Jump to content

Recommended Posts

ศูนย์ฟอร์ดไทยไม่เอามาขายมั่งเลยเหรอพี่ ของ FD ยังมีเพียบ wiring กันอย่างเดียวสบายแฮ

ไม่งั้นต้องสั่งก้อต้องสั่ง ให้ตาต้นสั่งให้ สบาย ;)

ไม่เอามาขายเลย แถมลูกค้าขอให้อัฟโปรแกรมให้ก็อ้างทำไม่ได้ ไม่รู้ ตอบแค่นั้น

พี่วัชรบอกแบบนี้ กระจ่างเลย

ใช้ฟอร์ด นี่ต้องพึ่ง DIY จริงๆจังๆซะละ

เดี๋ยวเปิดห้อง DIY ที่นี่ซักห้องสำหรับรถคันที่สองของบ้านดีกว่า ได้มีที่เก็บข้อมูล ว่าแล้วก้อเริ่มสะสมได้ :0102:

พี่วัชรครับ รุ่นเทรนด์ 1.6 อยากได้ usb น่าจะรื้อเยอะไหมครับ

(ตัวอุปกรณ์ เห็น module มันรวมเอา usb voice control และ bluetooth อยู่ใน module เดียวกัน แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่)

พี่วัชรครับ รุ่นเทรนด์ 1.6 อยากได้ usb น่าจะรื้อเยอะไหมครับ

(ตัวอุปกรณ์ เห็น module มันรวมเอา usb voice control และ bluetooth อยู่ใน module เดียวกัน แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่)

มาดึกนะลุงเบ้ง

พี่วัชรบอกแบบนี้ กระจ่างเลย

ใช้ฟอร์ด นี่ต้องพึ่ง DIY จริงๆจังๆซะละ

เดี๋ยวเปิดห้อง DIY ที่นี่ซักห้องสำหรับรถคันที่สองของบ้านดีกว่า ได้มีที่เก็บข้อมูล ว่าแล้วก้อเริ่มสะสมได้ :0102:

ง่ะคันที่สอง ไม่ใช่ Ford อ่ะสิป๋าทอม สงสัยจะเป็น Swift คงต้องไปกล่อมคุณศรีให้เปลี่ยนใจดีกว่าจะได้มีเพื่อนร่วมก้วนที่อุ่นใจ

สวิฟมีก้องใช้อยู่คับ น่าจะโออยู่ รื้อกันได้ ปัญหาคือ คู่มือรื้อนี่แหละ ถ้าหาไว้ได้ก่อนก้ออุ่นใจกันไปทีเดียว

สวิฟมีก้องใช้อยู่คับ น่าจะโออยู่ รื้อกันได้ ปัญหาคือ คู่มือรื้อนี่แหละ ถ้าหาไว้ได้ก่อนก้ออุ่นใจกันไปทีเดียว

คุณก้องซื้อที่ศูนย์ไหน เซลชื่ออะไร ได้ของแถมอะไรบ้าง ขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ

ทาง PM ก็ได้

ซื้อศูนย์อนุสาวรีย์ชัยฯ แน่นอน

แต่เซลล์นี่ไม่รู้ เดี๋ยวเรียกก้องมาให้ละคับ ก้องได้รถมาขับจนพังแล้วนพ จะได้เงินคืนอีกไม่กี่เดือนละ :D

ซื้อศูนย์อนุสาวรีย์ชัยฯ แน่นอน

แต่เซลล์นี่ไม่รู้ เดี๋ยวเรียกก้องมาให้ละคับ ก้องได้รถมาขับจนพังแล้วนพ จะได้เงินคืนอีกไม่กี่เดือนละ :D

อ้าว ซะงั้น แล้วจะซื้อดีไหมเนี่ย :0113:

หวัดดีพี่ๆ

ช้างน้อยอีกทีค้าบ

พอดีได้โคมไทป์อาร์มา แต่ปัญหาอยู่ตรงหาปลั๊กเสียบกะขั้วไฟเลี้ยว และหลอดไฟต่ำที่เป็น D2R ไม่ได้เลยคับ (รถยังเป็น 1.8 คับ)

