Jump to content

ยาง LM703 แชร์ประสบการณ์กันคับ

Recommended Posts

ตอนนี้เพิ่งถอยยาง dunlup lm703 215/45/17 มาคับ ใส่ได้มาอาทิดนึง แร้วเหงเพื่อนๆในคลับบอกกันว่ายางรุ่นนี้ไม่ค่อยดี บวมง่าย แข็งไว จิงหรือป่าวคับ กลัวใช้ไปแร้วมีปัญหาอ่าคับ ใครเคยใช้ยางรุ่นนี้มาช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยคับ

ผมใช้อยู่ 15000 โลแล้ว ก้อไม่แข็งนะครับ หนึบพอได้ แต่เจอน้ำ ไปไม่เป็นเหมือนกัน เสียงนิสหน่อย โดยรวมถือว่าโอเคครับเมื่อเทียบกับราคา

ผมเคยใช้เหมือนกัน เปลี่ยนตอน 3 หมื่นโล

หลัง ๆ ผมว่ามันแข็งขึ้นนิดหน่อย แต่เสียงดังกว่าเดิมพอสมควร แห้งๆก็เกาะถนนดี พอเจอน้ำทีนี่รถเป๋เลยคับ ยิ่งแอ่งนะพวงมาลัยไปเลยอะ น่ากลัวสุด ๆ

รวมๆแล้วก็โอเคน่ะครับ แต่พอนานๆไปสักพันโลเริ่มเสียงจะดังครับสมกับราคา ถ้าชอบยางขอบหลบๆก็แนะนำ แต่ถ้าชอบเงียบก็แนะนำ ninto ครับไม่ดังแล้วนิ่มดีครับ

ผมใช้อยู่แรกๆเสียงมีนิดๆ ตอนนี้ใช้ไป2หมื่นโลได้แล้วเริ่มดังขึ้นเรื่อยๆ แต่ก้อถือว่าคุ้มสมกับราคา

ผมเรียกรุ่นนี้ว่า ดันหลอก

เพราะเบรคหนักๆมีอาการไหล ไว้ใจไม่ได้ทุกกระบวนท่าของการเบรค

รีดน้ำพอทน ความเร็วสูงพอได้ แต่ต้องมีสติควบคู่ไม่เว้นแม้แต่เสี้ยววินาที

แต่ถ้าขับบ้านๆ ถือว่า ใช้ได้ เพราะราคาไม่สูง

แต่ถ้าอยากใช้รถเต็มสมรรถนะ มองยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ :)

ขับเรื่อย ๆ พอได้ครับ คุ้มราคาดี แต่ถ้าเจอฝนตก ขับเร็ว ๆ ไม่ค่อยมั่นใจ เหมือนรีดน้ำไม่ทัน

แนะนำ nitto neogen ครับ ราคาหนีกันไม่มาก

แต่รีดน้ำดีกว่า lm703 แน่นอนคอร์นเฟิร์ม

ผมเคยใช้อยู่คิดว่าก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ราคากลางๆ ไม่แพงมาก แต่ดอกด้านในหมดตอน 25,000 กิโลเมตร ตอนนั้นไม่รู้ว่าควรสลับยางแบบกลับหน้ายาง เลยกินด้านในหมด :wacko: :wacko:

แต่เพราะว่ามันเป็นยาง comfort เน้น นุ่ม เงียบ (เสียงมาตอนดอกหมด) ขับโหดๆ อาจจะสู้ยาง sport ไม่ได้

ยังดีใจ ยังมีแนวร่วมที่ยังใช้รุ่นนี้อยู่ :0019: แต่ถ้าเปลี่ยนครั้งน่าคงต้องหาคบยางที่น่าสนใจกว่านี้

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ

โดยรวมผมว่าโอเคนะ ใช้มาหลายชุดแระ ฝนตกไม่ว่าใส่ยางอะไรเราก็ขับให้ช้าลงหน่อยเพื่อความปลอดภัยคับ

