Jump to content

Recommended Posts

AC stage4 FD พอไหม

ก็น่าจะใช้ได้แล้วนะครับ

ยิ่งถ้ามีเวลาตรวจเช็คตามระยะ ก็ไม่น่ามีปัญหา

ผมใช้แค่ AC 200-4 หม้อต้ม Shark180

จะครบปีแล้ว ไม่มีปัญหา เร่ง เรียบ นิ่ง ปกติ

• 3 weeks later...

พี่ๆคร้าบบบ พอดีอาทิตย์หน้าจะเอารถไปติดแก๊สแล้ว ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำอุปกรณ์พวกกล่อง วาล์ว หรือหม้อรุ่นอะไรบ้างครับที่ให้การตอบสนองไม่ต่างจากน้ำมัน หมายความว่าเวลาเร่งทันทีหรือ kickdown แล้วสามารถตอบสนองได้ทันใจมั่งไหมครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบบ :0186:

ปล. ตั้งใจว่าจะไปติดถ้าไม่ URC ก็ J Autogas แถวแจ้งวัฒนะคร้าบบ

ติดไปยังครับ สนใจร้านJ Autogas เหมือนกันครับ เคยเอานิววีออส 2 คัน วีโก้ 1 คัน ไปติดกับพี่เจ งานดีใช้งานไม่มีปัญหา ตอนนี้อยากเอาFDตัวเองไปติดครับ อยากแชร์ความรู้ครับ อิอิ

ขอสอบถามหน่อยครับคือรถของผมติดแก๊สมาได้ประมาณ20,000โลของenergy reform obd วิ่งมาประมาณ80เห็นจะได้

จู่ๆรถก็เกิดดับกระหันกลางถนนไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับเพิ่งเป็นมาวันนี้เอง

ขอบคุณครับ

ขอสอบถามหน่อยครับคือรถของผมติดแก๊สมาได้ประมาณ20,000โลของenergy reform obd วิ่งมาประมาณ80เห็นจะได้

จู่ๆรถก็เกิดดับกระหันกลางถนนไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับเพิ่งเป็นมาวันนี้เอง

ขอบคุณครับ

ลองสตาร์ทเครื่องดูมีเสียงไรผิดปกติไหมครับ แต่วิ่งมาเร็วๆแล้วดับนี่อันตรายมากๆ

• 2 weeks later...

civic fd 1.8 ผมใช้ versus หม้อต้มหลังทอง ถังโดนัท 52 ล. วิ่งเหมือนน้ำมันเลย แต่หัวฉีดดังเหมือนกัน แต่รับได้

วันนี้เอารถมาเช็คที่ร้านครับ

อาการคือระบบแก๊สไม่ทำงาน เช็คฟิวส์เองแล้วไม่ขาด

พบว่าสายไฟที่ต่อกับแบตเริ่มแย่แล้ว ช่างจัดการเปลี่ยนให้"ฟรี"ครับ

ให้ทิปก็ไม่เอา เลยไปซื้อน้ำและขนมไปให้

เอามาแชร์เผื่อใครเจอปัญหาระบบแก๊สไม่ทำงานครับ...