รบกวนพอจะมีแสงสว่างนำทางให้ทีได้มั้ยคับ ว่าจะพอหาปลั๊กได้ที่ไหนบ้าง หรือว่าต้องไปคุ้ยในเซียงกงเท่านั้นอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

สิทมาแจ้งถึงที่ไม่มีคำตอบให้คงไม่ได้ละคับ :D

โคมไท้ปอาร์คงเป็น HID ใช่มั้ยคับ หัวแปลง D2R เข้ากับ HB4 ของ1.8 พอมีคับ เดี๋ยวรอทีมช้างน้อยมาตอบกันอีกที เห็นหลายๆคันใช้อยู่ พี่พรตัวรู้เลย :lol:

มาแปลกใจอีตรงขั้วไฟเลี้ยว ไม่เคยเจอจริงๆ ที่มันใส่กันไม่ได้ เดี๋ยวรอคนเคยเห็นมาแจ้งอีกทีคับ

ผมไม่เคยเห็นนึกภาพไม่ออกน่ะ หรือถ่ายมาชมห่นอยก้อดีคับสิท :)

อยากได้ usb มันต้องหาอุปกรณ์ตามที่เบ้งบอกนั้นแหละมาต่อพ่วงเข้าไป

ราคาไม่มีใครรู้เลยละ หาในไทยยาก ศูนย์ก็เหมือนตลาดเขมร ลาวอะไรประมาณนี้ คือไม่รู้เรื่องอะไรเลย แบบขายรถอย่างเดียว อยากได้ก็ต้องซื้้อรุ่นนั้นๆไปเลย จะมาซื้อเพิ่มทีหลัง

บอกไม่รู้เรื่องลูกเดียว

หา ebay เอา

ต่อเสร็จใช่ว่าจะใช้ได้เลย ต้องพยายามตีซี้หัวหน้าช่างที่เขาเก่งๆ รู้เรื่องและยอมใช้ ISD ช่วยตั้งโปรแกรมให้ จะมาทำแบบเอฟดีไม่ได้เลย ทุกอย่างเล่นผ่าน MS-CAN หมด

พีว่าซื้อวิทยุบวกจอใหม่ดีกว่า รวมๆ แล้วถูกกว่าอีก แถมไม่ต้องเพิ่งช่างศูนย์ ซูริคของจีนก็โอเคนะราวๆ สองหมื่น หุหุ ได้ครบ แถมควบคุมที่พวงมาลัยได้อีก ง่ายกว่ากันเยอะ

สิทครับ

ขั้วไฟเลี้ยว เดียวต้องรอถามพี่เอ๋ครับ ว่าได้จากไหนมา

หรือไม่ก็ลองถามพี่โป่งดูก๊าบ พี่โป่งได้ไปแล้วชุดนึงแต่ .... อิอิ

สิทมาแจ้งถึงที่ไม่มีคำตอบให้คงไม่ได้ละคับ :D

โคมไท้ปอาร์คงเป็น HID ใช่มั้ยคับ หัวแปลง D2R เข้ากับ HB4 ของ1.8 พอมีคับ เดี๋ยวรอทีมช้างน้อยมาตอบกันอีกที เห็นหลายๆคันใช้อยู่ พี่พรตัวรู้เลย :lol:

มาแปลกใจอีตรงขั้วไฟเลี้ยว ไม่เคยเจอจริงๆ ที่มันใส่กันไม่ได้ เดี๋ยวรอคนเคยเห็นมาแจ้งอีกทีคับ

ผมไม่เคยเห็นนึกภาพไม่ออกน่ะ หรือถ่ายมาชมห่นอยก้อดีคับสิท :)

ขอบคุณคับ ป๋าทอม

วิ่งไปถ่ายรูปขั้วหลอดไฟเลี้ยวมาให้ดูนะคับ

ปล.รูปใหญ่ไปหน่อย ต้องขออภัยนะคับ พอดีเพิ่ง Format คอม แล้วยังไม่ลงโปรแกรมตกแต่งภาพเลย

เห็นหมดว่านิ้วเป็นขุย เพราะไม่กินผัก 555