Jump to content

Recommended Posts

• Replies 177
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

M PICCOLO

@ The Witch หลัง Paradise ศรีนครินทร์ครับ (ขออนุญาติลงอีกนะครับ )   เป็นร้านขาย Beer ต่างชาติ ของบอกว่าเยอะมากจิงๆ ไปกี่ทีไม่เคยกิน Brand ซ้ำกันเลยครับ....       ส่วนตัวชอบภาพนี้มว้ากกกกก..

M PICCOLO

ต่ออีกที่ครับ   @ร้าน เรือนริมน้ำ จังหวัดจันทรบุรี   วันเดียวกับกระทู้บนครับ ลงมาจากเขาก็มาพักทานข้าวหน่อย   ร้านนี้อาหารอร่ยมว้ากกกก ครับ CONFIRM ...... ราคาไม่แพงด้วย....           เบี

M PICCOLO

เริ่มเลย ที่แรก @เขาคิฌชกูฎ / วันที่ 17-19 ก.พ. 2555     ขออธิบายรวมๆเลยนะครับ   ช่วงเวลาที่ไป -ออกจาก กทม เที่ยงคืน ไปถึงตี 3 คึ่ง ได้มีโอกาสไปทันฟังเทศน์ด้านบนพอดี   ระหว่างทางขึ้น แวะสักกา

เที่ยวอีกแล้น.....

อยู่ขอนแก่นเหรอคะ อำเภอเมืองรึป่าว ที่ขอนแก่นตมเส้นอร่อย

ไปปายต้องไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ ห้วยน้ำดังเพราะสวยและหนาวมาก แต่สวยน้อยกว่าที่ภูกระดึงนิดนึง 555+

ไปมากันยังอ่ะคะภูกระดึง คุณหนุ่มไม่น่าพลาดนะคะ แต่คุณ 'M PICCOLO' (ชื่อไรคะ) ต้องไม่ได้ไปแน่ๆ เพราะไม่ใช่แนว

ผมชื่อ เอ็ม ครับ

ตอนผมไปถึงห้วยน้ำดังก็ 4 โมงครึ่งแล้ว....ออกจากเชียงใหม่ 11 โมงคึ่งน่าจะได้

ผมแวะทุกที่ครับ เลยไปถึงช้า

ไว้ปีนี้จะลองไปดูครับ....

ขอให้ถูกเห้อะ 555 เรื่องเลี้ยงไม่ต้องกลัว

สาธุน้าาาพี่ ...^^

เที่ยวอีกแล้น.....

ฮ่าๆๆๆๆ ...... :)

@วัดเล่งเน่ยยี่ 2

ขอถ่ายมุม"เด๋อๆ"บ้างครับ คือแยกไม่ออกว่าอันไหนไม่สวย หรือ อันไหนไม่สวยครับ เอ๊ะพูดเอง งงเอง 55+

อีกอย่างถ่ายออกมาแล้วไม่รู้จะรู้ป่าวว่าเป็นที่นี่ 55+

ถ้ากิจกรรมเยอะ นอนยังงัยก็ได้เพราะเช้ามาก็ต้องรีบตื่นแระ

แต่พูดถึงถ้าคุณหนุ่มไปคนเดียว นอนดึกตื่นเช้าขนาดนั้นเก่งอ่ะขับรถไหวด้วย :0143:

ไปปายต้องไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ ห้วยน้ำดังเพราะสวยและหนาวมาก แต่สวยน้อยกว่าที่ภูกระดึงนิดนึง 555+

ไปมากันยังอ่ะคะภูกระดึง คุณหนุ่มไม่น่าพลาดนะคะ แต่คุณ 'M PICCOLO' (ชื่อไรคะ) ต้องไม่ได้ไปแน่ๆ เพราะไม่ใช่แนว

พลาดครับ ผมเดินขึ้นไม่ไหว 555

พลาดครับ ผมเดินขึ้นไม่ไหว 555

ได้งัยๆ แต่ confirm ว่าเหนื่อยจริงค่ะ แต่พอไปแล้วก็ไม่อยากกลับเลยนะคะ เพราะ ..... ไม่อยากเหนื่อยเหมือนตอนขึ้น 5555+

ได้งัยๆ แต่ confirm ว่าเหนื่อยจริงค่ะ แต่พอไปแล้วก็ไม่อยากกลับเลยนะคะ เพราะ ..... ไม่อยากเหนื่อยเหมือนตอนขึ้น 5555+

