Jump to content

ขอแชร์ประสบการณ์การทำสีรถที่ VN Auto Body เยื้องๆ โลตัสหางดง เชียงใหม่

Recommended Posts

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมได้ทำการเคลมประกันชั้น 1 ( ปีที่ 2 ) แต่ตอนต่อดันลืมถามว่าเคลมศูนย์หรืออู่ พอกรมธรรม์ประกันภัยออกมาถึงรู้ เหอๆ โอเคไม่เป็นไร ซ่อมอู่ดีๆมีถมไป ( ยกเว้นที่นี่ ) มีให้เลือกไม่กี่อู่ ผ่านไปผ่านมาอู่นี้เห็นรถเยอะดี แล้วอยู่ในเครือประกันด้วย ใกล้บ้านด้วย จึงตกลงทำกับที่นี้ ( ใครผ่านก็จะเห็นว่ารถจอดเยอะมาก ... )

โดยผมได้ทำการเคลมรอบคันโดยทำเรื่องเอาใบเคลมไปให้อู่ตั้งแต่วันที่ 21 มิถุนายน 2555 ทั้งหมด 8 ใบเคลม รวมทำสี-เปลี่ยนอะไหล่ทั้งหมด 11 ชิ้น ทำเรื่องโน้นนี่นั้น ถ่ายรูปเสนอราคาใช้เวลาไป ...เดือนกว่า.....โทรตามแล้วตามอีก บอกว่ารอประกัน (สิ่งที่ผมเคลมมี, เก็บสีกันชนหน้า, เปลี่ยนสเกิรต์หน้า, เก็บสีเสกิร์ตข้างสองข้าง, เปลี่ยนกันชนหลัง+สเกิร์ตหลัง ( ตัดดำหุ้มด้วยเคฟล่าแท้ ) และทำสีฝาท้าย) แค่นั้นใช้เวลาในการอนุมัติขอเรื่องประกันใช้เวลาไปเดือนกว่า. ผมโทรแล้วโทรอีก โทรตามฝ่ายเดียว ไม่มีการโทรมาแจ้งรายละเอียดว่าไปถึงไหน...สุดท้าย...แจ้งให้ผมตอนสิ้นเดือน กรกฏาคม ว่าให้เอารถเข้าอู่ได้วันที่ 14 สิงหาคม 2555 แล้วรับรถวันที่ 18 สิงหาคม ใช้เวลาในการทำ 5 วัน.... เรื่องเคฟล่าผมก็ถามแล้วว่าทำได้ไหม ถ้าทำไม่ได้ผมจะเอาไปทำข้างนอก ก็บอกว่าทำได้จะส่งอู่ ...ให้เสร็จทันแน่นอน บลาๆๆ โอเคทำได้ก็ทำได้ สรุป 14 สิงหาคม 2555 ผมเอารถไปทิ้งไว้ เช้าบอกว่าจะจอดเทียบสี โอเคจัดไปตามนั้น ... ตอนเย็นขับรถผ่านก็จอดนิ่งอยู่ที่เดิม.. ผ่านไปวันแรก วันที่สอง ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เอารถไปจอดรอคิวไว้เฉยๆ......

..... วันที่ 16 สิงหาคม 2555 เช้าโทรมาแจ้งว่า ฝาท้ายที่ให้อุดรู ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 1500 บาท ? ( พอดีผมจะถอดหางหลัง TYPE R ออก ก็เลยให้เค้ารวดอุดรูให้เลยล่ะกัน แต่ตอนแรกไม่ได้แจ้งราคา มาแจ้งอีกวัน ผมก็ถามว่าลดได้ไหม สักพักโทรมาบอกว่าลดได้ 200 บาทเพราะว่ากระบวนการอุด เราต้องตัดแผ่นเหล็กสี่เหลี่ยมเผื่อมาอุดรู ต้องเลาะตะเข็บ เป็นงานฝีมือ โน้นนี่นั้น ...ค่าแรงมันเลยแพง มันทำยาก โอเค (ทำยากงั้นผมก็อยากเข้าไปดูกระบวนการซักหน่อย ( คิดในใจ ) ) เลยแว๊บ..งานตอนเที่ยงเข้าไปดู ( ตอนอู่โทรมาหาประมาณ 10 โมงกว่าๆ ) แล้วก็มาเจอกับภาพนี้...

