Jump to content

Recommended Posts

• Replies 177
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

M PICCOLO

@ The Witch หลัง Paradise ศรีนครินทร์ครับ (ขออนุญาติลงอีกนะครับ )   เป็นร้านขาย Beer ต่างชาติ ของบอกว่าเยอะมากจิงๆ ไปกี่ทีไม่เคยกิน Brand ซ้ำกันเลยครับ....       ส่วนตัวชอบภาพนี้มว้ากกกกก..

M PICCOLO

ต่ออีกที่ครับ   @ร้าน เรือนริมน้ำ จังหวัดจันทรบุรี   วันเดียวกับกระทู้บนครับ ลงมาจากเขาก็มาพักทานข้าวหน่อย   ร้านนี้อาหารอร่ยมว้ากกกก ครับ CONFIRM ...... ราคาไม่แพงด้วย....           เบี

M PICCOLO

เริ่มเลย ที่แรก @เขาคิฌชกูฎ / วันที่ 17-19 ก.พ. 2555     ขออธิบายรวมๆเลยนะครับ   ช่วงเวลาที่ไป -ออกจาก กทม เที่ยงคืน ไปถึงตี 3 คึ่ง ได้มีโอกาสไปทันฟังเทศน์ด้านบนพอดี   ระหว่างทางขึ้น แวะสักกา

ของชอบมากมาย 555 แต่กดไล๊ค์ไม่ได้เต็มโควต้าของวันแระ กดให้ทริปญี่ปุ่นไปหมดแล้ว รอพรุ่งนี้นะ

ฮ่าๆๆๆ OK ครับพี่ :0025:

ปล. Beer ร้านนี้อร่อยจิงๆๆๆ ผมชอบไปมากๆๆ แต่แฟนไม่ค่อยชอบ 55++

ฮ่าๆๆๆ OK ครับพี่ :0025:

ปล. Beer ร้านนี้อร่อยจิงๆๆๆ ผมชอบไปมากๆๆ แต่แฟนไม่ค่อยชอบ 55++

ผมชอบกินทุกที่ ไม่เกี่ยงยี่ห้อ ขอแค่คนน้อยๆ อิอิ ตอนนี้เพิ่มมาอีกข้อ ขอให้แอร์เย็นๆ

ผมชอบกินทุกที่ ไม่เกี่ยงยี่ห้อ ขอแค่คนน้อยๆ อิอิ ตอนนี้เพิ่มมาอีกข้อ ขอให้แอร์เย็นๆ

คนน้อยได้ครับ แต่ร้านเป็นoutdoor อะดิพี่ .......ชิชิ

มาแอบตามดูรูปของทั้ง 2 ท่านด้านบน ... เปิดคนละกระทู้เลยนะคะ :0104:

ขอบคุณครับ ผมก็แอบดูกระทู้ของคุณastronautnoom ด้วยเหมือนกันครับ ^__^

ถ่ายรูปเทพกันทั้งคู่เลยเนอะ ตามติดทั้ง 2 กระทู้เลยนะเนี่ย เพราะชอบดูรูปสวยๆและโดยส่วนตัวก็ชอบเที่ยว ตจว. (ถ้ามีเวลา) :0016:

ถ่ายรูปเทพกันทั้งคู่เลยเนอะ ตามติดทั้ง 2 กระทู้เลยนะเนี่ย เพราะชอบดูรูปสวยๆและโดยส่วนตัวก็ชอบเที่ยว ตจว. (ถ้ามีเวลา) :0016:

ผมอยากเทพครับ หวังว่าซักวันจะเทพบ้าง.....

ขอบคุณที่ชมนะครับผม :0130:

ว่างๆๆเอารูปมาลงบ้างซิครับ :)

ขอบคุณครับ เดี๋ยวมีที่โคราชอีก อันนี้ก็น่าไปครับ เพิ่งเปิดปี 2012 ต้นปีด้วยครับ

ว้าว.... ตรงไหนอะ :0043:

ผมอยากเทพครับ หวังว่าซักวันจะเทพบ้าง.....

ขอบคุณที่ชมนะครับผม :0130:

ว่างๆๆเอารูปมาลงบ้างซิครับ :)

ไม่มีรูปสวยๆก่ะเค้าเลยค่ะ แต่ชอบดูที่คนอื่นถ่ายมามากกว่า แล้วแอบคิด .... ทำไมถ่ายมุมมนี้อะไรประมาณนั้น

เพราะบางทีภาพถ่ายมันก็บอกอารมณ์ของคนถ่ายนะเวลานั้น หรือบอกอะไรเกี่ยวกับคนถ่ายได้เหมือนกันนะคะ .... ในความคิดส่วนตัวนะคะ

@ SEAHORSE RESORT - หัวหิน 3 วัน 2 คืน

ห้อง MALIBU 6200 บาท ซื้อในงานไทยเที่ยวไทยครับ....

