Jump to content

ใครเคยไปเคลมอู่นี้มาบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ

Recommended Posts

อู่อัมรินทร์ยนต์ครับ อยู่ ลาดพร้าว 94 ตรงข้ามโรงเรียนอุดมศึกษา ทาวอินทาว ครับ พอดีผมเอารถเข้าไปเคลมกันชนอ่ะครับ ประกันวิริยะ ..

ไครเคยไปเคลมบ้าง อยากทราบว่างานออกมาเปนไงบ้างครับ..ขอบคุณครับ

ไม่เคยไปเครมนะครับ แต่มาดันให้เผื่อไครรู้จะได้เข้ามาตอบครับ

ไม่เคยไปเครมนะครับ แต่มาดันให้เผื่อไครรู้จะได้เข้ามาตอบครับ

ขอบคุณคับพี่..พอดีเอารถเข้าไปทําสีกันชน..เลยอยากรู้ว่าโอมั้ย..

พรุ่งนี้จะเข้าไปทำเหมือนกันครับ เคยทำรถน้องชายมาแล้วทีนึงครับ งานพอได้ครับ เจ้าของอู่เช็คความเรียบร้อยเองทุกคัน แต่ต้องเน้นๆหน่อยครับกลัวช่างอย่างเดียว งานอู่นี้รถเยอะครับ

ปล. เพิ่มเติม pm มาได้ครับ

พรุ่งนี้จะเข้าไปทำเหมือนกันครับ เคยทำรถน้องชายมาแล้วทีนึงครับ งานพอได้ครับ เจ้าของอู่เช็คความเรียบร้อยเองทุกคัน แต่ต้องเน้นๆหน่อยครับกลัวช่างอย่างเดียว งานอู่นี้รถเยอะครับ

ปล. เพิ่มเติม pm มาได้ครับ

ขอบคุณมากคับ..ทําสีมาแล้วคับงานเนียนดีคับ

มีคนมาตอบแล้วครับคุณ ใหม่

ขอบคุณมากคับสบายดีน่ะคับพี่..ขอบคุณสําหรับสติกเกอร์ด้วยคับ..ว่างๆจะไปจับแถวโรงบาล..เอิ๊กๆ

รอบนี้ผมไปทำกลับมา ไม่ดีเท่าครั้งแรก ทางอู่บอกให้เอากลับมาทำใหม่ เพราะเราจำเป็นต้องใช่รถ แต่เทพคือช่างใหญ่เค้าครับ ผมบอกแล้ว

สืบเนื่องจากคราวที่แล้วเอาไปเครมสีรอบคัน ช่างเขาแกะแผงประตูออก หลังจากนั้นทำสีเสร็จประกอบแล้วแผงวางแขนบริเวณประตูมันทรุดทั้ง 2 ข้าง ส่วนกระจกมองข้างทั้งซ้ายและขวา ไม่พ้นสีด้านใน เวลาพับกระจกจะเห็นทั้ง 2 ข้างน่าเกียจมาก ส่วนครั้งนี้เข้าไปเครมสีเพราะโดนชนมา ก็เลยฝากให้ทางอู่ช่วยดูงานเก่าด้วย แต่วันไปรับรถช่างใหญ่บอกว่าให้ไปให้ร้านซ่อมเบาะดูุเพราะมันเสื่อมแล้ว มันจะเสื่อมได้ไงก่อนมาเครมมันยังใช้ได้ดีอยู่เลย ไม่ทรุดทั้ง 2 ข้าง ส่วนกระจกข้างด้านในก็ไม่พ้นให้ผม บอกว่าคงงานเยอะเลยลืมปวดใจจริงๆ แต่ไว้วันหลังค่อยเข้าไปเก็บงานสีอีกหน่อย แล้วว่ากัน

อู่คุยดีนะครับ บริการดีมาก แต่ ช่างก็เทพมากเหมือนกัน คงเป็นคนเก่าคนแก่มั้งครับ