......พูดไม่ออกกันเลยทีเดียว พูดอีกอย่างทำอีกอย่าง...ไหนล่ะแผ่นเหล็กที่ตัดมาปะ ไหนล่ะทำยากนักยากหนา ... ? สุดท้ายงานออกมาเป็นแบบนี้.. แพงไหมกับ 1300 บาท ? คิดกันดู.....

แล้วเห็นช่างเอาเหล็กกันกระแทกด้านหน้ามาทุบๆ เพราะของผมเคยไหลไปโดนยาริสเข้า กันชนไม่เป็นไร ยาริสก็ไม่เป็นอะไร แต่กันกระแทกข้างใน บุบมาหน่อยนึง...เค้าก็จัดการเคาะให้..... วันที่สองก็ผ่านไป...

.....ผ่านมาวันที่ 17 สิงหาคม 2555 เห็นรถจอดแถวๆหน้าอู่แต่เช้า ... โอเค สงสัยรอเทียบสีรอพ่น....ผ่านอีกรอบตอนเย็นๆ สี่โมงกว่า ยังอยู่ที่เดิม .... :Emo_korea_080.gif:

....เริ่มต้นวันที่ 18 สิงหาคม 2555 วันเสาร์หยุดงาน ขอไปดูซักหน่อยว่าไปถึงไหนแล้ว ... เข้าไปอู่ประมาณ 10 โมงกว่าๆๆ กำลังโป๊วฝาท้าย ......รอคิวโน้นนี่นั้น วันนี้เสร็จแน่นอน ประมาณ 6 โมงเย็น อู่เราเทียบสีแล้วโน้นนี่นั้น... ช่างเทียบอายุงาน 20 ปี รอคิวพ่น.....โอเค เย็นๆจะเข้าไปรับรถ..มองนาฬิกา ห้าโมงกว่า ขับรถเพื่อจะไปเอารถ .... รถอยู่ในห้องอบสีอยู่บอกประมาณ 6 โมงน่าจะเสร็จเลยเก็บภาพมา... ( อีกแล้ว )

....เออ อันนี้ก็เข้าใจน่ะครับว่ามันอยู่ข้างใน....แต่โป๊วให้สักหน่อยได้ไหม... มันจะได้ดูดีกว่านี้หน่อยอ่ะ เห็นแล้วมันรำคาญลูกตา ชิบ.... พอดีเข้าไปเห็นไง ถ้าไม่เข้าไปดูก็คงไม่รู้ ... แล้วก็เซ็นรับรถไปแบบไม่รู้ ...เหอๆ :Emo_korea_098.gif:

.... งานพ่นสี โอเคเลยครับ ผมว่าเนียนดี

แต่มาดูงานชิ้นนี้กัน ฝาท้ายเนีย เล่นง่ายไปหน่อยไหม ???... ทำไมถึงไม่ถอดออกมาพ่น เล่นง่ายเกิ๊น....( แล้วผลเป็นไงด้านล่างมีต่อครับ ) เอาผ้าคลุมรถมาคลุมรถผม ถ้าใครใช้ผ้าคลุมคงรู้ว่า รอยนะเกิดง่ายโครต ตอนนี้ไม่ต้องพูดถึงครับรอบฝาท้าย ไฟท้าย... ตรึม....!!! :Emo_korea_098.gif:

....ยืนดูนั้นดูนี่ไป รอไปเรื่อยๆ สักพัก เอารถออกมา...ประกอบชิ้นส่วน..ภาพประสบการณ์ 20 กว่าปีครับ..

