Jump to content

งาน Drag สำหรับชาว Civic Club "CCTH Drag Racing Party 2012"

Recommended Posts

• Replies 323
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ปลุกกระแสหน่อยเน้อ ยังไม่รู้ว่าจะมีงานครั้งที่ 2 อีกรึป่าว

ฉะนั้นไม่ควรพลาดครั้งแรกด้วยประการทั้งปวร....นะจ๊ะ ชุมชนชาว

FD

โห โห ชอบๆอยากเห็นวิ่งวันงานครับ

15 กันยายน นี้ได้เห็นแน่นอนครับ เจอกันนะ

คลิปตอนไหนหว่าาาา

ตอนจิ๊บฟี่พาผมไปนั่งรถไฟเหาะวันนั้นแหละพี่ ดึงซะท้องไส้ปั่นป่วนเลย

ปลุกกระแสหน่อยเน้อ ยังไม่รู้ว่าจะมีงานครั้งที่ 2 อีกรึป่าว

ฉะนั้นไม่ควรพลาดครั้งแรกด้วยประการทั้งปวร....นะจ๊ะ ชุมชนชาว

FD

ปลุกกระแส แล้ว จบงานไปปลุกกะปู๋กันต่อนะ 555+++

ผมอ่านแล้วครับ แต่แค่สอบถามเท่านั้น ถึงความยืดหยุ่นในการจัดงาน

ผมแค่มีเจตตนาที่จะไปร่วมสนุกเท่านั้นครับ ไม่ได้อยากให้คุณมารอผม เห็นจัดกิจกรรม ก็อยากไปร่วมสนุก แต่ผมไม่มี FD ที่ทำเอาไว้วิ่ง Drag ก็แค่นั้นครับ เลยแค่สอบถามไปว่าเอา TOYOTA ไปวิ่งบ้างจะได้ไหม ก็แค่นั้น เพราะงานของคลับ AE ถ้าเป็นสมาชิก รถอะไรก็ไปวิ่งได้ในรุ่น OPEN อะครับ

ประเด็นคือแค่นี้ ครับ

OPEN FD ก็ชัดๆอยู่แร้วววคราป

อันนั้นคลับ AE อันนี้ คลับ FD งับ

ถามผู้จัด

ทำไม R18A ถึงไม่แบ่ง MT AT

แต่ทำไม K20Z ถึง AT เท่านั้น

แบบนี้ R18A AT ก็วิ่งได้แค่ Bracket 18, 20

หรือว่าถ้าอยากวิ่ง king of r18a ก็ต้องยอมต่อแต้มให้ MT

civic แยกตามชนิดเครื่องและเกียร์แบ่งได้เป็น 2.0AT 1.8MT และ 1.8AT

แต่ทำไมรุ่นการแข่งขันถึงบีงคับรุ่น K20z AT เท่านั้น... แต่ไม่มีรุ่น 1.8 AT เท่านั้น

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณก่อนที่ให้ความสนใจ

ในงาน CCTH Drag Racing 2012

ผมเรียนตามนี้นะครับ งานนี้ผมเริ่มจากการ

สำรวจความสนใจของผู้มาร่วมงานและลงวิ่งเล่น

ในแต่ละรุ่นก่อน โดยได้ข้อสรุปดังนี้

1. thaihack / ลง3รุ่น bracket18-20-King of K20z2.0 / 2คนครับ
  2. bawonnan / 20, 18, R18A / 2 คน :D ขอเป็นเสาร์-อาทิตย์นะครับ
  3. VIII / 20, 18, R18A / 2 คน
  4. pooooom / 18 , 20 / 1คน
  5. ponsit / ไปดูอย่างเดียว / 1 คน
  6. MOMO-SAVAGE / 20, 18, R18A / 1 คน
  7. amsory09 / King of K20Z 2.0, God of Civic / 1 คน
  8. Cadenza/18, 20/ 2 คน
  9. Jeep_Marlboro/ 20, 18, god fo civic / 1 คน
  10. Dirty Bit / 18/ 1 คน
  11. sk2514/ ไปดูอย่างเดียว / 2 คน
  12. t0ey / 18, 20 / 1 คน
  13. Coner / 20, 18, R18A / 1 คน
  14. Hyattboy /God of civic
  15. Chef_M / God of civic
  16. Jai / God of civic
  17. cartoon0427 / 20, 18, R18A2

