึงออกมาตรงๆ ได้เลย

แล้วจะมี แกนเหล็กอยู่ ดึงออก

พนักวางแขนก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย

จากนั้น ด้านใต้ จะมี น๊อตรูปดาว 2 ตัวอยู่ ต้องเลื่อนพนักแขนเข้าไปข้าวในจนสุด เพื่อให้รู้ตรง จึงจะเห็น

จากนั้นก็เลื่อนออกมาสุด ด็จะเห็น อีกฝั่ง ขันออกอีก 2 ตัว

พอเราแกะออกมาได้แล้ว ครับ ด้านใต้

หลังจากนี้ก็ สบายๆแล้ว ครับ อยากทำอะไร เชิญได้เลย

ส่วนตรงนี้ ที่ว่าหักกันบ่อยๆ ก็ สามารถดึงสลั๊ก ออกมาซ่อมได้เลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ที่ช่วยชี้ แนะ

ผมเคยถอดตอนเอาไปหุ้มหนัง ร้านใส่กลับ ฝาปิด เปิดไม่ค้างซะแล้วเวลาเปิดสุด พอเปิดฝาปล่อยมือปุ๊บเด้งลงมาปิดเลย ขี้เกียจรื้อเลย

ผมเคยถอดตอนเอาไปหุ้มหนัง ร้านใส่กลับ ฝาปิด เปิดไม่ค้างซะแล้วเวลาเปิดสุด พอเปิดฝาปล่อยมือปุ๊บเด้งลงมาปิดเลย ขี้เกียจรื้อเลย

น่าจะลองดู ตรงขดสปริ๊ง ฝาเปิดดูนะครับว่าใส่กลับด้านหรือปล่าว

แล้วจะมี แกนเหล็กอยู่ ในขดสปริง

• 5 months later...

เป็นเหมือนผมเลยครับ พยายามแก้เป็น 10 รอบแล้วครับแต่ไม่สำเร็จ รบกวนผู้รู้สอนวิธีประกอบด้วยครับ ถ้ามีรูปด้วยจะขอบคุณมากๆ เลยครับผม

รูปประกอบ มีเพียบหน้าแรกแล้วนี่คับ :D

ดูที่สลัก C ถอดมาสลับหน้าใส่กลับไปก้อหายแล้วครับ สปริงยึดมันกำหนดด้านไว้

ปกติ เปิดแล้วเด้งขึ้น ถ้าใส่กลับด้านมันก้อกลับเป็นกดลง :D

ขอบคุณมากครับ

รูปประกอบ มีเพียบหน้าแรกแล้วนี่คับ :D

ดูที่สลัก C ถอดมาสลับหน้าใส่กลับไปก้อหายแล้วครับ สปริงยึดมันกำหนดด้านไว้

ปกติ เปิดแล้วเด้งขึ้น ถ้าใส่กลับด้านมันก้อกลับเป็นกดลง :D

ขอบคุณมากครับผม เดี๋ยวลองอีกรอบ สู้เว้ย!!!! - -"

• 1 year later...

ขอบคุณมากครับ ของผม เหงื่อลง บวมพอดี ว้่าจะเปลี่ยนหนัง.....จะลองแกะเองพอดีครับ.....รีวิวได้ละเอียดมากๆ ครับ....

• 1 year later...

ดีครับ ช่วยลงรูปวิธีถอดใหม่ได้ไหมครับ มันดูไม่ได้แล้ว

ได้แล้ว ครับ เลยถ่ายรูปมาฝาก

แกะส่วนนี้ออกมาครับ ดึงออกมาตรงๆ ได้เลย

แล้วจะมี แกนเหล็กอยู่ ดึงออก

พนักวางแขนก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย

จากนั้น ด้านใต้ จะมี น๊อตรูปดาว 2 ตัวอยู่ ต้องเลื่อนพนักแขนเข้าไปข้าวในจนสุด เพื่อให้รู้ตรง จึงจะเห็น

จากนั้นก็เลื่อนออกมาสุด ด็จะเห็น อีกฝั่ง ขันออกอีก 2 ตัว

พอเราแกะออกมาได้แล้ว ครับ ด้านใต้
หลังจากนี้ก็ สบายๆแล้ว ครับ อยากทำอะไร เชิญได้เลย

ส่วนตรงนี้ ที่ว่าหักกันบ่อยๆ ก็ สามารถดึงสลั๊ก ออกมาซ่อมได้เลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ที่ช่วยชี้ แนะ