........สีเป๊ะ...เลยไหมครับ ..... ( สีเพี้ยนน่ะครับ ข้างล่างขาวกว่าข้างบน กล้อง iphone ทำได้แค่นี้ครับผมก็เข้าใจน่ะครับว่าสีขาวน่ะทำยาก..แต่เกินไปไหม.. อยากให้มาเห็นของจริงครับ....)

....ช่างประกอบก็ประกอบไป ...เพราะว่าทำอะไรไม่ได้แล้วล่ะ เรียกเจ้าของ ( ชื่อเจ๊อ้อ ) มาดู เจ๊ก็สาธยายสารพัด บอกว่าวัสดุแต่ละประเภทดูดซับสีไม่เหมือนกัน เลยทำให้สีเพี้ยนบ้าง และก็บอกว่ารถเราเป็นขี้ไคล ให้ลองเอาดินน้ำมันลูบดูก่อน? เออ...ผมก็บอกเจ๊อ้อแล้วว่าก่อนเข้าอู่เนี่ย ผมลงดินน้ำมัน ลง Cleaner ลง WAX ก่อนเข้าเรียบร้อยแล้ว รู้ทั้งรู้ว่าล้างไปจอดตากแดดตากฝน ( ปรกติผมทำทุกเดีอน ทำเอง รู้หมดแหละครับว่ารถผมมีรอยตรงไหน ถ้าท่านล้างรถเองเป็นประจำ ก็รู้ ใช่ไหมล่ะครับ ผมไม่เคยเข้าคาร์แคร์เลย มาเป็นปีๆ แล้วครับล้างเองตลอด สะอาดบ้างไม่สะอาดบ้าง ก็มีบ้างแหละครับ ) ผมว่าผสมสีเพี้ยนน่ะ เจ๊ก็เถียงไม่ใช่ๆๆ ให้รอผ่านไปซักอาทิตย์ก่อน ให้สีมันเซ็ทตัว แล้วมันจะดีเอง แล้วเข้ามาดูกันอีกที ? ถ้าไม่หายจะลองลงดินน้ำมันให้ แล้วผมถามว่าถ้าไม่หายล่ะ ก็แก้ให้ไม่ต้องห่วง ?... ( ผมกลัวก็คือการสาดสีครับ คือเค้าจะสาดสีพ่นใหม่เนี่ยไปครึ่งแก้มแต่ละด้านบางๆ เพื่อให้มันดูเนียน ..ไม่เห็นชัดเจนระหว่างรอยต่อครับ เค้ามีวิธีครับ ( ตะก่อนข้างบ้านผมอู่สีครับ ได้ความรู้มานิสนึง ) ....แต่เจ๊เค้าก็บอกไม่ทำเด็ดขาด...เพราะว่าเราจะทำเฉพาะชิ้นส่วนที่เคลมเท่านั้น โอเค เข้าใจ แต่ลองคิดดูเล่นๆ น่ะครับว่าผสมสีพ่นใหม่ให้ผม กับ พ่นสาดเนี่ย อันไหนเพิ่มต้นทุน ให้กับอู่....... เพราะว่าตอนทำเราไม่ได้ดูรถตลอดครับ ต้องทิ้งรถไว้ ทำอะไรไป คุณรู้ไหมครับ.... โอเคประเด็นนี้ยังไม่จบนะครับ ยุติไว้ก่อน บอกว่าวันที่ 23 สิงหาคม 2555 ให้เข้ามาแก้.... ( ตอนผมพิมพ์เนี่ยยังไม่ถึงครับ )

.......แล้วผมก็ถามว่าฝาท้ายที่อุดรู ลดราคาอีกได้ไหม คราวนี้เจ๊แกก็แถ..ชักแม่น้ำอีกแล้วครับ ต้องตัดแผ่นเหล็กสี่เหลี่ยมมาปะ โน้นนี่นั้น ทำยาก ... ผมเลยเอารูปออกมาให้ดู ถ้าคำเมืองบ้านเราก็ ปากไม่ออกเลยครับ....เพราะว่าตอนเข้าไปดู ผมก็เดินไปที่รถเลย ดูรถแล้วก็เดินออกมา....แกไม่รู้หรอกครับว่าผมถ่ายรูปไว้......แต่ก็ไม่ลดราคาให้ผม ผมก็อยากให้มันจบๆ โอเค จ่ายไป 1300 บาท ผมว่าจะไม่จ่ายแล้วแต่แฟนผมไม่อยากมีปัญหา... :Emo_korea_090.gif:

