Jump to content

Recommended Posts

ส่วนมากจะเข้ามาตั้งแต่บ่าย 3 ไปแล้วครับ ถ้าจะให้ช่วย เดี๋ยวต้องนัดกันหลาย ๆ คนครับ

อุปกรณ์มียังครับ

ตอนนี้มีฉนวนกันความร้อน กับ เทปกาว 2 หน้า (สีแดงของ 3M) แล้วครับ 

ส่วนพวกไขควงแบน ปากแฉก เล็ก ใหญ่ เดี๋ยวยืมจากที่ทำงานไปได้ครับผม

ขอบคุณมากๆเลยครับ

เดี๋ยวนี้โลตัสที่ไม่ค่อยว่างเหมือนเมื่อก่อน หลีกเลี่ยงต้นเดือน และก่อน บ่ายสาม เพราะเวลาทำ ต้องใช้พื้นที่กว้าง

คงจะประมาณวันที่ 12 ก.ค. โน่นเลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ  :lol:

ตอนนี้มีฉนวนกันความร้อน กับ เทปกาว 2 หน้า (สีแดงของ 3M) แล้วครับ

ส่วนพวกไขควงแบน ปากแฉก เล็ก ใหญ่ เดี๋ยวยืมจากที่ทำงานไปได้ครับผม

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ตอนพวกผมทำกันใช้กาวแบบสเปรย์อ่ะครับ น่าจะถูกกว่าและไม่หนาด้วยครับ

ตอนพวกผมทำกันใช้กาวแบบสเปรย์อ่ะครับ น่าจะถูกกว่าและไม่หนาด้วยครับ

หน้าตาเป็นแบบไหนอ่ะครับ :lol:

หรือไปเดินๆแถวๆโฮมโปรก็มีครับ

หน้าตาเป็นแบบไหนอ่ะครับ :lol:

หรือไปเดินๆแถวๆโฮมโปรก็มีครับ

โฮมโปรมีครับ

วันนี้ วันเปลี่ยนแปลงการปกครอง 

วันที่มีการปฏิวัติสยาม เมื่อปี พ.ศ. 2475 ที่ถือว่าเป็นปีที่มีการเปลี่ยนแปลงการปกครองของประเทศไทย จากระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชย์ มาเป็นระบอบประชาธิปไตย โดยคณะราษฏร เมื่อวันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2475

เยอะ  :0026:

ช่วงนี้   ไม่ค่อยได้เข้ามา กิจกรรมที่ทำงานเยอะเกิ้น

ตอนเด็กๆครูสอนด้วยนะ ว่าทำไมถึงเรียกท่านว่า สุนทรภู่ 

ขับ FD แต่ง วิ่งยาวๆ ก้อเหนื่อยแบบนี้แหละ 

เอาเฟียสต้าน้อยไป สบายมากๆ  ต้องขอบคุณน้องเก๋ ไม่ยอมนั่ง SR4

ขอบคุณทุกคนนะคร๊าบที่มาช่วยวัดพระบาทน้ำพุ จ.ลพบุรี

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน พี่ ๆ น้อง ๆ ชมรมช้างน้อย และขอบคุณมิตรภาพ civicclubthailand 

We are CCTH.

ขอบคุณทีมงานเจ้าของพื้นที่เช่นกันครับ เตรียมเส้นทางให้เรียบร้อย มีตำรวจพาผ่านไฟแดงเป็นหมู่คณะเลย 555 

ส่วนตัว ดีใจที่ได้ไปร่วมงานครับ  :D

ขอบคุณทีมงานเจ้าของพื้นที่เช่นกันครับ เตรียมเส้นทางให้เรียบร้อย มีตำรวจพาผ่านไฟแดงเป็นหมู่คณะเลย 555 

ส่วนตัว ดีใจที่ได้ไปร่วมงานครับ  :D

รบกวนโอนให้ อ.มาตร 2000 สิป๋า เป็นค่าตำรวจ ส่วนที่อยู่กับผม เดี๋ยวต้องเก็บไว้จ่ายค่าโฮส ใกล้ละ

ขับ FD แต่ง วิ่งยาวๆ ก้อเหนื่อยแบบนี้แหละ 

เอาเฟียสต้าน้อยไป สบายมากๆ  ต้องขอบคุณน้องเก๋ ไม่ยอมนั่ง SR4

เหนื่อยตอนไล่ขบวนเนี่ยแหละ 555+ 

ขอบคุณทุกคนนะคร๊าบที่มาช่วยวัดพระบาทน้ำพุ จ.ลพบุรี

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน พี่ ๆ น้อง ๆ ชมรมช้างน้อย และขอบคุณมิตรภาพ civicclubthailand 

We are CCTH.

ขอบคุณอาจารย์มาตรด้วยนะครับ เมื่อวานตอนกลับไม่เจอกันเลยไม่ได้ขอบคุณ

รบกวนโอนให้ อ.มาตร 2000 สิป๋า เป็นค่าตำรวจ ส่วนที่อยู่กับผม เดี๋ยวต้องเก็บไว้จ่ายค่าโฮส ใกล้ละ

ได้ๆ  บัญชี อ.มาตร อยู่ตรงไหน 

เหนื่อยตอนไล่ขบวนเนี่ยแหละ 555+ 

ไม่เหนื่อยเท่าใดนะ ถ้าไม่เบรคๆ กดๆ 

เห็นตอนกลับ ยุกๆยิกๆ ปาดซ้ายขวากันมั่วเลย 

สุดท้ายไปเจอกันที่ไฟแดงหมด กรุเพลีย

ไม่เหนื่อยเท่าใดนะ ถ้าไม่เบรคๆ กดๆ 

เห็นตอนกลับ ยุกๆยิกๆ ปาดซ้ายขวากันมั่วเลย 

สุดท้ายไปเจอกันที่ไฟแดงหมด กรุเพลีย

เพลี๊ยยเพลีย 555+

เห็นเฟียสน้อยเข้าปั้มเลยทิ้งเลย 

นี่ถ้าไม่เข้าปั๊มสงสัยถึงบ้านคันแรก  :0207:

ตอนเข้าไป นึกว่าจะเข้าปั๊มคันเดียว ซื้อกาแฟเสร็จเดินออกมา  ทีมรถเทพจอดต่อข้างหลังเป็นแถวเลย

ออกไม่ได้อีก หน้าติด หลังติด ต้องรอ   เลยกลายเป็น มีชุดแรกน่ะเลยไปทีมเดียว ที่เหลือจอดปั๊มนี้กันหมด