จะเอาขี้เมาเดินขึ้นเขาเป็นวันๆ จะลำบากหน่วยแพทย์อาสาเค้านะครับ 555

จะเอาขี้เมาเดินขึ้นเขาเป็นวันๆ จะลำบากหน่วยแพทย์อาสาเค้านะครับ 555

นั้นก็อย่าไปเลยเนอะ เที่ยวพื้นราบก็พอ เดี๋ยวจะกลิ้งตกลงมา :0019:

นั้นก็อย่าไปเลยเนอะ เที่ยวพื้นราบก็พอ เดี๋ยวจะกลิ้งตกลงมา :0019:

แต่แปลกนะเห็นอ่อนๆแบบนี้ผมขึ้นเขาคิฌกุฏทุกปีนะ เหมือนมีแรงบันดาลใจ ไหวอยู่ๆนะ

แต่แปลกนะเห็นอ่อนๆแบบนี้ผมขึ้นเขาคิฌกุฏทุกปีนะ เหมือนมีแรงบันดาลใจ ไหวอยู่ๆนะ

แปลว่าปีนี้ไปมาแล้ว ....

โณไปครบ 3 ครั้งก็ไม่ไปแล้วค่ะ

555+++

ชอบขวดเขียว...ดูเย็นเจี๊ยบเลยนะครับ...

ภาพสวยมากๆครับ

ขอบคุณครับ ว่างๆลองแวะไปชิมเลยพี่

แปลว่าปีนี้ไปมาแล้ว ....

โณไปครบ 3 ครั้งก็ไม่ไปแล้วค่ะ

งั้นปีหน้าผมจะไปอีก จะได้ครบ 3 เหมือนคุณโณบ้างครับ

ชอบขวดเขียว...ดูเย็นเจี๊ยบเลยนะครับ...

ภาพสวยมากๆครับ

ขี้เมานะพี่อาร์ท

งั้นปีหน้าผมจะไปอีก จะได้ครบ 3 เหมือนคุณโณบ้างครับ

เค้าว่ากันว่าไปครบ 3 ครั้งแล้วจะดีอ่ะคะ

เค้านี่คือใครโณก็ม่ายรู้นะคะ :0148:

เค้าว่ากันว่าไปครบ 3 ครั้งแล้วจะดีอ่ะคะ

ว้าวววว งั้นดีเลยครับ

ปีหน้าจะครบแล้วววว

ผมไปมา 5 รอบแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะขึ้นตอนเย็น ลงมาค่ำๆ(คนจะไม่เยอะเท่าไหร่) จากนั้นไปหาอะไรแก้กระหายในเมือง

ผมไปมา 5 รอบแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะขึ้นตอนเย็น ลงมาค่ำๆ(คนจะไม่เยอะเท่าไหร่) จากนั้นไปหาอะไรแก้กระหายในเมือง

เยอะมากๆๆๆเลยพี่

ผมไปเวลาเดิม 2 ปีติด

ออกจากบ้านเที่ยงคืน ไปถึง ตี 3 ครับ ลงจากเขา 9 โมง

ที่เห็นได้ชัด ปีนี้คนเยอะเป็นเท่าตัวของปีที่แล้ว

@ศาลหลักเมืองจังหวัดสุพรรณบุรี

ช่วงนี้ชอบถ่ายขาวดำครับ 55++

มาแอบดูมังกรกันครับ

ภาพสวยๆ ทั้งนั้นเลย....คุณเอ็ม ^^

ถ้ามีคุณนุ้ยเป็นนางแบบจะสวยกว่านี้อีกนะครับ ^___^

ถ้ามีคุณนุ้ยเป็นนางแบบจะสวยกว่านี้อีกนะครับ ^___^

555+++

กลัวจะบวมเต็มกล้องอ่ะจิคร๊าบบบบ อิอิ^^

555+++

กลัวจะบวมเต็มกล้องอ่ะจิคร๊าบบบบ อิอิ^^

ไม่หรอกครับ....งั้นต้องลองไปนะครับ หุหุ

ไม่หรอกครับ....งั้นต้องลองไปนะครับ หุหุ

เย้ยยย!!!!

น้องที่ office คุณเอ็มดีกว่าจร้าาาาา อิอิ ^^