....ก็เดินดูรอบรถครับดูรายละเอียดต่างๆ ค่อนข้างมืดแล้วล่ะครับ มองไม่ค่อยจะเห็นแล้วล่ะ ผมก็ดูของผมไปเรื่อยก็มาเจอกับสิ่งนี่..

เป็นรอยนิ้วมือครับ แต่มันเช็ดไม่ออก เหมือนเป็นอะไรสักอย่าง แข็งๆ ไม่แน่ใจว่าแลคเกอร์หรือป่าว เพราะว่าผมลองเอามือลูบๆดูลองเช็ดก็ไม่ออกผมก็เรียกเจ๊มาดู ..สักพักก็บอกให้ลูกน้อง คนนี้เอาไว้เก็บรายละเอียดสีเป็นรอยไรพวกเนี่ย ( ผมเห็นมันเอาครีมขัดประป๋องเขียวอ่อนๆ มาขัดรอบรถผมตรงไหนมีรอยแกจัดหมด ด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์ สีน้ำเงิน 1 ผืน( อาวุธประจำตัวละมั้งเนี่ย..) ผมเห็นมันควักมาทาแล้วก็ถูๆๆๆๆๆ ไม่ออก.......แล้วมันก็เดินไปเอากระดาษทรายมา... ถูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมจะเข้าไปห้ามก็กลัวว่าจะไปเถียงมันเพราะว่ามันทำงานทุกวันน่ารู้ดีกว่าเรา เราไม่รู้ก็เงียบไว้ก่อนครับ แล้วผลมันก็ออกมาเป็นแบบนี้....

....ล่อซะ สีหายไป เห็นเนื้อพลาสติกเลยครับ เออ....คิดว่าไงกันดีครับกับชิ้นนี้. ... :Emo_korea_105.gif: พอเรียกเจ๊มาดู เจ๊ก็บอกจะแก้ให้พร้อมแก้สี และแก้ตัวว่าช่างคงหิวข้าวเลยไม่ทันระวัง แต่นี่มันต่อหน้าต่อเรา เอาซะเจ้าของรถอ้าปากค้างไปเลยครับ ถ้าลับหลังเราจะขนาดไหนกันครับเนี่ย

ก็มีจุดอื่นอีกครับก็โอเค ขัดออกได้..

เดินดูรอบๆคันอีกรอบ กันชนหน้าทำไมไม่ค่อยสนิท...ก็เลยลองดันเข้าไปดู อ่าวน๊อตก็ขัดแล้วนี่ ทำไมไม่สนิท ก็เพราะว่าเป็นแบบนี้ไงครับ

หูยึดกันชนขาด ?...ได้ไง งงเหมือนกัน เพราะว่ารถคันนี้ผมเพิ่งเดินสายไฟแตรเอง ถอดเองกับมือ ไม่เคยเป็นแบบนี้ แต่ด้านขวาโอเคผมยอมรับเพราะว่าไปกระแทก ฟุตบาทมามันเลยฉีกหน่อยนึงแต่ไม่ถึงขั้นนี้ เหอๆ เสียอารมณ์ไปอีก 1 ดอก พอเห็นปุ๊บ ผมก็เรียกเจ๊มาดู เจ๊แกก็พูดทำนองว่าเป็นไปได้ไง ช่างใหญ่เป็นคนประกอบเองกับมือไม่น่าพลาด แต่ที่ผมเห็นคือ คนงานชาวต่างด้าวสองคนเป็นคนยกมาใส่ครับ สุดท้ายเจ๊ก็บอกว่าจะเชื่อมให้ใส่ไปก่อน... :Emo_korea_105.gif:

....หลังจากนั้นก็เริ่มเหนื่อยใจกับอู่นี้แล้วล่ะ รอมันประกอบเสร็จๆ ไปก่อนจะได้กลับบ้านซะที ... สองทุ่มกว่าแล้วครับ มาตั้งแต่ 5 โมง สรุปเอารถออกมา เกือบสามทุ่มเข้าบ้าน ....