LM 703 ค่า treadwear 440 เป็นดอกยางแข็งจะให้เกาะได้ยังไง

อยากให้เกาะถนนต้องใช้ค่า treadwear ค่าต่ำๆ ดอกยางจะนุ่ม

ข้อดีของ LM 703 คือ ราคาถูก และแก้มหลบซุ้ม

คุณภาพตามราคา

กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ

ลังเล Falken Ze912

อีกเจ้านึงน่ะครับ

ไงผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ผมก็ใช้ lm703 ประมาณ 4000 โลกว่า ก็โอเคดีอยู่นะครับ ยังไม่ดัง ผมว่าออกนุ่มๆ เบรคหนักครั้งนึง มีรถเสียเลนขวาขับตามกันมากดเบรคดูดติดเท้าดีก็เอาอยู่(น่าจะอยู่ที่ผ้าเบรคด้วย)

ยางแก้มหลบซุ้ม ชอบครับ

ผมเคยนั่งรถ jazz ของเพื่อนก็ดังนะครับ

ผมจำได้ว่าเปลี่ยนตอนเกือบ 31,000 โล ไปเปลี่ยนกับมันเงียบกริบ

พอมานั่งใหม่ ตอนนี้ 38,000 หน่อยๆ เสียงดังชัดเลยคับ ไม่ถึง 1 ปีด้วยซ้ำ

แนะนำ v12 คับ สว่นตัวใช้อยู่ ใช้มาปีครึ่ง จำได้ว่า เปลี่ยนช่วงวาเลนไทด์ปีที่แล้ว

จะ 25,000 กิโลแล้วเรื่องเสียงถ้าไม่ตั้งใจฟังก็ไม่ได้ยิน

ถนนเปียกๆ 100-150 แซงเปลี่ยนเลนบนทางด่วน เนียนดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ไม่ถึงเดือน รู้สึกก่อว่ามีเสียงแร้วนะ

แต่ไม่รู้เพราะว่าเคยใช้16มารึป่าว เพราะเพิ่งเปลี่ยนมาเป็น17

หรือคิดไปเอาก่อไม่รู้555+

ตอนนี้ผมใช้ไม่ถึงเดือน รู้สึกก่อว่ามีเสียงแร้วนะ

แต่ไม่รู้เพราะว่าเคยใช้16มารึป่าว เพราะเพิ่งเปลี่ยนมาเป็น17

หรือคิดไปเอาก่อไม่รู้555+

ลองเติมลม 32 33 ดูครับ

ตอนนี้ของผม v12 เติม 40 เสียงมาเลยครับ

35นี่ต้องตั้งใจถึงจะได้ยิน

ลองเติมลม 32 33 ดูครับ

ตอนนี้ของผม v12 เติม 40 เสียงมาเลยครับ

35นี่ต้องตั้งใจถึงจะได้ยิน

ขอบคุณคับ ลองดูมาแร้ววันนี้เพิ่งไปเติมลมไนโตรเจน32 มาลองเหยีบไป120 ปิดเพลงปิดแอร์ ได้ยินชัดเจนมา เป็นเพราะอะไรอ่าคับ ยางใช้มาไม่ถึงอาทิดเรยคับ หรือเป็นปกติของยางรุ่นนี้ แต่พอเปิดเพลงก่อได้ยินนิดหน่อยคับ ขอความเห็นหน่อยครับ

ขอบคุณคับ ลองดูมาแร้ววันนี้เพิ่งไปเติมลมไนโตรเจน32 มาลองเหยีบไป120 ปิดเพลงปิดแอร์ ได้ยินชัดเจนมา เป็นเพราะอะไรอ่าคับ ยางใช้มาไม่ถึงอาทิดเรยคับ หรือเป็นปกติของยางรุ่นนี้ แต่พอเปิดเพลงก่อได้ยินนิดหน่อยคับ ขอความเห็นหน่อยครับ

งั้นลองดู สัปดาห์ ปี ที่ผลิตนะครับ

ถ้าปีที่ผลิต ยังใหม่อยู่ ก็นะจะเป็นที่ร้านยาง ประมาณว่าเก็บยางอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ไม่เหมาะสม

เช่นพื้นที่เก็บยางชื้นๆ อุณหภูมิห้องร้อน

ทำให้ยางแข็งหรืออื่นๆ อะไรประมาณนี้