Jump to content

Recommended Posts

วันนี้พวกเรา..."สัญจรแด๊ก" ได้เดินทางไปยังถนนท่าดินแดง

เพื่อหาไรหร่อยกินกัน...จุดมุ่งหมายของวันนี้ก็คือ.............

ก๋วยจั๊บเจ้หลา....ท่าดินแดง

ร้านเจ้หลา ทำก๋วยจั๊บขายมาแล้วไม่ต่ำกว่า 15 ปี

จนได้รับการรับรองความอร่อยจาก

เปิปพิสดาร

หมึกแดง

ไปชมความอร่อยกัน

ทีเด็ดของร้านนี้ ก็น่าจะเป็น...เจ้าหมูกรอบ นี่แหละครับ :sm01:

ดูหน้าเจ้าของร้าน......เจ้หลา (เค็มจิงๆ)

ที่ร้านเปิดบริการทุกวัน ไม่มีวันหยุด(เค็มจิงๆ)

แถมนิส..สำหรับท่านที่ชอบทานหมูสะเต๊ะ ปากทางมีร้านขายหมูสะเต๊ะ 2 ร้านหร่อย

จนได้รับรางวัลเช่นกัน

ร้านแรกชื่อร้าน........โอว....

ร้านสองชื่อร้าน.........ตี๋.....

ไม่รู้เหมือนกันว่าร้านไหนหร่อยกว่ากัน

ต้องไปลองกันเองล่ะกันคร๊าบบบบบบ

จะไปลองให้ได้ครับร้านนี้ หมูสะเต๊ะ โบ้ยเกี่ย มาบ่อยไม่รู้ว่ามีก๋วยจั๊บอีกร้านที่ต้องลอง

อยู่แถวไหนหว่า เดี๋ยวไปชิมมั่ง

ก็ที่พ่อกรูซื้อไปฝากมรึงไง

หมูสะเต๊ะอร่อยคับConfirmสมัยก่อนต้องต่อคิวยาวมากๆกว่าจะได้กิน ก๋วยจั้บก็อร่อยคับ ถัดจากร้านหมูสะเต๊ะไปมีร้านขายโบ๋วเกี้ยอร่อยมากอยู่มากว่า30ปีแล้ว

ลองดูกันนะคับ ที่ผมรู้เพราะบ้านเก่าอยู่แถวนั้นคับ

เส้นท่าดินแดง ของกินเพียบ...ปกติจะซื้อร้านตี๋ ไม้ใหญ่และนุ่มกว่า แต่หลังๆ ไม่ค่อยอร่ิยแล้วครับ

หน้าตา หน้ารับประทานมากเลยครับ วันหลังต้องไปโดนบ้างแล้วล่ะ

อยู่แถวไหนหว่า เดี๋ยวไปชิมมั่ง

ร้านอยู่ท่าดินแดงครับ สี่แยกเลี้ยวเข้าไป ซอยที่2ซ้ายมือครับเลี้ยวเข้าไป อ่ออ..ไปเช้าหน่อยนะครับพี่

บ่ายของเริ่มหมดล่ะ ตอนนี้ร้านย้ายมาอยู่ซอยเดียวกันแต่ถึงก่อนสิสนึงครับ อยู่ขวามือ

(ซอยที่2เลี้ยวซ้าย เข้าซอยร้านอยู่ขวา)

กินบ่อย ขายดีมากครับ กินตั้งแต่เด็กๆเลย ^^

ป.ล. ร้านหมูสเต๊ะ ต้นตำหรับร้านโอว....ครับ กับเจ้าของร้านตี๋ เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อนครับ

กินตั้งแต่ไม้ละ 1.50 อ่ะครับพี่ๆ (เจ้าของร้านผอมๆ ตัวเล็กๆมีอายุหน่อยครับ ส่วยเมียเค้าคนที่มีไฝอ่ะ อิอิ)

• 4 weeks later...
  • 2 weeks later...
  • 1 month later...