.....เช้าๆๆๆๆ ตื่นมาล้างรถ..รีบล้างเพราะว่าจะไปทำธุระต่างจังหวัดกับพรรคพวก ... ตาไว ไปเห็น... (อีกล่ะ ) ฟ้องด้วยภาพล่ะกัน..

....เห็นอะไรบ้างครับ...รอยบนโคมไฟท้าย...สีบนขอบโคมไฟด้านบน... เพราะอะไรล่ะครับ สงสัยมันเกิดจากไอ่ช่างเก็บงานมันคงเห็นละอองสีเลอะตรงบริเวณนั้นละมั้งครับ มันเลยจัดขัดให้ผมเสร็จสรรพ ( ตอนขัดมันตอนกลางคืน มองไม่เห็นหรอกครับ ) เป็นทุกท่านจะรู้สึกยังไงครับ เอารถไปทำสี รอยที่โคมไฟยังไม่มีเลย พอออกมาสภาพนี้ครับ ... ไอ่โคมเนี่ยผมเข้าใจน่ะว่ามันขัดได้ แต่ไม่นานมันจะเหลืองบ้างอะไรบ้าง เพราะว่ามันเคลือบไว้ครับ ( เคลือบอะไรไม่รู้ผมรู้แต่ว่าเคลือบแน่นอนครับ น้ำยาขัดสีผมยังไม่กล้าจะโดนมันเลยครับ แล้วทำของผมซะเป็นแบบนี้ ไม่ปลี้มครับไม่ปลี้ม....:Emo_korea_105.gif:

.....ชิ้นงานนี้ผมว่าก่อนทำน่าจะถอดออกก่อนนะคับ ขันน๊อตเบอร์สิบ ไม่กี่ตัว เอาออกมาพ่น งานเนียนๆไม่.โดนชิ้นอื่น วิธีทำมันก็มีที่จะเลือกทำครับ แต่อู่ไม่เลือกทำ .... ผลที่ได้เลยเป็นแบบนี้...:Emo_korea_097.gif:

....วันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2555 ก็คือวันนี้ที่ผมโพส ผมก็เข้าไปถามอู่ว่าเนี่ย เจ๊จะทำไงกับชิ้นนี้ ผมบอกว่าผมไม่อยากขัดเพราะหน้าที่เคลือบโคมจะ บลาๆๆ อะไรก็พูดไป เปลี่ยนให้ได้ไหม... ( ผมไม่รู้หรอกน่ะครับว่าสิ่งที่ผมเรียกร้องเนี่ยแพงไปไหมกับสิ่งที่ผมขอ เพราะความไม่รอบคอบของอู่เอง ต้องชดใช้ใช้หรือป่าวล่ะครับ เหมือนของผมมีตำหนิไปแล้ว ผมไม่ชอบ...:Emo_korea_105.gif: ) สักพักก็ บอกกับผมว่าของเราไม่ใช้เครื่องขัดเลยน่ะอย่างโน้นอย่างนี้... เป็นรอยได้ไง ( พูดประมาณว่า ผมทำเป็นรอยแล้วโทษอู่ ) สักพักก็ไปเรียกลูกน้องคนเดิม ผ้าผืนเดิม คงไม่พ้น น้ำยาตัวเดิม เดินมาที่รถ พร้อมกระดาษทิชชู่ ชุบทินเนอร์ มาถึงเอาทินเนอร์ลูบก่อนเลยครับ ..ผมพูดไม่ออกเลย... แล้วมันก็เอาน้ำยาขัดขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอยจางลงไปครับแต่เห็นว่าเป็นรอย เจ๊จะไม่รับผิดชอบอะไรสักอย่าง เดินหนีผมเลยทันที ไปหาลูกน้องคนนี้ที คนนั้นที ... ไม่สนใจผมซะแล้วล่ะ ... แล้วไงล่ะครับ สุดท้ายก็วกมาพูดประมาณว่า ตอนผมเอารถเข้ามาซ่อม ทางอู่ถ่ายรูปไว้ก็ไม่ได้ถ่ายใกล้ขนาดนั้นจะไปเห็นได้ไงว่าไฟผมเป็นรอยมาก่อนหรือเปล่า ประมาณว่าหาว่ากรูทำเป็นรอยแล้วโทษอู่อีกล่ะ เออ...ของแบบนี้ผมมีความซื้อสัตย์พอ จะไปหลอกให้มันได้อะไร อยากได้โคมไฟใหม่งั้นเหรอ? ถ้าผมอยากได้จริง ผมคงหาวิธีทำให้มันเคลมประกันได้ เหมือนที่คนอื่นเขาทำๆ กัน คงดีกว่าต้องมาทะเลาะกับเจ๊ แต่ความจริงคือของเราสภาพดีมา...อู่ทำเป็นรอย ก็ควรต้องชดใช้ใช่ไหม ... แต่การแก้ปัญหาของเจ๊ที่บอกว่าจะขัดให้ ผมไม่อยากขัด ...ก็แค่นั้น ของมันจะมีตำหนิ ผมไม่ชอบ รถผมเพิ่งสองปีเอง ประกันชั้นหนึ่งผมก็ต่อ สองหมื่นกว่า แล้วผลที่ได้มาเป็นแบบนี้ อู่บอกจะไม่รับผิดชอบอะไร เดินหนีไปไม่พูดไรซักคำ :Emo_korea_105.gif:

....ตอนคุยกัน เจ๊ก็เรียกลูกน้องคนเดิม (คนเดียวกับคนที่ขัดประตูนั่นแหละครับ) เอาทินเนอร์มาเช็ด ทินเนอร์มีผลต่อโคมไฟรถหรือไม่ผมไม่รู้ รู้แต่ว่า...( ภาพมันฟ้อง )

ยาวแน่ครับงานนี้ สีเพี้ยนเอย สเกิร์หลังหุ้มตัดด้วยเคฟล่าแท้ผม ยังไม่ได้เริ่มทำเลยครับบอกว่าอู่ที่ถามไม่รับทำแล้วเพิ่งมาบอกผม จะให้ผมเอาไปหาทำเอง ทั้งทีตอนแรกเราบอกเจ๊ไปแล้วแล้วว่าเราทำที่กรุงเทพฯ และมันต้องหุ้มเคฟล่าก่อนที่จะพ่นสี เจ๊แกก็เถีงว่าต้องพ่นสีก่อนถึงเอาไปหุ้ม เนี่ยหรอครับ คนที่เป็นเจ้าของอู่ขนาดใหญ่? สุดท้ายก็ยังหาที่ทำไม่ได้ วันนี้ปาเข้าไปจะ 2 เดือนพอดีครับรถผม เซ็งโครตครับ กับแค่เก็บสีรอบคัน

ถ้าทุกท่านเจอแบบผมจะรู้สึกยังไง .... ผมเป็นคนเรื่องมากงั้นเหรอ ?.(คนที่รักรถทุกคนคงเข้าใจความรู้สึกผมดี)

หรือว่าอู่มันห่วยแตก..........

ท่านที่เอารถไปทำก็เช็คดีๆ ล่ะกันครับ ผมทำได้แค่เล่าเรื่องประสบการณ์ของผมให้ฟัง........ โชคดีนะครับทุกท่านที่ฝากรถไว้กับ VN Auto Body เส้นเชียงใหม่หางดง เยื้องโลตัสหางดง.....

