Jump to content

Recommended Posts

• Replies 177
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

M PICCOLO

@ The Witch หลัง Paradise ศรีนครินทร์ครับ (ขออนุญาติลงอีกนะครับ )   เป็นร้านขาย Beer ต่างชาติ ของบอกว่าเยอะมากจิงๆ ไปกี่ทีไม่เคยกิน Brand ซ้ำกันเลยครับ....       ส่วนตัวชอบภาพนี้มว้ากกกกก..

M PICCOLO

ต่ออีกที่ครับ   @ร้าน เรือนริมน้ำ จังหวัดจันทรบุรี   วันเดียวกับกระทู้บนครับ ลงมาจากเขาก็มาพักทานข้าวหน่อย   ร้านนี้อาหารอร่ยมว้ากกกก ครับ CONFIRM ...... ราคาไม่แพงด้วย....           เบี

M PICCOLO

เริ่มเลย ที่แรก @เขาคิฌชกูฎ / วันที่ 17-19 ก.พ. 2555     ขออธิบายรวมๆเลยนะครับ   ช่วงเวลาที่ไป -ออกจาก กทม เที่ยงคืน ไปถึงตี 3 คึ่ง ได้มีโอกาสไปทันฟังเทศน์ด้านบนพอดี   ระหว่างทางขึ้น แวะสักกา

แวะมาชมภาพงามๆจ้า เบลอเป็นเบลอเลย อิอิ แหล่มจิงๆ

ขอบคุณครับผม มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ ได้ อ. มาชมเนี๊ยะ

แวะเวียนมาทักทายจร้าาา...คุณเอ็มมม

รูปสวยๆ ทั้งนั้นเลยยย...เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างงงง :lol:

ชอบรูปนี้...อยากเห็นภาพสีสดๆ คงสวยน่าดู

(อยากไปสักการะ...เหมือนกัน แต่ไม่มีโอกาสได้ไปซะที) :lol::P:lol:

ขอบคุณครับผม

ไปม่ะ ? ( ^____^ )

เข้ามารอชมภาพสวยๆครับ :D

ขอบคุณครับผม ยังมีรูปที่จีนอีก แต่ยังไม่มีเวลาลงเลยอะครับ

ปล.ฝีมือผมยังธรรมดาครับ....

ขอบคุณครับผม มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ ได้ อ. มาชมเนี๊ยะ

ขอบคุณครับผม

ไปม่ะ ? ( ^____^ )

ขอบคุณครับผม ยังมีรูปที่จีนอีก แต่ยังไม่มีเวลาลงเลยอะครับ

ปล.ฝีมือผมยังธรรมดาครับ....

อย่าถึงกับเรียก อ. เลย ชอบพอคบหากันเป็นพี่ๆน้องๆกันดีกว่านะ ไว้ว่างๆมานั่งกินเบียร์กัน

อย่าถึงกับเรียก อ. เลย ชอบพอคบหากันเป็นพี่ๆน้องๆกันดีกว่านะ ไว้ว่างๆมานั่งกินเบียร์กัน

ได้เลยคับพี่ ยินดีครับ

ปล.ผมยังรอติดตามกระทู้พี่อยู่นะ ช่วงนี้เงียบไปเลยอะครับ

ได้เลยคับพี่ ยินดีครับ

ปล.ผมยังรอติดตามกระทู้พี่อยู่นะ ช่วงนี้เงียบไปเลยอะครับ

5555 ยังคงตะลอนทัวร์อยู่ แต่ปลีกตัวจากงานสังสรรค์ยากหน่อย เลยไม่ค่อยได้อัพ ไว้ว่างๆจะนำเสนอ นึกขึ้นได้ยังค้างทริปสามพันโบกในกระทู้ ลืมไปเลย