รวมยอดปัจจุบัน

Lady / 0

Bracket 20 / 10

Bracket 18 / 11

R18A / 5

K20Z / 2

K20A / 0

Open / 3

ผู้เข้าชม / 22

โดยตัวเลขนี้ไม่รวมรถในกลุ่ม DRM

ซึ่งมี R18A สิบกว่าคัน MT 1 คัน

K20Z 2 คัน K20A ไม่ต่ำกว่า 5 คัน

และ Open อีก 2 คัน เพราะไม่ยอม

มาลงชื่อกัน แต่ไปแน่ๆ

ซึ่งจะเห็นได้ว่า มีจำนวนรถที่สนใจลง Open R18A

เพียง 5 คัน เท่านั้น ผมจึงไม่กล้าแยกรุ่นให้เพราะ

จำนวนมันน้อยเกินไป ที่จะแยก MT/AT น่ะครับ

เริ่มแรกทางทีมงานก็ตั้งใจจะเปิดรุ่น MT และ Turbo

ด้วย แต่ติดปัญหาที่จำนวนรถที่จะลงวิ่งเป็นสำคัญ

แต่งานนี้เป็นงานของทุกคน เอางี้แล้วกัน

ถ้ามีรถวิ่ง MT + AT รุ่นละ เกิน 5 คัน

ผมยินดีเปิดรุ่น MT ให้ทันทีครับ

แต่ขอก่อนวันที่ 3 กันยายนนะครับ

เพราะต้องสั่งถ้วย และเตรียมของ

ที่ระลึกสำหรับตำแหน่ง 1-3 ด้วย

Reference : Link ไปกระทู้สำรวจจำนวนผู้เข้าร่วมงานครับ

Edited by ponsit

OPEN FD ก็ชัดๆอยู่แร้วววคราป

อันนั้นคลับ AE อันนี้ คลับ FD งับ

น้องเตอร์ ลงวิ่งป่าว จะได้เป็นคนแรกเลย

1. stax R18A / MT

ผมว่าตอนแรกที่คนไม่ลงชื่อรุ่น r18a เพราะคิดว่ายังไง m/t ก็เอาไปกินอยู่แล้วหรือเปล่า at เลยไม่กล้าลงกัน

แต่ถ้าพี่เปิดทางมาแบบนี้ น่าจะมีคนลงเพิ่มแน่ๆ อยากให้แยกรุ่นเหมือนกันครับ ไม่งั้น mt กินหมด 555

ผมว่าตอนแรกที่คนไม่ลงชื่อรุ่น r18a เพราะคิดว่ายังไง m/t ก็เอาไปกินอยู่แล้วหรือเปล่า at เลยไม่กล้าลงกัน

แต่ถ้าพี่เปิดทางมาแบบนี้ น่าจะมีคนลงเพิ่มแน่ๆ อยากให้แยกรุ่นเหมือนกันครับ ไม่งั้น mt กินหมด 555

พี่อยากเปิดให้ น้องช่วยพี่หา M/T มาให้ครบ 5 คัน

ดีมั้ยครับ วิน วิน ^^

งานนี้ไม่มีเงินรางวัลให้นะ มีแค่ถ้วยกับ ของที่ระลึกน่ารักๆ

ค่าเต้นท์ 1000 ใช่ไหมเช่า1ทีครับ พี่โป่ง โอนเงินยังไงครับ

ลงชื่อได้เลยครับ เดี๋ยวผม PM เบอร์บัญชีไปให้

ยังไงวันงานพิมพ์หรือพกหลักฐาน การโอนเงิน

มาด้วยนะครับ จะได้ไม่สับสน

ลงชื่อจองเต้นท์ ตามความสมัครใจ ถ้าไม่อยากจอดรถตากแดด

หลังละ 1,000 บาท / เพราะต้องประสานงานกับร้านเช้าเต้นท์

1. พี่กอล์ฟ + น้องดี
  2. จารย์ตู้ Hondata + โอ็ค ลิ้นใหญ่
  3. เดช
  4. จิ๊บ 4 เต้นท์
  5. sydney + streetking
  6. ต้น + โอห์ม
  7. น้อต + โบ
  8. โป่ง + เจ๊โอห์ม
  9. bawonnan

รวม 12 หลัง

ต้องโอนเงินก่อนวันงาน ถ้าไม่โอนก่อนวันที่ 11/09/2555 ถือว่าสละสิทธิ์

Edited by ponsit

ต้องขอบคุณพี่โป่งและพี่ทุกๆคนนะครับ ที่ทำให้มีงานนี้ ผมอ่านๆมา พี่ๆคงเหนืื่อยกันมากน่าดูเพื่องานนี้ มีคำถามและปัญหามากมาย