รอยตรงมือจับผมก็เป็นครับแบบพี่เลยมีหลายจุดมากๆ ผมเอาดินน้ำมันถูๆไปเรื่อยๆแล้วก็น้ำยาเคลือบขัดซ้ำอีกทีเนียนเลยครับ

เห็นอู่ใหญ่ดีครับผ่านบ่อย แต่เพราะอู่ประกันนี่แหละครับเห็นมาหลายรายละ ล่าสุดก็รถรุ่นน้องแก้แล้วแก้อีก

รถผมป้ายแดงแต่ประกันชั้น 3 นะครับ เพราะผมยอมจ่ายแพงกับอู่นอกแต่สบายใจและไม่เสียเวลา

จะเอารถไปเก็บสีรอบคันสงสัยต้องเลือกอู่ดีๆซะแล้ว เห็นแบบนี้แล้วกลัวเลย

งัยก็กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ขอบคุณทุกท่านน่ะครับ เอามาเป็นให้ดูเป็นตัวอย่าง เจ๊แกยังเนียนต่อหน้าตัวแทนประกันวันนี้ บอกว่าผมทำโคมเป็นรอยก่อนเข้า นั้นไง ....... (แต่ประกันก็เห็นน่ะครับ ว่ามันรอยน่ะมันเกิดจากรอยที่ขัดละอองสีออก เค้ายังดูออกเลยครับ แต่เจ๊อ้อ ชักเขื่อนทั้ง 5 แล้วครับ ไม่ใช่แม่น้ำแล้ว เหอๆ )

ส่งรูปก่อนขัด ให้ประกันไปแล้วครับ เจ๊แกมาขัดๆๆๆ แล้วมันก็เป็นรอยอยู่ดีครับ... แล้วก็มาถ่ายรูป เดินหนี ..... เหอๆ ....

ประกันจะจัดการให้ไม่รู้ ได้เรื่องว่าไง ... รออย่างเดียวครับตอนนี้......

โชคดีของผมน่ะครับที่ถ่ายรูปเก็บไว้ ไม่งั้นผมก็คง...เซ็งกว่านี้

แต่เสียอยู่อย่างเดียวที่คืนรับรถ ผมน่าจะเจอจุดนี้ก่อน เพราะว่าตอนนี้เจ๊เอาข้อนี้มาอ้างว่ารับรถตอนกลางคืนเลยไม่ได้เก็บรายละเอียด...หลักฐานมันไม่มัดมือครับ แต่มีหลายอย่างที่ผมเก็บรายละเอียดได้

โชคจะเข้าข้างผมหรือป่าวก็แค่นั้น.....

ปล.ผมฟ้อง สคบ.ได้ไหม เกี่ยวกันไหม แต่เสียอยู่อย่างเดียวผมไม่มีรูปไฟท้ายก่อนเข้าไปทำ ? .....ไม่งั้นจะเอาจนมันพูดไม่ออกเลย เหอๆ....

ทำอู่นอกผมก็ประมาณนี้ครับ พอจะเข้าใจครับ แล้วเรื่องระยะเวลาไม่ต้องไปคาดหวังครับ อู่ไหนอู่นั้นครับ เจอมากับตัว

เข้าใจ ผมก็โดนอู่สีทำไม่เรียบร้อยมาเหมือนกัน ไว้จะมาแชร์

ปล.เรื่องสีเพี้ยน ทำใจครับ สีขาวทำสียากสุดแล้ว เพราะทำยังไงก็เพี้ยนแน่นอนครับ

เห็นใจ จขกท.นะครับพูดไม่ออกเหมือนกัน

ยังไงก็ขอให้ตกลงกันด้วยดี ผลงานออกมาให้น่าพอใจ นะครับ

ครับขอแชร์ให้เพื่อนๆได้รู้ ได้ระวังกันครับผม..กล้องก่อนเข้าไปอู่ถ่ายเก็บทุกเม็ดได้ ก็จะดีเสียดายผมพลาดตรงนี้เพราะคิดว่าเรื่องแบบนี้จะไม่เกิดไงครับ ขนาดไปร้านล้างรถบางร้านเค้ายัง ถ่ายรูปไว้ก่อน ล้างเลยครับ ...