5555 ยังคงตะลอนทัวร์อยู่ แต่ปลีกตัวจากงานสังสรรค์ยากหน่อย เลยไม่ค่อยได้อัพ ไว้ว่างๆจะนำเสนอ นึกขึ้นได้ยังค้างทริปสามพันโบกในกระทู้ ลืมไปเลย

รอติดตามอยู่ครับผม อยากเห็นรูปสวยๆครับ

เพิ่มครับบบบ

อันนี้บรรยายกาศเมืองครับ ดูสะอาดมากครับ สะอาดกว่าบ้านเราเยอะๆๆๆๆ

ต่อด้วยกำลังจะข้ามเกาะครับ แต่จำไม่ได้ว่าเกาะอะไร 55++ เป็นแนว shopping ครับ

ท่าเรือครับ

ข้ามมาถึงแล้นนน เห็นตึก ริบๆๆๆ

บรรยากาศโดยรอบๆ ร้านนี้แนวดีครับ

จัดขาวดำซักรูป 55+

วิถีคนที่นั่นครับ

เจอคนแต่งงานด้วยเห็นแล้วอยากแต่งบ้าง... 555++

อยากไปจร้าาา.... อยู่แถวไหนของ นครนายก หรอค่ะ

ไปหายากป่าว?? :lol::D

ถ้าไปกับผมหาไม่ยากครับ (^__^)

[/b][/b][/b][/b][/b][/b][/b]

ชุดแดง...ซะด้วยอ่ะะะ

แจ่ม แจ่ม อิอิ ^^

ภาพนี้เป็น 1 ใน 4 คู่ที่ผมเจอและได้ถ่ายภาพมาครับ

• 1 month later...

มาแล้วครับกับ Trip มันส์ๆ ชื่อว่า " ธรรมมะบนสายหมอก "

วันที่ 23-27 Nov 2012....

ขับรถเองระยะทางทั้งหมด 1,895.30 Km.

เส้นทางจาก กรุงเทพ - พิดโลก - เพชรบูรณ์ - เลย (เชียงคาน - ด่านซ้าย-ท่าลี่-ภูเรือ ) - ขอนแก่น - โคราช (พิมาย)...กทม.

โดนค่าน้ำมันไป 6,040 บาท

ได้เจอสถานที่, ถนน, วิว, ภูเขา, ธรรมชาติ, วัด สวยๆ + ได้บุญตามที่ตั้งใจไว้ด้วย แถมยังมีทริปที่พิเศษที่ไม่ได้วางแผนไว้ตั้งแต่แรกอีกด้วย(ภูเรือ)...

เป็นอะไรที่มีความฟามสุขและมันส์ดีจริงๆ........

เวลาความสุขมันช่างผ่านไปเร็วจิงๆๆๆๆๆๆ.......

trip นี้รถได้แผลมา 2 แผลเล็กๆ ที่มุมกันชนด้านหน้าบนยอดภูเรือ แอบเจ็บปวดเล็ก 55+ แต่ก็มันส์ดี

(แถมก่อนลงยอด ฝนตกหนักมากๆอีก กลัวน้ำป่า ที่ทำสำคัญกลัวกล้องพังมากมากกว่า ฮ่าฮ่า สรุปเปียกเละเทะครับ )

วัดที่ได้แวะไปนมัสการมา.......

วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (จังหวัดพิษณุโลก)

วัดพระธาตุผาแก้ว, (เพชรบูรณ์)

วัดเขาค้อ, (เพชรบูรณ์)

วัดศรีคุณเมือง ,อ.เชียงคาน (จังหวัดเลย)

วัดพระธาตุสัจจะ อ.ท่าลี่ (จังหวัดเลย)

วัดพระธาตุศรีสองรัก อ.ด่านซ้าย (จังหวัดเลย)

วัดเนรมิตวิปัสสนา อ.ด่านซ้าย (จังหวัดเลย)

วัดโพนชัย อ.ด่านซ้าย (จังหวัดเลย)

