Jump to content

Recommended Posts

ย้ายมาบ้านใหม่ด้วยคนครับ ฝากด้วยนะครับ เจอที่ไหนทักกันได้ วิ่งอยู่แถว เอแบคบางนา สุวรรณภูมิ บางนาครับ

• Replies 321
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tu@pted

หายไปนาน ขอมารีวิวยางตกรุ่นนิดนะครับ   Dunlop direnza z1 star ครับ 235/40/18 ก่อนหน้านี้เคยใช้ ad08 มา 1 ปีนิดๆ re11 อีกเกือบๆปี ผมเปนคนชอบลอง และเจ้า z1 เปนช่วงที่กำลังจะออก z2 ทำให้ไซด์นี้ลด

Tu@pted

อัพเดทหน่อยครับ   ไอเท็มชิ้นนี้ไม่เคยให้ความสำคัญกับมันเลย จนถึงเหตุที่ไฟหน้าที่ใส่อยู่ เป็นไฟก่อนไมเนอร์ ไปรมดำมาครับ ซีลกาวมันเสื่อมสภาพ น้ำเข้าและแล๊คเกอร์มันก็ลอกครับ เลยตั้งใจจะเปลี่ยนไฟหน้า  

Tu@pted

อัพเดท fd คันนี้กันหน่อยนะครับ ไปๆมาๆรถผมคันนี้มี k มาสิงสถิตมานานถึง 3 ปีครึ่งละ ไวมากๆ ใครที่ยังไปหนีไปไหนอยากให้มา k กันครับ ( ถึงแม้ราคามันจะไม่สมเหตุผล 555)  3 ปีที่ผ่านมาไม่มีงอแงเลยครับ จากไมล

เริ่มสนุกด้วยอันนี้ครับ

มันดียังไง ?

มันสามารถใช้กล่องเดิมจูนเครื่องเราได้ ซึ่งบางคนจะบอกว่ากล่องเดิมมันจะไปดีอะไร สู้สแตนอโลน ราคาแพงๆไม่ได้

แต่ถ้าเราเอาไปใช้ Street Use มันเหลือเฟือมากๆครับ

หลังจากที่ใช้ฮอนดาต้ามานานเกือบปีครับ ไม่มีโอกาสขึ้นไดโนเลย วันนี้เอาผลไดโนมาฝากครับ

K20A เดิมๆ ไม่มีอะไรเลยหลักๆมีแค่ ฮอนดาต้าครับ

รันแรกได้ม้ามา

236.8 BHP กับ Tq 239.4 Nm เสียดายที่แทนไดโนรอบมันหลุดไปตอน 7700 รอบครับ อีกอย่างซอร์ฟที่จูนอยู่เอาเซฟรอบปลายๆ ไว้เลยออกมาไม่เยอะ

แต่สิ่งที่ต้องปรับปรุงคือ ทอร์คมันตกท้องช้างก่อน Vtec On มันเป็นโซนที่ผมไม่ค่อยได้จูน คราวหน้าปรับให้มันขึ้นไปอีกหน่อยครับ

รันสองได้มา 238.8 ไปขยับน้ำมันกับไฟอีกหน่อย แต่คราวนี้กล่องมันเอ๋อๆครับ ทอร์คมันหายจากคราวที่แล้วแปลกๆ

สุด ท้ายก็พอใจมากๆครับ กับแรงม้าที่ได้มา แต่ต้องปรับช่วงก่อน Vtec on ให้ดีกว่านี้อีกหน่อย และรอบปลายอีกนิด อยากเห็น 240Bhp กับเครื่องเดิมครับ

ย้ายมาบ้านใหม่ด้วยคนครับ ฝากด้วยนะครับ เจอที่ไหนทักกันได้ วิ่งอยู่แถว เอแบคบางนา สุวรรณภูมิ บางนาครับ วิ่งตามให้ทันนะคับ

หล่อ แรง เรียบหรู By ตู้ Hondata

กล่องใบเดียวเสียวทั้งคัน. ^^

เสียวน้อยกว่ารถน้องดี ฮ่าๆๆ

หรูและแรง

ขอบคุณคร้าบ

ชอบมากๆครับ... ไว้เมื่อไหร่มีงบจะขอคำแนะนำ "เรื่องใต้กระโปรง" หน่อยนะครับ :ph34r:

ขอบคุณค้าบ มีไรถามได้เลยครับ

ปล. อาทิตย์หน้าเรามีนัดกันนะครับ :D

หล่ออีกละ

รถจิ๊ปเสร็จเมื่อไรครับ รอนั่งๆ

สตรีทยูสยังไงเบรคจนจานร้าว 555

เออ กุยังเซ็ง แม่งจานปลอมป่าววะ <_<

แรงจริง หล่อจริง

ขอบคุณคร้าบ

ถ้าผมได้ขยับขยาย สเตป จนจำเป็นต้องใช้ Hondata คงต้องรบกวนพี่ตู้ด้วยนะคร้าบ

มีอะไร คันตรงไหน ถามมาได้เลยครับ ต้นซาตาน :)

หล่อมากครับ ป้ายพิษณุโลก ซะด้วย (คนบ้านเดียวกัน)

ขอบคุณค้าบ คนบ้านเดียวกัน

เจอทักทายได้ครับผม วิ่ง ลาดกระบัง สุวรรณภูมิจ้า

ถ้าอยากรู้ว่า คุณตู้ Hondata จูนแล้วเป็นไง.........

ต้นเดือนรอดูกราฟ.......ครับผม

โหดโดนใจแน่นอน

555