ผมคนนึงก็พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ของ DRM แต่รู่้สึกเห็นใจพี่ๆมากครับผม ถ้าพี่มีไรให้ผมช่วยบอกเลยนะครับ

ผมอยากให้ทุกคนที่มาร่วมงาน เห็นมิตรภาพและความสนุกสนาน มากกว่าการเอาชนะครับผม

แล้วเจอกันวันงานครับพี่โป่ง

ลงชื่อจองเต้นท์ ตามความสมัครใจ ถ้าไม่อยากจอดรถตากแดด

หลังละ 1,000 บาท / เพราะต้องประสานงานกับร้านเช้าเต้นท์

1. พี่กอล์ฟ + น้องดี
  2. จารย์ตู้ Hondata + โอ็ค ลิ้นใหญ่
  3. เดช
  4. จิ๊บ 4 เต้นท์
  5. sydney + streetking
  6. ต้น + โอห์ม
  7. น้อต + โบ้
  8. โป่ง + เจ๊โอห์ม
  9. bawonnan

รวม 12 หลัง

ต้องโอนเงินก่อนวันงาน ถ้าไม่โอนก่อนวันที่ 11/09/2555 ถือว่าสละสิทธิ์

เร่เข้ามาเร็วๆ ยอด MT ยังไม่ขยับเลยครับ

วินทั้ง MT และ AT นะ เพราะ AT ก็มีสิทธิ์ได้ถ้วยเยอะขึ้น

MT ยิ่งน้อยคัน ยิ่งคุ้ม ได้ถ้วยกันเกือบทุกคันเลย วิน วิน

1. stax R18A / MT

ต้องขอบคุณพี่โป่งและพี่ทุกๆคนนะครับ ที่ทำให้มีงานนี้ ผมอ่านๆมา พี่ๆคงเหนืื่อยกันมากน่าดูเพื่องานนี้ มีคำถามและปัญหามากมาย

ผมคนนึงก็พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ของ DRM แต่รู่้สึกเห็นใจพี่ๆมากครับผม ถ้าพี่มีไรให้ผมช่วยบอกเลยนะครับ

ผมอยากให้ทุกคนที่มาร่วมงาน เห็นมิตรภาพและความสนุกสนาน มากกว่าการเอาชนะครับผม

แล้วเจอกันวันงานครับพี่โป่ง

ยินดีครับ พวกพี่ยังไม่เหนื่อยครับ

ถ้าจะเหนื่อย คงเป็นเพราะวันงาน

ไม่มีคนไปร่วมสนุกกันมากกว่า

ยังไงพี่จะพยายามทำงานให้เต็มที่ครับ

พี่จะลง open 5 5 5 5 (กล้าคิด)

Open แสงโสมต่อไปเหอะคับโบ้ 555+++

มีใครเอาลิ้งค์ไปแปะ ที่เวปนู้นแล้วยังครับตาโป้ง

เด๋วตาหนวดก็แบนอีก

พี่วานแน้ท Engineering Tec โทรไปขอพี่เอกเว็บนู้น

เพื่อจะขอแปะลิ้งแล้วครับ แกไม่ยอม พี่ก็ไม่อยากไปเซ้าซี้ครับ

ส่วนจะไปชวนกันในกลุ่มที่บ้านนู้น เชิญตามสะดวกเลยฮะ

ถ้าโดนแบน บอกตาโป่ง ให้มาแปะ พี่รับผิดชอบเอง 555+++

ป.ล. รับผิดชอบให้ได้ แต่ปลดแบนให้ไม่ได้นะ user พี่เองยังโดนไปแล้วเลย 555+++

[url=http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/3443-%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-drag-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7-civic-club-ccth-drag-racing-party-2012/][img=http://i403.photobucket.com/albums/pp116/Bigpong/civicclubdragracingparty.png][/url]

ค่าเต้นท์ 1000 ใช่ไหมเช่า1ทีครับ พี่โป่ง โอนเงินยังไงครับ

อุ้ย แอบไปเห็นมา สลับเกียร์มาแล้ว คันนี้ MT แน่เลย

ถ้าเปิดรุ่น AT ผมลง R18 A เพิ่มไปอีกรุ่นแล้วกัน... แต่ถ้าไม่เปิดแยกก็จะลงเพิ่มอยู่ดี สรุปเป็นผมลง 18 / 20 / R18

( วิ่งขำๆ อยากรู้ว่าจะตาม MT ได้ขนาดไหน... :P )