Jump to content

ติดแก๊สมาละ AC Stag 300-premium ที่ร้านเพิ่มสินคาร์โฮม

Recommended Posts

FD 2.0 ทนกับน้ำมันไม่ไหวละครับเลยติดมาเมื่อวานที่ร้านเพิ่มสินคาร์โฮมแถวๆวัชรพล ที่ร้านเป็นกันเองมากเจ้าของร้านดูแลทุกขั้นตอน งานละเอียดดีครับ รับติดวันละคันเน้นคุณภาพงาน ลองวิ่งดูหลังจูนเสร็จความรู้สึกเหมือนวิ่งน้ำมันเลยจังหวะเร่งแซงยังไม่ทราบถึงความต่างให้เห็นมากคงต้องลองทางโล่งๆ ยาวๆจะลองอีกที มีภาพมาให้ชมพอหอมปากหอมคอครับ ฝากตัวสมาชิกห้องนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ :D

หนีไปติดอีกหนึ่งคนแล้วครับ ผมก็คงเร็วๆนี้ ว่าแต่ว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

ถามนิสนึ่งครับไอดีของ FD1.8 (plastic) แต่ FD2.0 (aluminium) ใช่ไหมครับ??

เพราะของผมเขาเจะตัวพลาสติกอ่ะครับเริ่มงงแล้วอ่ะ

34,000 ครับราคารวมถังโดนัท 54 ลิตรเป็นที่เรียบร้อย ว่าแต่ท่านๆที่ติดโดนัท ทำไงกับยางอะไหล่กันครับติดไว้ท้ายรถหรือวางไว้ที่บ้านกันมันหนักเอาการอยู่ :D

ถามนิสนึ่งครับไอดีของ FD1.8 (plastic) แต่ FD2.0 (aluminium) ใช่ไหมครับ??

เพราะของผมเขาเจะตัวพลาสติกอ่ะครับเริ่มงงแล้วอ่ะ

ใช่ครับตัว 2.0 เป็นอลูมิเนียม ตอนที่เค้าถอดมาเจาะข้างนอกแล้วมีเศษออกเยอะพอสมควรครับ

34,000 ครับราคารวมถังโดนัท 54 ลิตรเป็นที่เรียบร้อย ว่าแต่ท่านๆที่ติดโดนัท ทำไงกับยางอะไหล่กันครับติดไว้ท้ายรถหรือวางไว้ที่บ้านกันมันหนักเอาการอยู่ :D

ยกเก็บ ไม่ก็ขายครับ ผมเปลี่ยน 18" นานแหละไม่มีประโยชน์เลยอ่ะ แต่ก็เก็บรอกลับสภาพเดิมๆค๊าบบบ

ใช่ครับตัว 2.0 เป็นอลูมิเนียม ตอนที่เค้าถอดมาเจาะข้างนอกแล้วมีเศษออกเยอะพอสมควรครับ

ผึ่งรู้เลยครับเพราะผม 1.8 เลยไม่สังเกตุตัว 2.0 สนุกกับการใช้แก๊สล่ะที่นี้ 555+

ผึ่งรู้เลยครับเพราะผม 1.8 เลยไม่สังเกตุตัว 2.0 สนุกกับการใช้แก๊สล่ะที่นี้ 555+

ครับผมวันนี้กะว่าจะออกไปเที่ยวเบรินแก็สซะหน่อย 55 (แฟนยังไม่รู้ว่าแอบติดมาครับ ถ้ารู้ได้เขียวเป็นจ้ำๆแน่ๆ :0049: )

ครับผมวันนี้กะว่าจะออกไปเที่ยวเบรินแก็สซะหน่อย 55 (แฟนยังไม่รู้ว่าแอบติดมาครับ ถ้ารู้ได้เขียวเป็นจ้ำๆแน่ๆ :0049: )

แล้วจะรู้เลยว่า แต่ละเดือนนั้น ตังส์เราจะหมดช้าลง ยอดจ่ายค่าบัตรแต่ละเดือนน้อยลงทันตาเห็น เงินเหลือมากขึ้น

ถ้าวิงในกรุงเทพ ประหยัดไปกิโลละ 3-3.5 บาท นี่ไม่น้อยเลยนะแต่ละเดือน

รถน้ำมันถ้าไม่ดูแลรักษามันก็พังเหมือนกัน

รถติดแก๊สใช้งาน ถ้าใช้งานตามปกติ หมั่นดูแลรักษาดีๆ ตรวจเช็คตามระยะไม่มีปัญหา ใช้ได้ยาว กว่าจะพังนี่ เงินที่ประหยัด ไปซื้อรถได้อีกคัน

เหลือตังส์พาแฟนไปกินไปเที่ยว มีความสุขมากกว่าเดิม แฟนไม่หยิกหรอก :0074:

ไปเที่่ยวมาละเพิ่งถึงไม่หยิกจริงครับ พี่แกบอกคอยดูว่ามันจะได้เพิ่มหรือเสียเพิ่ม รอเงินเดือนเหลือๆเดี๋ยวมาให้ดู 555