ภายนอกครับ

ต่อด้วยภายในบ้าง กว้างๆๆ.... ชอบบรรยากาศมาก แสงในภาพเป็นแบบนี้ครับ ห้องออกแนวโรแมนติกสุดๆๆ 555++

แอบเสียดายไม่ได้ถ่ายห้องน้ำมา มีบ่อให้แข่ด้วย จากุซซี่....... ห้องน้ากว้างมากๆๆๆ

สระว่ายน้ำ ที่นี่บอกบอกว่าเก็บอุณหภูมิให้คงที่ด้วย....

ที่นี่ไปมาแล้วเหมือนกันค่ะ ที่หัวหินที่พักน่ารักๆเยอะมาก ที่สำคัญของกินอร่อยๆก็เยอะนะคะ ไปกี่ทีก็ไม่เบื่อเลย

ว้าว.... ตรงไหนอะ :0043:

เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาลงครับ อยู่อ.เขาใหญ่ครับ เพิ่งไปมาสดๆร้อนๆเลยครับ

ไม่มีรูปสวยๆก่ะเค้าเลยค่ะ แต่ชอบดูที่คนอื่นถ่ายมามากกว่า แล้วแอบคิด .... ทำไมถ่ายมุมมนี้อะไรประมาณนั้น

เพราะบางทีภาพถ่ายมันก็บอกอารมณ์ของคนถ่ายนะเวลานั้น หรือบอกอะไรเกี่ยวกับคนถ่ายได้เหมือนกันนะคะ .... ในความคิดส่วนตัวนะคะ

สวยไม่สวย มันวัดกันยากครับ.....

ผมเชื่อว่าภาพแต่ละภาพนั้นความประทับใจมันต่างกันครับ .....

ผมก็ชอบดูรีวิว หรือภาพคนอื่นเหมือนกันครับ เพราะเอาไว้มาประยุกต์ใช้กับตัวเองครับ .....

@ SEAHORSE RESORT - หัวหิน 3 วัน 2 คืน

ห้อง MALIBU 6200 บาท ซื้อในงานไทยเที่ยวไทยครับ....

ภายนอกครับ

ต่อด้วยภายในบ้าง กว้างๆๆ.... ชอบบรรยากาศมาก แสงในภาพเป็นแบบนี้ครับ ห้องออกแนวโรแมนติกสุดๆๆ 555++

แอบเสียดายไม่ได้ถ่ายห้องน้ำมา มีบ่อให้แข่ด้วย จากุซซี่....... ห้องน้ากว้างมากๆๆๆ

สระว่ายน้ำ ที่นี่บอกบอกว่าเก็บอุณหภูมิให้คงที่ด้วย....

สวยมากเลยครับ แต่ราคาทรมาณใจผมยิ่งนัก ชาตินี้คงไม่มีบุญได้เข้าไปเหยียบแน่ๆเลย ^^

สวยมากเลยครับ แต่ราคาทรมาณใจผมยิ่งนัก ชาตินี้คงไม่มีบุญได้เข้าไปเหยียบแน่ๆเลย ^^

โหหห... ม่ายขนาดน้านหรอกพี่...

ผมยังต้องไปกู้เงินเลยครับ 55++

ปล.ที่นี่สระว่ายน้ำเค้าแหล่มจิงๆ อีกอย่างก่อนกลับผมขอเดินไปดูทุกห้องด้วย

ห้องด้านซ้ายด้านบน ไม่ค่อยเวิคครับ จำชื่อห้องไม่ได้

แต่ส่วนห้องด้านซ้ายชั้นล่าง ok เลย ครับ ราคาจะถูกกว่าที่ผมไปพัก แต่ผมว่าได้เลยครับ

โหหห... ม่ายขนาดน้านหรอกพี่...

ผมยังต้องไปกู้เงินเลยครับ 55++

ปล.ที่นี่สระว่ายน้ำเค้าแหล่มจิงๆ อีกอย่างก่อนกลับผมขอเดินไปดูทุกห้องด้วย

ห้องด้านซ้ายด้านบน ไม่ค่อยเวิคครับ จำชื่อห้องไม่ได้

แต่ส่วนห้องด้านซ้ายชั้นล่าง ok เลย ครับ ราคาจะถูกกว่าที่ผมไปพัก แต่ผมว่าได้เลยครับ

ข้อมูลดีมากๆครับ เผื่อผมถูกหวยจะได้ไปแวะพักบ้าง ^^

ข้อมูลดีมากๆครับ เผื่อผมถูกหวยจะได้ไปแวะพักบ้าง ^^

สักครั้งในชีวิต ลองไปพักดูค่ะ ซื้อตามงานท่องเที่ยวได้ราคาพิเศษด้วย โณก็ซื้อตามงานเอาน่ะคะ

ตามเวปขายแพงกว่านะคะ

สมพรปาก สาธุ งวดนี้ 6 ตัวตรงๆไป

เอางั้นเลยเหรอคะ :0080:

สักครั้งในชีวิต ลองไปพักดูค่ะ ซื้อตามงานท่องเที่ยวได้ราคาพิเศษด้วย โณก็ซื้อตามงานเอาน่ะคะ

ตามเวปขายแพงกว่านะคะ

เอางั้นเลยเหรอคะ :0080:

5555 หวังเยอะไว้ก่อนครับ เรื่่องห้องพักกับผมเหมือนจะค่อยถูกกันอ่ะครับ ไปไหนตัวคนเดียว กินง่ายๆนอนง่ายๆ หาไม่ได้ก็นอนในรถ ^^