วัดหนองแวง อ.เมือง (จังหวัดขอนแก่น)

วัดศรีธาตุ อ.เมือง (จังหวัดขอนแก่น)

เริ่มภาพแรก วันแรก NOV 23, 2012 แวะเติมน้ำมัน ณ ตัวเมือง พิดโลก

ต่อด้วยสถาณที่แรกที่แวะไป คือพระราชวังจันทร์ สักการะอณุสรณ์ของสมเด็จพระเนรศวร

ต่อด้วย วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (จังหวัดพิษณุโลก)

พระพุทธชินสีห์

และพระพุทธชินราช

ไว้จะทยอยๆลงรูปเพิ่มนะครับ...

มารอชมภาพสวยๆ ดูจากแผนเที่ยวแล้ว มันมากๆ เลยครับ ^^

รูปสวยๆไม่ค่อยมีอะครับ 555++

แต่ทริปนี้ผมมันส์มากจริงๆครับ

มันส์กว่าปีแล้วที่ผมไปปายมาอีก ครับ

รอชมด้วยคน :lol:

ขอบคุณครับพี่

มาชมภาพสวยๆครับ เสาร์นี้ผมขึ้นเขาค้อเหมือนกันครับ :D

ขอบคุณครับพี่....แต่จะมีภาพสวยป่าวไม่รู้นะครัย 55++

เข้าค้อวันที่ 24 NOV ที่ผมไปไม่หนาวครับ แต่เห็นทะเลหมอกเป็นว่าเล่น เดี๋ยวจะเอรูปมาให้ดูครับ....

ผมพักที่แทนรักทะเลหมอก ครับ....

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับพี่.....

ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณครับพี่....แต่จะมีภาพสวยป่าวไม่รู้นะครัย 55++

เข้าค้อวันที่ 24 NOV ที่ผมไปไม่หนาวครับ แต่เห็นทะเลหมอกเป็นว่าเล่น เดี๋ยวจะเอรูปมาให้ดูครับ....

ผมพักที่แทนรักทะเลหมอก ครับ....

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับพี่.....

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแวะเข้ามาดูภาพสวยๆอีกทีนะครับ :D

เข้ามาดูภาพที่เที่ยวสวยๆ กับรถสวยๆ ครับ ^_^

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

สวยงามครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ สบายดีไหมครัยพี่ ไม่เห็นเอารูปมาลงบ้างเลย หรือว่าแอบซุ่มอยู่ครับ....

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแวะเข้ามาดูภาพสวยๆอีกทีนะครับ :D

เช่นกันครับผมมม

ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ.....

มาต่อกันที่วันแรก.....

ออกจากพิษณุโลก ยิงยาวถึงเขาค้อครับ

ที่นี่ผมพักที่ แทนรักทะเลหมอก....ได้เห็นหมอกสมใจจริงๆครับ...

ห้องพักขออนุญาติไม่เอารูปลงนะครับ

ไปถึงห้องพักประมาณเกือย 5 โมงครับ

อันนี้บรรยากาศประมาณ 5 โมงเย็นครับ...ไม่หนาวแต่ไม่ร้อนครับ กำลังดี..

มาถึงตอนเช้ากันบ้างครับบบบบ ผมออกมาถ่ายรูปตั้งแต่ 6 โมง - 9 โมงครับ

ที่ 10 โมงยังมีหมอกอยู่เลยย....สุดยอดจุงเบย...

วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับบบบบ

• 10 months later...

ช่วงนี้ไม่ได้เข้าเวปนี้เลยครับ ตอนนี้ผมขาย FD ไปแล้วครับ เลยไปเล่นอีกเวปครับ

แต่ยังคงคิดถึงเวปนี้เสมอ

เดี๋ยว 21-26 พย นี้ จะไป

แม่สะเรียง - แม่ฮ่องสอน - ปาย - เชียงใหม่

จะขออนุญาติเอารูปมาลงนะครับ