ไปเที่่ยวมาละเพิ่งถึงไม่หยิกจริงครับ พี่แกบอกคอยดูว่ามันจะได้เพิ่มหรือเสียเพิ่ม รอเงินเดือนเหลือๆเดี๋ยวมาให้ดู 555

ระวังนะครับ

เพราะมันประหยัด เลยเดินทางมากขึ้น จากแต่ก่อนจะไปไหนก็คิดแล้วคิดอีก หลังติดแก๊สจะไปไหนก็ไปเลยไม่คิดมาก

ค่าแก๊สกับน้ำมันต่อเดือนก็เกือบพอๆ กัน แต่ระยะทางมากกว่าเดิม :lol:

ระวังนะครับ

เพราะมันประหยัด เลยเดินทางมากขึ้น จากแต่ก่อนจะไปไหนก็คิดแล้วคิดอีก หลังติดแก๊สจะไปไหนก็ไปเลยไม่คิดมาก

ค่าแก๊สกับน้ำมันต่อเดือนก็เกือบพอๆ กัน แต่ระยะทางมากกว่าเดิม :lol:

+1 ครับแผนท่องเที่ยวเต็มหัวละ :0183:

เร็วกว่าผมอีกครับ ของผม นัดสิ้นเดือนนี้ครับ ขอให้สนุกกับการขับรถนะครับ

ระวังนะครับ

เห็นด้วยเลย พอคิดว่ายังไงก็ประหยัดกว่า ตอนนี้วิ่งไปเรื่อย เหยียบไม่ยั้ง 5555

เร็วกว่าผมอีกครับ ของผม นัดสิ้นเดือนนี้ครับ ขอให้สนุกกับการขับรถนะครับ

พอดีหาอู่พอมีชื่อและใกล้บ้านครับ งานละเอียดดีคิวไม่เยอะด้วย แถมพี่เค้าใจดีเติมแก๊สให้ฟรีเต็มถังเลยครับ

• 2 weeks later...

กะลังจะติด

AC Stag 300-premium เหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่า ต้องเสียพอร์ท ODBII รึป่าวครับ

ต้องเสียบ OBD ครับ

ต้องเสียบ OBD ครับ

ใช่ครับเสียบทั้งตัว ODB และกล่องคอนโทรลของรถเองเลยครับ ทั้งสองตัวทำงานสัมพันธ์กันครับ ถ้าเราเอาสาย link แก็สมาเสียบกะตัว ODB เราจะรู้จุดบกพร่องของตัวรถทั้งหมดได้ครับ(ถ้ามี)

ผมกำลังจะตามไปเป็นสมาชิกด้วยอีกคนครับ

เพิ่งจะจองคิวติด Gas กับ URC ครับ Ac Stage 300 Premium ครับ

และหลังจากนี้ จะเป็นคิวเปลี่ยนสปริงแดงคุณทศ ครับ

ใช่ครับเสียบทั้งตัว ODB และกล่องคอนโทรลของรถเองเลยครับ ทั้งสองตัวทำงานสัมพันธ์กันครับ ถ้าเราเอาสาย link แก็สมาเสียบกะตัว ODB เราจะรู้จุดบกพร่องของตัวรถทั้งหมดได้ครับ(ถ้ามี)

แสดงว่าไม่ต้องตัดต่อ พวก สายหัวฉีด สาย ecu เหมือนเดิมแล้วสิครับ

ผมกำลังจะตามไปเป็นสมาชิกด้วยอีกคนครับ

เพิ่งจะจองคิวติด Gas กับ URC ครับ Ac Stage 300 Premium ครับ

และหลังจากนี้ จะเป็นคิวเปลี่ยนสปริงแดงคุณทศ ครับ

ยินดีด้วย ที่ที่บ้านอนุมัติแล้ว

ขอบคุณครับพี่ป๊อบ หลังจากกล่อมอยู่นาน

และสัญญากับที่บ้านว่าจะใช้ civic ไปอีก 3-4 ปีครับ ทางบ้านเลยอนุมัติให้ติด อีกอย่างผมคงรอ Ford Diesel ไม่ไหวครับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ นานเหลือเกิน

คราวนี้เลย จะตามๆไปดมแก็สด้วยละครับ หลังจากคิดมาซะหลายวัน

• 3 weeks later...

= = เห็นด้วยครับแต่ก่อน accord ผมติด gas เพราะค่าน้ำมันแพง

แต่พอติดปุ๊บ เห็นค่าบัตรเครดิตที่ไว้เติมน้ำมันลด เริ่มได้ใจ

เพราะเวลาเติม gas เราจ่ายเงินสด เลยก่อนกลับบ้านเริ่มนอกเส้นทาง

แวะห้างบ้าง ไปบ้านเพื่อนบ้าง ไปสังสรรค์บ้าง

= = กลายเป็น ค่า gas เท่าค่าน้ำมัน จะเป็นลม 55