5555 หวังเยอะไว้ก่อนครับ เรื่่องห้องพักกับผมเหมือนจะค่อยถูกกันอ่ะครับ ไปไหนตัวคนเดียว กินง่ายๆนอนง่ายๆ หาไม่ได้ก็นอนในรถ ^^

แบบนั้นก็เที่ยวนะคะ เคยไปเชียงใหม่แล้วนอนวัดก็มีเพราะหาที่พักไม่ได้

นอนเต๊นท์ก็นอน หรูๆก็นอนบ้างแต่ชอบแบบน่ารักๆ เก๋ๆ มันอยู่ที่ว่าถ้าที่ที่ไปมีอะไรทำ มีห้องแค่ไว้นอนก็เอาที่พักธรรมดาๆ

แต่ถ้าต้องไปอยู่แต่ห้องไม่มีกิจกรรมอะไรเลย ก็เน้นที่พักน่ารักๆหน่อย ประมาณนั้น

แบบนั้นก็เที่ยวนะคะ เคยไปเชียงใหม่แล้วนอนวัดก็มีเพราะหาที่พักไม่ได้

นอนเต๊นท์ก็นอน หรูๆก็นอนบ้างแต่ชอบแบบน่ารักๆ เก๋ๆ มันอยู่ที่ว่าถ้าที่ที่ไปมีอะไรทำ มีห้องแค่ไว้นอนก็เอาที่พักธรรมดาๆ

แต่ถ้าต้องไปอยู่แต่ห้องไม่มีกิจกรรมอะไรเลย ก็เน้นที่พักน่ารักๆหน่อย ประมาณนั้น

เหมือนกันครับ อิอิ กิจกรรมผมเยอะ (เน้นหนักไปทางกินดื่ม)

กว่าจะกลับก็ตี 2-3 ตอนเช้าต้องรีบตื่นไปดูพระอาทิตย์ขึ้น ผมเลยไม่เน้นที่นอนเท่าไร

ถ้างั้นก็สบายเลยพี่ 555++

ปล. ถูก 6ตัวตรง อย่าลืมพาผมไปเลี้ยงนะ อิอิ

สุดยอดครับ นอนวัด

ของผมเวลาจะไปไหน แฟนผมเป็นคนเลือกห้องครับ เพราะผมว่าผู้ชายส่วนใหญ่ เอาอะไรก็ได้ 555++

ก่อนไปจะจองก่อนล่วงหน้าเป็นเดือนๆครับ

เหมือนกันครับ อิอิ กิจกรรมผมเยอะ (เน้นหนักไปทางกินดื่ม)

กว่าจะกลับก็ตี 2-3 ตอนเช้าต้องรีบตื่นไปดูพระอาทิตย์ขึ้น ผมเลยไม่เน้นที่นอนเท่าไร

ทริปผมไม่เคยได้ดูพระอาทิตย์ขึ้นเลย น่าอิจฉามว้าก......เพราะไม่เคยไปเที่ยวแนวๆธรรมชาติเลย คนข้างๆเค้าไม่ชอบ T__T 55++

เคยที่ปายครับ ตื่นมาดูหมอกทัน แต่ตื่นมาคนเดียวนะครับ 555++

ถ้ากิจกรรมเยอะ นอนยังงัยก็ได้เพราะเช้ามาก็ต้องรีบตื่นแระ

แต่พูดถึงถ้าคุณหนุ่มไปคนเดียว นอนดึกตื่นเช้าขนาดนั้นเก่งอ่ะขับรถไหวด้วย :0143:

ปล. ถูก 6ตัวตรง อย่าลืมพาผมไปเลี้ยงนะ อิอิ

ของผมเวลาจะไปไหน แฟนผมเป็นคนเลือกห้องครับ เพราะผมว่าผู้ชายส่วนใหญ่ เอาอะไรก็ได้ 555++

ก่อนไปจะจองก่อนล่วงหน้าเป็นเดือนๆครับ

ทริปผมไม่เคยได้ดูพระอาทิตย์ขึ้นเลย น่าอิจฉามว้าก......เพราะไม่เคยไปเที่ยวแนวๆธรรมชาติเลย คนข้างๆเค้าไม่ชอบ T__T 55++

เคยที่ปายครับ ตื่นมาดูหมอกทัน แต่ตื่นมาคนเดียวนะครับ 555++

ไปปายต้องไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ ห้วยน้ำดังเพราะสวยและหนาวมาก แต่สวยน้อยกว่าที่ภูกระดึงนิดนึง 555+

ไปมากันยังอ่ะคะภูกระดึง คุณหนุ่มไม่น่าพลาดนะคะ แต่คุณ 'M PICCOLO' (ชื่อไรคะ) ต้องไม่ได้ไปแน่ๆ เพราะไม่ใช่แนว

ขอให้ถูกเห้อะ 555 เรื่องเลี้ยงไม่ต้องกลัว

ขอให้ถูกเห้อะ 555 เรื่องเลี้ยงไม่ต้องกลัว

ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย