Jump to content

Recommended Posts

ช้างน้อยเอ๋ย เงียบเหงากันจัง แสดงพลังหน่อย นับวันยิ่งร่อยหรอ ทีโลตัสเงียบทุกวันอาทิตย์เลย คิดแล้วใจหาย

ช้างน้อยเอ๋ย เงียบเหงากันจัง แสดงพลังหน่อย นับวันยิ่งร่อยหรอ ทีโลตัสเงียบทุกวันอาทิตย์เลย คิดแล้วใจหาย

พลังไม่ได้แสดงเฉพาะวันอาทิตย์

มันแสดงได้ทุกวันแต่ทุกคนมิได้นำพาเองดอกสหาย

แค่เพียงเสียสละเวลาเข้ามาสนทนาผ่านตัวหนังสือด้วยการพิมพ์คำไม่กี่คำต่อวัน

อยู่บ้านง่ายๆยังไม่ค่อยจะว่างมาพิมพ์กันแล้ว คิดว่าจะว่างขับรถไปโลตัสรึ

เอาเถิด ชีวิตทุกคนมีทางเดินของตนเอง

ถึงเวลามันต้องรับผิดชอบชีวิตตนเองก่อน อย่าได้คิดมากอะไรไป

อย่าน้อยใจเลยศิษย์พี่ พอศิษษ์น้องไปสำนัก ท่านพี่ก็ไม่มา เอาเป็นว่าเด๋วอาทิตย์นี้ ศิษย์น้องจะขอกลับไปเยือนสำนักโลตัส ณ เลียบด่วนอีกสักครา หลังจากปลีกวิเวกเคลียงานในยุทธภพหลังขดตาแข็งมานานแสนนาน หวังว่าจะได้พบเหล่าบรรดาศิษย์พี่ทั้งหลาย

มุ่งมั่นมานานแล้ว แต่ปีนี้ตั้งใจจะทำให้สำเร็จเพราะอายุล่วงเลยมามากแล้ว เห็นปรึกษากันกับพี่วิทเมื่ออาทิตย์

ผมนี่อ่ะเฮื้อเลย

http://pantip.com/topic/33047575

[CR]ร้านอาหารญี่ปุ่นโยชิ ลาดกระบัง(Yoshi) บุฟเฟต์ ปลาดิบ
ร้านตั้งอยู่ ลาดกระบังครับ ตามแผนที่เลยครับ

ใกล้ๆสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า ลาดกระบัง เด็กลาดกระบังต้องเคยมาทานกันแน่นอน
ผมกลับไปเอาเอกสารที่มหาลัย เลยแวะทาน สมัยเรียนผมทานบ่อยมากกกกกก

จานแรกเริ่มที่ปลาดิบเลย ครับบบ แซลมอน กับ ปลาโอ  อร่อยครับ ผมว่าดีอ่ะ ชิ้นหนา สด โอเคอ่ะ สรุปนะ
แต่ไม่ได้เทพ ระดับ ร้าน A la carteแพงๆ แต่ก็เป็นบุฟเฟต์ที่ปลาดิบดีมากละกัน
แล้ว ผมก็ขอซีฟู้ด จากร้านด้วย แต่เค้าบอกไม่มี ก็เลยบอกว่า เอาน้ำยำแซลมอนมาแหละ อร่อยมากก จิ้มกัน เข้าๆ
มีปลาหลายอย่างนะครับ ท้องปลาแซลมอน ก็มีแต่ผมไม่ชอบทาน พวกท้องๆ รู้สึกว่า มีแต่ไขมัน ^^

จานต่อมา ก็ ยำปลาแซลมอน ครับ อร่อยมากกก ยำแบบรสชาติไทย เข้ากั๊น เข้ากัน

แซลมอนโรล *หมายเหตุ จานนี้ผมไม่ได้ชอบมาก แต่เพื่อนผมบอกว่า ดี

แซลมอน ราดซอสไข่กุ้ง

ซีฟู้ดเซ็ท อันนี้โอเคครับ

หัวปลาแซลมอน ต้มซีอิ๊ว อันนี้ผมชอบมากกก

พิซซ่าญี่ปุ่น โอเคครับ อร่อย แต่อย่าทานเยอะ เดี๋ยวตัดกำลัง ฮ่าๆ มันเป็นแป้ง

เนื้อผัดยากิโซบะ โอเคครับบบบ อันนี้

หมึกย่างซีอิ๊ว โอเคครับบบบ

เมนูมีมากกว่านี้ครับ แต่ผมสั่งมาทานแค่นี้
ดูเมนูอื่นๆ คลิกที่นี่เลย ครับบบบบ
[spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ราคาสุทธิ 488 บาท ครับ  กฏกติการทานครับ

แนะนำให้ไปลองทานครับ เดินทางไม่ลำบาก ตามแผนที่เลย จากมอเตอร์เวย์หมายเลข 7 ไม่ไกลคร้าบบ

ปล.ปีใหม่ ไม่ปิดนะครับ เค้าจะหยุด 3-7 ม.ค. 2558
http://goo.gl/VNmy90 เพจเฟซบุ๊ค ของ ร้านครับบบบ
ชื่อสินค้า:   บุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่น ปลาดิบ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ 31 ธันวาคม 2557 เวลา 18:13 น.

8
บูด้อน
31 ธันวาคม 2557 เวลา 18:00 น.

แหม่ หิวขึ้นมาเลยนะคับ ท่านผู้ชม

ซีฟูดเซตดูดีทีเดียว

สงสารน้องผู้ชายหน้าขาวใสคนนั้นจิง

รู้สึกเหมือนได้ยินเสียงว่า อาหารหวานกรุคืนนี้ค่ะ

ดิวปีใหม่นี้ เป็นคนใหม่ด้วยนะ รูปภาพแบบนี้ควร ลด ละ เลิก เสียเถอะนะเพื่อน ทำบุญแบบเราเถอะนะ

กรุนี่แปลกใจตั้งแต่มันอดบุหรี่ 3 วัน ไม่รู้สึกอยากอะไร ละ

ลามมาถึงรูป รส กลิ่น เสียง

วัยทองไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

ลด ล่ะ เลิกไร ปั่นไปเห็นขาวๆคอนี่หมุนพลิกไปมาแทบหลุด

กากหมูตัวพ่อ

รักษาตัวจนหาย บุหรี่ แอลกอฮอลเลิกหมด เป็นปี

วันดีคืนดี เดินหยองๆ มาขอบุหรี่ดูดตัวนึง บอกอยาก

วันนี้มันบอกเลิกได้ 3 วัน น่าดีใจด้วบมั้ยน่ะ